Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง TP-link TD-w8910

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง TP-link TD-w8910

คือผมใช้เน็ตทรู แล้ว อยากจะ แช ที่บ้านมีโน๊ตบุส 1 กับคอมอีกหนึ่ง เครื่อง

ตอนนี้ผมเปิดไวเรส ให้โน๊ตบุสได้แล้ว แต่ ที่ตัวเครื่อง ช่อง system ADSL WLAN กับช่องพ๊อต1

กระพริบตลอดเวลาเลย มันเป็นอะไรหรือป่าวครับ

แล้ว เวลา สมุมติว่า ผมไม่ต่อสายแลน ให้กับคอมอีกเครื่องที่ว่างอยู่ แต่จะรับเปงไวเรส คอมเครื่อง

นั้นต้อง ซื้ออุปกรณ์ รับไวเรสมาใช่ไหมครับ พอจะมีตัวไหนถูกๆ บ้างหรอครับ

ตัวรับสัญญาณจะซื้อแบบ USB หรือ PCI ก็ได้ครับ ราคาพอๆกัน 400 - 500 บาท แ่ต่ USB ก็สะดวก สามารถ เพิ่มความยาวสายได้
    เห็นราคาถูกๆ ก็ของ D-link ครับ

Comment

Working...
    X