overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42
    OverclockZone Member Rookycable.com's Avatar

Default [ เ ชิ ญ ช ว น ]ท่านใดมีVGA NVIDAIอยู่ในมือ ขอเชิญมาร่วมทดสอบเกมส์3มิติ กับ 3D LED TV

ตอนนี้ผมใช้ 3D LED ขนาด 55 นิ้ว ได้ลองเกมส์3มิติของซอฟแวร์DDDและiz3dไปบ้างแล้ว
    อยากลองของNVIDIAบ้างครับ แต่เนื่องจากผมไม่มีการ์ดของNVIDIAจึงอยากเชิญชวนผู้ที่สนใจ
    อยากทดสอบเกมส์3มิติของNVIDIAครับ ผมมีแว่นให้ใส่2อัน ช่วงเวลาที่ผมสะดวกเย็นๆค่ำๆ
    ได้ครับให้PMมานัดได้ โดยผู้ที่สนใจลองอ่านเงื่อนไขดูนะครับ

1.ผมอยู่แถวสุทธิสาร(ฝั่งวิภาวดี) ใครอยู่ใกล้ๆก็จัดมา
    2.ผมจะลองเกมส์3มิติที่ทางNVIDIAแจ้งว่าอยู่ในระดับexellent คือ
    Resident Evil 5 กับ Batman: Arkham Asylum และ StreetFighter IV
    3.ท่านสามารถนำเกมส์ที่ท่านสนใจอยากลองเล่นเป็นแบบ3มิติมาลองได้ โดยดูลิสต์เกมส์ที่นี่
    http://www.nvidia.com/object/3d-vision-3d-games.html
    ควรเป็นเกมส์ที่อยู่ในหมวด exellent - good เพื่อเห็นความลึกของมิติได้ชัดๆ
    4.ผมไม่แน่ใจว่าจะสามารถใช้โหมด3มิติของNVIDIAกับ3D LEDได้หรือไม่ แต่คาดว่าน่าน่าจะได้
    เพราะว่าหลักการทำภาพ3มิติ คล้ายๆกันทุกซอฟแวร์
    5.สุดท้ายหากมีท่านใดสนใจจะทดสอบด้วย ท่านต้องมีNVIDIAรุ่นใดรุ่นหนึ่งในลิสต์นี้ครับ
    Desktop
    GeForce GTX 480
    GeForce GTX 470
    GeForce GTX 465
    GeForce GTX 460
    GeForce GTS 450
    GeForce GT 340
    GeForce GT 330
    GeForce GT 320

Desktop
    GeForce GTX 295
    GeForce GTX 285
    GeForce GTX 280
    GeForce GTX 275
    GeForce GTX 260
    GeForce GTS 250
    GeForce GTS 240
    GeForce GT 140

Desktop
    GeForce 9800 GX2
    GeForce 9800 GTX+
    GeForce 9800 GTX
    GeForce 9800 GT
    GeForce 9600 GT Desktop
    GeForce 8800 Ultra
    GeForce 8800 GTX
    GeForce 8800 GTS
    GeForce 8800

VGAยิ่งแรงยิ่งดีนะครับ เนื่องจากต้องรันภาพที่ 1920x1080 และเมื่อเปิดโหมด3มิติแล้ว
    จะยิ่งกินสเป็คการ์ดขึ้นเป็นx2
    Last edited by Rookycable.com; 27 Sep 2010 at 17:24:27.

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

ถ้าอยู่ไกล้นี่น่าลองจิงๆเรยคับ ^^

OverclockZone Member Kanano's Avatar

โห สุดยอดเลยนาย ใครอยากเทสติดต่อด่วน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

เมพ ขิงๆ
    อยู่ไกลกัน อดเมพเลย o_O"

OverclockZone Member

ผมอยู่แถวสุทธิสาร ใกล้ ซ.อินทามระ 39
    มี gigabyte gtx 460 oc 1 gb กับ asus gtx 460 directcu top 1 gb
    แต่ 3มิติ หรือแว่น 3d ไม่มีประโยชน์สำหรับผม
    เพราะผมสายตาสั้น ใส่แว่นตา แล้วจะไปใส่แว่นสามมิติได้ไง
    ถ้าอยากลองคือ อยากลองต่อ sli ว่า มันจะแรงกว่า gtx 480 จริงมั๊ย
    อิๆ

OverclockZone Member bananabuch's Avatar

จอเป็นแสน สุดยอดมากเลยครับ

OverclockZone Member alanna's Avatar

รอชมผล มี gtx460 แต่ไม่สะดวกเย็นๆค่ำๆ

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

เอาจอมาหม้ผมดีกว่า ฮ่าๆ (มีแต่การ์ด GT240 กับ 330M ดูหนัง 3D ได้อย่างเดียว)

OverclockZone Member webhot's Avatar

แจ่ม

OverclockZone Member Rookycable.com's Avatar

ใครอยู่ใกล้ๆก็จัดมาครับ NVIDIA เป็นบริษัทที่ผลิตการ์ดจอโดยเฉพาะมันน่าจะเหนือกว่า
    ค่ายอื่นๆในการเล่น content 3D อีกทั้งยังกั๊กกว่าค่ายอื่นด้วย ต้องใช้การ์ดจอของเค้าต้องซื้อแว่น+ฮับของเค้า
    ผมคิดว่าแว่น+ฮับที่อยู่ใน3Dทีวีก็น่าจะใช้งานได้กับซอฟแวร์3D driverของ NVIDIAได้
    แค่อยากรอชมคำว่าเกมส์3Dในระดับ exellent ของเค้าเมพขนาดไหนครับ
    Last edited by Rookycable.com; 27 Sep 2010 at 19:23:07.

OverclockZone Member kadeep's Avatar

เจ้าใหม่หรือครับ NVIDAI

OverclockZone Member charif's Avatar

Quote Originally Posted by dragon_horse View Post
    ผมอยู่แถวสุทธิสาร ใกล้ ซ.อินทามระ 39
    มี gigabyte gtx 460 oc 1 gb กับ asus gtx 460 directcu top 1 gb
    แต่ 3มิติ หรือแว่น 3d ไม่มีประโยชน์สำหรับผม
    เพราะผมสายตาสั้น ใส่แว่นตา แล้วจะไปใส่แว่นสามมิติได้ไง
    ถ้าอยากลองคือ อยากลองต่อ sli ว่า มันจะแรงกว่า gtx 480 จริงมั๊ย
    อิๆ
    ผมก็ใส่แว่น แต่ก็ไปดูหนัง 3D ในโรงหนังตลอด เพราะแว่นในโรงหนัง สวมทับแว่นผมได้เรย ^^"

...ไม่มีการ์ดแรงๆ แต่อยากไปง่า ขอหิ้วเบียร์ไปแทน

Quote Originally Posted by boyd_747 View Post
    ...ไม่มีการ์ดแรงๆ แต่อยากไปง่า ขอหิ้วเบียร์ไปแทน
    งั้นผมพกน้ำแข็ง กับถั่ว ไปละกัน ^^"

Quote Originally Posted by boyd_747 View Post
    จริงๆแล้วขอให้เป็นการ์ดในลิสต์ก็พอครับ เพราะเรื่องมิติของภาพจะไม่เกี่ยวกับความแรงของการ์ด
    เพียงแต่ถ้าไม่แรงพอตอนรัน3Dภาพจะยิ่งกระตุกครับ ถ้าอยู่ไม่ไกลหยิบการ์ดมาได้เลยครับ

OverclockZone Member gravidon's Avatar

เทพตัวจริง

OverclockZone Member actionvip's Avatar
    ลาดพร้าว, รัชดา

มีคนไปรึยังครับ?

เดี๋ยวผมไปเอง อยู่ ลาดพร้าว64

เดี๋ยวเอาไปเทส GTX460 768mb

รีบรึเปล่า???

PM มาเลยครับ พอดีก็อยากรู้ว่าเล่นเกมส์ แบบ 3D มันจะมันส์ขนาดไหน

มีหลายเกมส์อยากเทส เช่น BFBC2 (online) + Mafia 2 *0*
    Last edited by actionvip; 27 Sep 2010 at 21:20:36.

Quote Originally Posted by actionvip View Post
    มีคนไปรึยังครับ?

เดี๋ยวผมไปเอง อยู่ ลาดพร้าว64

เดี๋ยวเอาไปเทส GTX460 768mb

รีบรึเปล่า???

PM มาเลยครับ พอดีก็อยากรู้ว่าเล่นเกมส์ แบบ 3D มันจะมันส์ขนาดไหน

มีหลายเกมส์อยากเทส เช่น BFBC2 (online) + Mafia 2 *0*
    ได้ครับ เอาตามสะดวกคุณก่อนก็ได้ เพียงแต่...
    2เกมส์ที่บอกมา รู้สึกว่าทางNVIDIAจะยังไม่ได้edit 3 D profileออกมา
    หากจะเข้าโหมด3D ต้องใช้เป็นแบบ Deafault profile ซึ่งภาพอาจจะยังมีมิติไม่สมบูรณ์
    บางฉากบางภาพอาจยังเห็นเงาซ้อนกันอยู่ครับ ที่บอกมาเป็นประสพการณ์จากที่เคยใช้จากโปรแกรม DDD นะครับ
    คิดว่าของ NVIDIAก็น่าจะใช้โครงสร้างแบบนี้เหมือนกัน

OverclockZone Member

ไม่มี 8800GT อะะ เวงกำ มีแต่8800 เฉยๆ

OverclockZone Member sonkub's Avatar

เคยลอง Nvidia 3D มาแล้วครับ มันนูนออกมาจริง แต่ว่าลองผ่าน Kit ของมันนะครับ
    Nvidia บอกว่าถ้า monitor 100Hz ขึ้นไปจะใช้ได้หมด
    อยากรู้กูครับ ถ้าไม่ต้องใช้ลูกเล่นจากแว่นของมัน จะแจ่มมากมั้ย

ปล. ขอผมเถอะ LG LED Slim 3D อะ เล็งมานานตั้งแต่เปิดตัว Infinia แต่ไม่มีปัญญา

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks