Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาอ่าครับ เล่น Devilmaycry 4 ได้แค่กระตุกมาก แต่การ์ดจอสูงนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาอ่าครับ เล่น Devilmaycry 4 ได้แค่กระตุกมาก แต่การ์ดจอสูงนะครับ

คืออย่างนี้ อ่าครับ ผม ได้ซื้อคอมมาใหม่ ซึ่งที่ร้านเขาแนะนำสเป็ก และ ประกอบให้เลยนะครับ สเป็กคือ

Intel Core i3 530 @ 2.93GHz

2 GB DDR3 Of Ram

NViDia GeForce GT 220 1GB

Window XP SP3

อ่าครับ

ซื้อมาแล้ว อยากจะเปิด Devilmaycry 4 เป็นครั้ง แรก พอลงเสร็ตปุ๊บ
    ผมก็ลองเข้าเกมส์ ตอนแรกมัน บอกว่า ให้ อัพเดต DirectX กับ Driver การ์ดจอ
    ผมก็ทำเสร็จแล้ว
    พอเข้าเกมส์ได้
    เล่นได้สักพักลื่นมากเลยนะครับ
    แต่ พอ สักพัก มัน เริ่มกระตุกและครับ และมากขึ้นเลื่อย
    พอปิดเกมส์แล้วเปิดใหม่ก็เล่นได้ซักพักและกระตุกมาในที่สุดอ่าครับ
    ไม่ทราบว่า อาการแบบนี้แก้ยังไงหรอครับ
    ต้องตั้งค่า ตัวการ์ดจอยังไงให้เล่นได้ดีหรอครับ

แล้วตอนเล่นเกมส์รู้สึกว่า เกมส์มันจะเร็วผิดปรกติยังไงไม่รุ หรือว่ารู้สึกไปเอง - -*

เป็นทุกเกมส์นะครับ
    ขอบคุณมากมาย เลยนะครับ สำหรับ การแก้ปัญหา นะครับ ^ ^
    Last edited by sweetloveo; 1 Oct 2010, 18:17:54.

ปรับเท่าไหร่อ่ะครับ ผม6200 ยังเล่นได้เลยนะจนจบเลยเเหล่ะ

แต่GT220ไม่สูงนะครับรุ่น Low เลย

Directx9 (9อยู่แล้วหนิ่เนาะ เพราะเป็น Xp)ปรับต่ำสุดน่าจะเล่นได้ลื่นนะ

เวรกรรมให้ร้านจัดให้ งบเท่าไหร่เหรอครับ

Comment

ทั้ง หมด 12900 ครับ ไม่รวมจอครับ

การ์ดจอ WinFast GT220 1024MB DDR3 ชื่อเต็มนะครับ

ตอนแรก ผมปรับ สุงสุดยังเล่นได้ลื่น เลย น๊า แต่พอไปเรื่อย ๆ แล้วมันค้างอ่าครับ ปรับต่ำสุดก็ค้างง เหมือนกันเลย

เดวผมจะลองไปถาม ร้านที่ประกอบให้นะครับ ว่าเป็นเพราะอะไร O_o

เขาจะซ่อมให้มะนิ ซือ 2 วัน T ^ T

ปล. ผมว่านะจะเป็นที่ตัวปรับการ์ดจอ อ่าครับ NVIDIA มันมีที่ปรับอ่าครับ เยอะแยะไปหมดเลย งง - -* ปรับไม่เป็น T ^ T

Comment

กากมากคนจัด

เอานี่ไปกิน

i3 530---3,490
        ASUS P7H55M-LX---2,750
        HIS HD4670/1GB DDR3---2,450
        Kingston DDR3 1333/2GB---1,420
        HDD Samsung 500GB---1,340
        LG22X-SATA---650
        CASE+PSU500W---900

13000 เป๊ะๆ

Comment

ปรับสุด DMC 4 1440X900 สบายๆ

Comment

ซะงั้นหน่ะ

Comment

ลองหา Driver การ์ดจอ เวอร์ชั่น ล่าสุดมาลงใหม่ดูครับ

แต่ก่อนผมก็ใช้ GT220 อะ ปรับได้แค่ High ถ้า Ultra High ไม่มีไหว กระตุกอย่างหมา

ตอนนี้ GT220 ถือว่าเป็นการ์ดจอ เกรด Low แล้วนะครับ ยังไงมีงบเปลี่ยนดีกว่าครับ เด่วตก เทรน 555+

Comment

GT220 สูงตรงไหนครับ - -'' รุ่น low เลยครับ เพราะในเว็บ Thaibiohazard เห็นเค้าเทียบรุ่นอยู่

ปล เกมเร็วผิดปกติลอง ปรับ Vsync เป็น off หรือถ้ามันเป็น off ลองปรับเป็น on

ผมก็เป็นครับเลยปรับมันก็หาย

Comment

จัดร้านไหนมาครับ ^__^

น่าจะหัดไปใส่แดงเน๊อะงบแบบนี้ ได้เมพๆ ปรับกลางถึงสูงได้เลยไหลลื่นๆ

Comment

ลองเกมส์อื่นแล้วนะครับ ปรากฎว่าเป็น ทุกเกมส์เลยครับ

Comment

เคยจับเวลาไหมครับ ว่าเข้าเล่นเกมไปได้กี่นาทีมันจะออกอาการ
                      แบบนี้โดนไวรัสหรือเปล่า พวกที่มันกิน CPU 100% โดยสามารถ
                      ดูได้คือ ถ้าเกมมันออกอาการให้ปิดแถบเกมลงมาแล้วเข้าไปดูที่
                      Task Manager ก่อนเลย ว่ามีโปรแกรมไหนที่มันกิน CPU และ
                      Memory เยอะนอกจากเกมที่กำัลังเล่น ให้ทำการ End-Task
                      น่าจะเวิร์ค

มันมีอีกกรณีหนึ่งคือไฟล์ถ้านำไฟล์ของโปรแกรม Xinput Emulator
                      ไปใส่ (สำหรับคนที่นิยมใช้จอย USB เล่น) ในโปรแกรมแล้วไม่ได้ต่อ
                      จอยอยู่ มันจะทำให้โปรแกรมเรียกหาจอยตลอด ซึ่งจะทำให้เกมกระตุก

ต่อมาเอาเรื่องกราิฟิก ที่ว่ามันลื่นคือตอนที่อยู่ในฉากที่แคบ มุมต่ำ
                      หรือในส่วนที่ไม่มีมอนเตอร์เยอะ-ไม่มีเลย หรือเปล่า ? ซึ่งตรงนี้
                      มันจะทำให้เครื่องทำงานน้อยลง ถ้าไม่มีอะไรทำลองวิ่งเ่ล่นที่เดิม
                      สักประมาณ ? นาที เพื่อดูอาการครับ วิธีนี้เหมาะสำหรับการทดสอบ
                      ความเสถียรของเครื่อง

ที่ไม่อยากให้เกิดขึ้นคือ ความร้อนสูงเกิน เป็นปกติถ้าเครื่อง
                      ทำงานเป็นเวลานานในระดับ Full-Load เครื่องก็จะมีความร้อนสูง
                      จนกว่าจะถึงอุณภูมิที่อิ่มตัว ซึ่งอุณภูมิที่สูงขึ้นก็จะได้ประสิทธิภาพ
                      ฮาร์ดแวร์ที่ทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพ

ถ้าลองทำหมดแล้วไม่ดีขึ้นลงวินโดว์ใหม่น่าจะเิวิร์ค!

Comment

Working...
                      X