overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6
    OverclockZone Member burgundy's Avatar
    Burgundy Dipper

Cool @ สอบถาม Mod ค่ะ เนื่องจากงง ๆ ในกฎค่ะ @

สวัสดีค่ะ Mod

เมื่อวาน ตุ๊กได้รับ PM จาก Mod ค่ะว่าได้รับการหัก 1 แต้ม (เสียใจ ๆ ) เนื่องจาก ข้อหา "โพสลิ้งค์โฆษณาในกระทู้คนอื่น แก้ไขด่วน" ยอมรับว่า งงนิดนึงค่ะ เพราะว่ารายละเอียดที่ได้รับไม่ค่อยกระจ่างนัก และได้ PM ไปสอบถามกับทาง Mod แล้วยังไม่ได้รับคำตอบใด ๆ เพื่อความกระจ่างเลยค่ะ

รบกวนขอความกระจ่างซักนิดได้หรือเปล่าค่ะว่าตุ๊กไปโพสที่ลิงค์ไหน จะได้แก้ไขไปได้ถูกต้องค่ะ เพราะเกรงว่า ถ้ามีผู้อื่นเห็นอีกในกระทู้เดิมแล้วแจ้งอีก ตุ๊กจะโดนหักอีกแต้มโดนแบนไปซะงั้น

อีกทั้งตอนที่ได้มีกฏเกิดขึ้น ตุ๊ก"ไม่เคย"กระทำผิดกฏใด ๆ เลยนะคะ พยายามที่จะรักษากฏ กติกาอย่างเคร่งครัดเต็มความสามารถของตัวเองจริง ๆ Mod ได้เช็คหรือยังค่ะว่า เกิดขึ้นตั้งแต่เมื่อวันไหน ก่อนหรือหลังที่จะตั้งกฏนี้ค่ะ ถ้าสรุปความว่าเป็นหลังจากที่ทาง Mod ตั้งกฏ ตุ๊กยินดีที่จะยอมรับการกระทำผิดนี้โดยไม่มีข้อโต้แย้งใด ๆ ทั้งสิ้นค่ะ

ขอสอบถามเพิ่มเติมอย่างในส่วนของกระทู้ที่โพสต์สินค้านะคะว่า
    1. ถ้าตุ๊กทำลิงค์ในกระทู้ซื้อขายหน้าแรกของตัวตุ๊กเองเพื่อไปยังกระทู้อื่น ๆ ของทางร้านเพิ่มเติมที่มีอยู่อีก 3 ลิงค์ ผิดกฏมั๊ยค่ะ ถ้าผิดจะได้จัดการแก้ไขทันทีค่ะ
    2. ในส่วนหน้าแรกของกระทู้ของตุ๊กลิงค์ไปยัง FB ผิดกติกาหรือไม่ ถ้าผิดกฏอีก ยินดีที่จะลบทิ้งเช่นกันค่ะ
    3. ถ้าตุ๊กได้กระทำความผิดที่จะต้องโดนหักแต้มตามกฏที่ทาง Mod ตั้งขึ้นนั้น "ก่อน" ที่จะมีกฏนี้ มันจะส่งผลกระทบกับตุ๊กต่อไปในอนาคตเรื่อย ๆ อีกหรือไม่ แล้วในส่วนนี้ ตุ๊กสามารถที่จะทำสิ่งใด ๆ ได้บ้างเพื่อที่จะไม่ได้ผิดกฏและกติกาอีกค่ะ เพราะโดยใจจริง ๆ ไม่ได้อยากจะผิดกฏเลยจริง ๆ และเคารพกติกาของทาง Mod อย่างเคร่งครัดอยู่แล้วค่ะ
    4. ในกรณีที่ได้รับการแจ้งจากท่านที่ช่วยกันดูแลสังคม OCZ นั้น ทาง Mod ได้ตรวจสอบก่อนที่จะหักแต้มแล้วใช่หรือเปล่าค่ะ ต้องขอโทษที่สอบถามข้อนี้ ซึ่งมันอาจจะดูเหมือนไม่ได้ให้เกียรติ Mod แต่ตุ๊กอยากจะทราบในจุดนี้เหมือนกันค่ะ ถ้าโดนคนอื่นแบบว่าหวังดีกับทาง OCZ แต่ประสงค์ร้ายกับทางเรา เราจะทำสิ่งใดได้บ้างค่ะ

ทางตุ๊กเองได้รับความช่วยเหลือจาก Mod หลายครั้งมาก ๆ ยกตัวอย่างเช่นกรณีที่กระทู้ทางร้านได้หายไป และได้รับความช่วยเหลือจากทาง Mod เต็มที่ อีกทั้งได้รับกำลังใจจากทาง Mod ด้วย เพราะว่ากระทู้ตุ๊กไม่สามารถกู้คืนมาได้ ตุ๊กเป็นกำลังใจและเข้าใจการทำงานของ Mod ค่ะว่าทำงานค่อนข้างหนัก และตั้งกฏมาเพื่อให้สังคม OCZ นี้อยู่กันอย่างมีวินัยมากขึ้น ซึ่งตัวตุ๊กเองพยายามที่จะให้ความร่วมมือกับทาง Mod เต็มที่ในการที่จะปฏิบัติตัวให้ดำรงอยู่ในสังคม OCZ นี้อย่างไม่มีปัญหา และไม่อายใคร อีกทั้งน้ำใจของพี่น้องชาว OCZ ในหลาย ๆ ครั้งที่ได้รับค่ะ

ยินดีให้หักแต้มค่ะถ้าทางตุ๊กกระทำผิดกฏ แต่ตุ๊กรบกวนขอคำชี้แจงในบางส่วนเพิ่มเติมเพื่อที่จะได้แก้ไขและปฏิบัติตนไม่ให้โดนหักแต้มต่อไปค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

OverclockZone Member

ID Kavinmark ผมดันแต่ระยะ เกิน30นาทีแน่นอน

ส่วนเรื่องลิ้งโฆษณา ตรงไหนครับรบกวนชี้แจงด้วยครับ ตั้งแต่มีกฎ ผมว่าทำถูกแน่นอนครับผม

อาจเป็นของเก่าตั้งแต่ก่อนออกกฎ น่ะครับผม

*ปัญหาตอนนี้คือผมต้องเอาที่อยู่ลูกค้า ส่งของพรุ่งนี้ หลายรายการ

ขอบคุณครับ

ยังไม่ได้รับแจ้งเตือนโดนแบนเลย- - งง มาก

ถ้าเป็นเพราะช่วงที่ลายเซนใช้ไม่ได้ แล้วตอนนั้นผมทำโพส ลายเซน (ก่อนออกกฎ) อันนั้นนับด้วยหรอครับ

เพราะถ้าเป็นแบบนั้น ถึงจะปลดแบนออกมา ถ้ามีคนแจ้งกดอีก โดนแบนอีกสิครับ

ชี้แจ้งผมหน่อยน่ะ

ปล.ผิดไม่เป็นไรจะได้แก้ไขครับ เรื่องกฎเข้าใจครับผม แต่อยากรู้ผิดตรงไหน

อีกอย่างตอนนี้ ผมส่งของไม่ได้บางส่วน รบกวนด้วยครับ วันที่3 ถึงได้รับอิสระ 55

แต่ถ้าเป็นเพราะสาเหตุที่ผมคิด คงโดนอีกเปนแน่

OverclockZone Member bebryx's Avatar
    bangkok,dindang

เป็นเหมือนกันเลยครับ

ของผมได้ PM แบบนี้ครับ

Quote Originally Posted by Moderators
    Dear bebryx,

You have received an infraction at OVERCLOCKZONE Forums.

Reason: ทำผิดกฎ กติกา มารยาทของเว็บฯ
    -------
    โพสลิ้งค์โฆษณาในกระทู้คนอื่น แก้ไขด่วน
    -------

This infraction is worth 1 point(s) and may result in restricted access until it expires. Serious infractions will never expire.

Original Post:
    https://www.overclockzone.com/forums/showthread.php?p=19255130
    นี่คืออีก1เสื้อยืดไทยที่ไม่ได้ไปบอลโลก

LET ME HERE YOU SAY "โฮก"

(เข้าลิงค์กดที่รูปภาพด้านล่าง)
    All the best,
    OVERCLOCKZONE Forums
    ขอบอกว่า งง มาก
    Last edited by bebryx; 28 Sep 2010 at 14:32:40.

OverclockZone Member ditty's Avatar

ตรงนี้หรือป่าวครับ คุณ burgundy ครับ

ที่ให้กดลิงค์ไปยัง เฟสบุ๊ก

สันนิฐานแทน MOD ครับ

ร้าน BURGUnDY DIPPER ยินดีต้อนรับค่ะ
    ร้านของเราจำหน่ายแว่นตากันแดดของแท้หลายยี่ห้อนะค่ะ มีทั้ง Paul Frank, Ray Ban, Oakley etc. คะ

Our FaceBook : www.facebook.com/burgundydipper

กฏการให้แต้มการกระทำผิด(Infractions point) 1 แต้ม มีรายละเอียดดังนี้
    1. สมาชิกมีเจตนาตั้งกระทู้ หรือ โพสพ่วงลิ้งค์แอบแฝง คือการที่สมาชิกได้ทำการลงกระทู้ขายของแต่ระบุให้ไปดูยัง link อื่นที่ไม่ใช่ link ภายในเวป

OverclockZone Member burgundy's Avatar

Cool

ขอบคุณคุณ Ditty นะคะ แต่ตอนที่ตุ๊กโดนหักแต้มนั้นเป็นการทำลิงค์เสมือนลายเซ็นต์ก่อนที่จะมีการตั้งกฎค่ะ แต่ไม่อยากจะเอา PM ที่ได้รับจากทาง Mod มาโพสต์ไว้ที่นี่เกรงว่าจะเป็นการโปรโมตร้านตัวเองไปค่ะ

ตอนนี้ตุ๊กได้รับคำตอบจากทาง Mod เรียบร้อยแล้วนะคะ ว่าในส่วนของหน้าแรกที่ตุ๊กโพสต์สินค้านั้นได้ทำลิงค์เพื่อโปรโมตร้านตัวเองที่มีอีก 3 กระทู้ด้วย ซึ่งถือว่าผิดกฏค่ะ ซึ่งไม่แน่ใจว่าจะรวมถึง Link Facebook ด้วยหรือเปล่าเพราะยังไม่ได้รับคำตอบในส่วนนี้จากทาง Mod แต่จะทำการลบทิ้งไว้ก่อนเลยดีกว่าค่ะ

ตุ๊กจะรีบจัดการแก้ไขกระทู้ทั้งหมดของทางร้านภายใน 16.00 น.ของวันนี้นะคะ อาจจะช้าไปนิดเพราะติดงานอ่ะคะ แหะ...

ขอบคุณทั้งทาง Mod สำหรับคำชี้แนะเพื่อที่ทางตุ๊กจะได้แก้ไขให้ถูกต้องและไม่ผิดกฏ และทางคุณ Ditty ด้วยนะคะ

Cool

ตุ๊กได้แก้ไขกระทู้ของตัวเองเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคะ ถ้าขาดตกบกพร่องในส่วนไหนรบกวนช่วยแจ้งตุ๊กด้วยนะคะ จะได้แก้ไขให้ถูกต้องค่ะ

ขอบคุณ Mod มากมายค่ะ

Bookmarks

Bookmarks