Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลม PSU ของ ANT เคลมยากรึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคลม PSU ของ ANT เคลมยากรึป่าว

Enermax EG365P-VE (FMA) ประกัน 3 ปี หมดประกันสิ้นปีนี้

psu ของผมเสียไม่รู้ว่าเคลมกับ ant ยากรึป่าว แล้วผมก้อยู่ต่างจังหวัดด้วย ต้องส่งเคลมทางไปรษนีย์
    คือ เมื่อวานผมเสียบปลั๊ก(ยังไม่ทันเปิดเครื่อง) แค่นั้นแหละ psu ช็อตไหม้เลย เหมือนมีอะไรเข้าไปข้างในทำให้มันช็อต

เลยอยากรู้แบบนี้จะเคลมผ่านหรือป่าว และระหว่างส่งเคลม ผมคงต้องซื้อตัวใหม่มาใช้ไปก่อน
    แต่ปัญหาคือ ถ้ามีแนวโน้มว่าเคลมไม่ผ่าน ผมจะได้ลงทุนซื้อตัวใหม่แบบดีๆ มาใช้ไปเลย

แต่ถ้าเคลมผ่านแน่นอน บางที่อาจจะซื้อ 4-500 มาใช้ไปก่อน หรือรอจนกว่าจะได้
    (ไม่รู้ว่าเคลมนานรึป่าว แต่คงไม่เร็วแน่นอน เพราะ อยู่ ตจว.)

Enermax "EG365P-VD FM" ตัวนี้พัดลมเสียงดังมากป่าวคับ เพราะ ปกติผมใช้ตัว fma ผมปรับความเร็วพัดลมต่ำสุดเลย

เครื่องผมดูสเปกจากลายเซ็นเลยคับ

เขาว่าจะไม่ได้เคลมนะครับจะได้ซ่อมแทน ANT น่ะ (ผมก็ฟัง-อ่านเขามาอีกทีนะ)

Comment

Originally posted by papababa View Post
      เขาว่าจะไม่ได้เคลมนะครับจะได้ซ่อมแทน ANT น่ะ (ผมก็ฟัง-อ่านเขามาอีกทีนะ)
      ท่าทางไม่ดีแล้วสิเนี้ย

Comment

Enermax ซ่อมสถานเดียวครับ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
          Enermax ซ่อมสถานเดียวครับ
          ซ่อมในที่นี้เสียตังค์ป่าวคับ แล้วประมานเท่าไหร่

Comment

อยู่ในประกัน ซ่อมฟรีคับ

Comment

ปกติของที่เครมทุกชนิดเค้าก็ซ่อมมาก่อนแล้วทั่งนั้นละครับ

อย่างเช่น HDD เวลาเสียเอาไปเครม แล้วเค้าเอาตัวใำหม่มาให้

หารู้ไหมว่า ตัวที่หยิบมาให้ เป็นของใน Stock ที่ลูกค้าท่านอื่นได้ส่งมาแล้วผ่านการซ่อมเรียบร้อย ไม่ใช่ของใหม่ๆ มือ1 อย่างที่เข้าใจกัน -..-

ฉนั้นมีค่าเท่ากันละครับ

Comment

เพื่อนผมมันเคยเอาไปเปลี่ยน รอยาวเลยครับ

Comment

ขอบคุนทุกท่านมากคับ
                  ตอนนี้ผมตัดสินใจสั่งซื้อ Liberty 400w ให้หายแค้นแล้วคับ
                  ส่วนตัวเก่าคงส่งเคลม แต่ไม่รู้จะส่ง ant หรือว่า busitek ดี

Comment

อยากถามต่ออีกนิดครับ
                    liberty ของผมเหลือประกันอีกปีกว่า สามารถนำไปเครมเพิ่มประกัน5ปีได้ไหมครับ อยากรู้จริงๆ

Comment

Working...
                    X