overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member Squall-thainin's Avatar
    อยุธยา 970 BE USER+

Default ผมจะสั่ง R.A.T 5 จากuserนี้จากebay รบกวนเพื่อนๆช่วยดูให้หน่อยครับ ราคาแค่2100.-เอง

ผมจะสั่ง R.A.T 5 จากuserนี้จากebay รบกวนเพื่อนๆช่วยดูให้หน่อยครับ ราคาแค่2100.-เอง

ราคาตามนี้ครับ
    ราคาmouse $52.00 ประมาณ 1612 บาท(ส่วนตัวผมว่าถูกมากครับ)
    +ค่าส่งแบบที่1 USPS Priority Mail International Flat Rate Envelope $16.45 ประมาณ 510 บาท
    รวมแล้วมันไม่น่าเกิน2200.-เอง
    เพื่อนๆคิดว่ายังไงกันบ้างครับ ถ้าผมจะสั่งเอง ผมคำนวณผิดในขั้นตอนไหนบ้างหรือเปล่า แล้วการส่งแบบแรกนี่ไว้ใจได้แค่ไหนครับ ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

ในส่วนของค่าส่งครับ
    US $16.45

Thailand

USPS Priority Mail International Flat Rate EnvelopeTM

Varies for items shipped from an international location
    Seller ships within 2 days after receiving cleared payment - opens in a new window or tab.

US $31.95

Thailand

USPS Express Mail International Flat Rate EnvelopeTM

Varies for items shipped from an international location
    Seller ships within 2 days after receiving cleared payment - opens in a new window or tab.

US $100.80

Thailand

UPS Worldwide SaverSM

Last edited by Squall-thainin; 27 Sep 2010 at 22:57:29.

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

สั่งเลยคับ ถ้าได้ เดี๋ยวผมตาม อิอิ

OverclockZone Member banoffie12's Avatar

ทำไมต้อง "ราคาแ่ค่ 2100 เอง"

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

เพราะว่าตัวนี้มันขายในไทยไม่ต่ำกว่า4000กว่าบาท
    2100 จึงถือว่าถูกไงครับ

OverclockZone Member silkyland's Avatar

เดี๋ยวโดนภาษี

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ถ้ามาจริงผมว่าโดนภาษียาก แถมเม้าตัวเดียวตรวจไม่เจอหรอกต่อให้เจอก็เหอะกรมศุลไม่รู้เรื่องเม้าเทพหรอกคงตีราคาหลัก100
    ทางที่ดีจ่ายเงินผ่านpaypalเพื่อมีปัญหาจะได้สั่งดึงเงินคืนได้

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

Zest ก็มีไปทำไมไกลๆ =*=

OverclockZone Member osoul's Avatar

zest ยังไม่วาง ขึ้น pre อยู่ราคาอยู่ที่ 2,564.00 บาท

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

รีวิวเม้าออกเเล้ว เห็นว่า เซ็นเซองั้นๆน่ะครับ เลเละก็ พลาสตอคที่ตัวเม้า ดูก๊องเเกํงมาก ไม่เหมือน Logitech เเบบนั้น

ไม่ได้จะขัดนะ เเค่ลองเสนอดู เเต่ถ้าชอบดัไซก็จัดครับ

เรื่องภาษีไม่น่าโดน

เพราะถ่้าโดนก็คงไม่เเพงหรอกครับ

OverclockZone Member littlejazz's Avatar

แล้วเกิดมันเสียอ่ะครับ หรือส่งมาแล้วมีผิดพลาดเมาส์เสียบไฟไม่ติดไม่เข้า ต้องส่งไปว่อมอะไรที่ไหนยังไงอ่ะครับผม

OverclockZone Member Squall-thainin's Avatar
    อยุธยา 970 BE USER+

Quote Originally Posted by sleipnir View Post
    รีวิวเม้าออกเเล้ว เห็นว่า เซ็นเซองั้นๆน่ะครับ เลเละก็ พลาสตอคที่ตัวเม้า ดูก๊องเเกํงมาก ไม่เหมือน Logitech เเบบนั้น

ไม่ได้จะขัดนะ เเค่ลองเสนอดู เเต่ถ้าชอบดัไซก็จัดครับ

เรื่องภาษีไม่น่าโดน

เพราะถ่้าโดนก็คงไม่เเพงหรอกครับ
    เรื่องsensorไม่เท่าไร แต่เรื่องวัสดุนี่ผมซีเรียสเลย ยังงั้นถ้าเป็นตัว RAT 7 วัสดุจะเกรดดีขึ้นไหมครับ

OverclockZone Member BoBoz_'s Avatar

ผมใช้ SS.xai มาหลายเดือนละ
    ขอบอกว่าเยี่ยมมากๆ
    แต่หน้าตา ตระกูล RAT มัน ล้ำสมัยกว่าเยอะ

แล้วแต่คนชอบ
    ส่วนสั่งจาก ebay นี้ผมมะชัวนะ
    เคยสั่งแค่ตอนอยู่ เมกา กลับมาไทยก็ไม่เข้า ebay เลย

แล้ว สั่งจาก ebay ส่วนใหญ่จะเป็น ของมือ 2 นะครับ !!!
    มือ 1 ต้องซื้อจาก amazon

OverclockZone Member sleipnir's Avatar

ผมอ่านมาเยอะเเล้วอะครับ เเรต9 ก็ไม่น่าต่างกันอะครับ เพราะมันเเค่ไร้สาย - -

ผมไม่รุ้นะครับ ผมเเค่อ่านดูๆหลายๆที่

เเละลองดูจากวีดีโอนี่ จะสังเกตว่า มันเป็นพลาสติค "อ่อน" เเบบที่้เคาะดังเเก๊กๆอะ ดูดิ ไม่เหมือนพลาสติคเเข็งเเบบ Logitech

คนนี้เป้นคนที่รีวิวเเกดเจตที่ดีมากคนนึงครับ หลายคนไทยก็รู่จัก - -

BORKED

ให่สังเกต วินาทีที่ 1.10 เสียงไขเม้า กับ 1.21 ที่มีของหล่น มันเป็นเสียงพลาสติคอ่อนอะ เพรงเรื่องความเเข็งเเรงอะครับ -*-

2.20 เสียงกด

3.23 เสียงกดปุ่มเปลี่ยน DPI

มทั้งหมดนี่ผผมไม่รู้ เเต่จากรีวิวที่ฟัง + อ่านมา มันไม่ใช่เม้าที่คุ่มค่าตัวเท่าไหร่ เเต่ก็ไม่เเย่ครับ (จริงๆ) ถ้าชอบดีไซก็จัดได้เลย ไม่ใช่ขนาดว่า สั่งมาเเล้วเสียดายเงินขนาดนั้น เพียงเเต่อาจไม่ได้รู้พอใจที่สุดละมั้งครับ

สายเม้าก็ไม่ใช่สายถักรึปล่าว ลองไปดูอีกทีอะครับ - -

เค้าเองก็สรึปว่า เม้านี้มีปัญหาด้านวัสดุ (เทียบกับ Logitech เเละเรเซอ ที่เค้าใช้)

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

สงสัยเพราะว่าเมาส์ตัวนี้มีผู้ผลิตร่วม 2 เจ้ากระมัง ทั้ง Saitek แล้วก็ Madcatz เลยได้จุดเด่นจากทั้ง 2 เจ้ามา
    saitek ชอบใช้วัสดุทนทาน(cyborg rumble) ส่วน madcatz ชอบใช้พลาสติกก๋องแก๋ง (SFIV pad)
    ก็เลยกลายเป็นมีทั้งโครงเหล็กอย่างดีแล้วก็พลาสติกอย่างลวกมาประกอบกัน
    เห็นที่ fpsthailand มีทั้งผู้เคยใช้จริงและหนึ่งในผู้นำเข้ามาสนทนาอยู่ที่บอร์ดด้วยนี่ครับ ลองไปดูกัน
    http://www.fpsthailand.com/forum/vie...=6366&start=10
    ส่วนตัวชอบเมาส์ตัวนี้ที่เปลี่ยนชิ้นส่วนด้านขวาไว้วางนิ้วนางกับนิ้วก้อยได้ ทำให้ไม่เมื่อยและคงจับถนัดขึ้นมาก แล้วก็สวยมั่กๆ

Bookmarks

Bookmarks