overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member chelseazaz's Avatar
    Kristianstad, Sweden

Default มีใครใช้เมาส์ Razer Abyssus Gaming บ้างครับผม !!

พอดีจะซื้อเมาส์ใหม่ครับผม เลยจะลองมาถามคนที่เคยใช้ว่า ตัวนี้เป็นไงบ้างครับผม เล่นเกมส์ FPS ถือว่า ตอบสนองได้ไวมากไหมครับผม พอดีตอนนี้เมาส์ที่ใช้มันเก่าแล้วครับ เลยว่าจะซื้อตัวใหม่สักหน่อยครับ

พอดีจะซื้อ Razer Abyssus+ แผ่นรองเมาส์ SteelSeries QcK+ อ่าครับผม สองตัวนี้ถือว่าโอเคไหมครับ พอดีไม่เคยใช้เมาส์เทพๆเลยครับ เลยอยากลองบ้าง ฮ่าๆๆๆ

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

ไม่เคยใช้ครับแต่เอารีวิวมาให้ดู http://www.fpsthailand.com/forum/vie...hp?f=33&t=1837
    ที่ gamestop ขายที่รองเมาส์ถูกมากครับ ลองไปดู แต่ที่รองเมาส์แบบผ้าก็ไม่ได้เหมาะกับเมาส์ทุกชนิดนะครับ เมาส์บางตัวก็เหมาะกับที่รองเมาส์แบบแข็ง

OverclockZone Member chelseazaz's Avatar

Quote Originally Posted by sabanes View Post
    ไม่เคยใช้ครับแต่เอารีวิวมาให้ดู http://www.fpsthailand.com/forum/vie...hp?f=33&t=1837
    ที่ gamestop ขายที่รองเมาส์ถูกมากครับ ลองไปดู แต่ที่รองเมาส์แบบผ้าก็ไม่ได้เหมาะกับเมาส์ทุกชนิดนะครับ เมาส์บางตัวก็เหมาะกับที่รองเมาส์แบบแข็ง
    อ่าครับผม พอดีว่าตอนนี้ผมวางบนโต๊ะเลยอ่าครับผม เลยคิดว่าไหนๆก็ซื้อเมาส์ใหม่แล้ว อยากได้ที่รองเมาส์ด้วยอ่าครับผม ชอบแบบคล่องๆตัว ลื่นๆหน่อยอ่าครับผม ที่วางบนโต๊ะคอมฯตอนนี้มันไม่คล่องเลยครับ เลยอยากได้แบบผ้าให้ลื่นๆหน่อยอ่าครับผม พอดีเห็นเพื่อนซื้อมา แล้วไปลอง ถูกใจเลยครับผม แต่ว่าเมาส์คนละตัวกับที่ผมจะซื้ออ่าครับผม

OverclockZone Member umbrella's Avatar

อย่าเลยครับปุ่มมันน้อยไปนิดนนะ

Quote Originally Posted by umbrella View Post
    อย่าเลยครับปุ่มมันน้อยไปนิดนนะ
    ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับผม แต่ว่าในราคาเท่าๆกัน ตัวนี้น่าจะเข้าท่าที่สุดครับ เพราะส่วนตัวแล้ว ก็ไม่ค่อยได้ใช้ปุ่มต่างๆบนเมาส์เท่าไรครับผม แต่ใจจริงก็อยากได้ตัวอื่นนะครับ แต่มันติดที่ว่า จะต้องซื้อ MOH 2010 เมาส์+แผ่นรองเมาส์ เลยมีงบจำกัดที่จะซื้อเมาส์อ่าครับผม

OverclockZone Member Chonkie's Avatar

เอา Death Adder 3.5 ดีกว่าครับส่วนแผ่นรองเมาส์เอา Qck mini ไปก่อนก็ได้ครับ แต่ถ้าว่ามันเล็กไปก็ท่นใช้ไปก่อนก็ได้ครับค่อยซื้อตัวใหม่

OverclockZone Member ball_ball's Avatar
    อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

ผมไม่เคยใช้ตัวนี้ แต่เคยใช้เม้าส์ของ razer มาสองรุ่นแล้ว ใช้ไม่นานติดดับเบิ้ลคลิกทั้งสองรุ่นเลย
    ผมมีตัวอื่นแนะนำ logitech MX518 ราคา 990 เอง ประกัน 3 ปี ผมใช้อยู่หลายเดือนแล้วยังไม่มีปัญหารัยให้เห็นเลย
    ผมเล่น SF ก็นิ่งดี

ขอบคุณมากๆที่แนะนำครับผม DeathAdder ก็น่าเล่นมากๆครับ สวยด้วย สงสัยคงต้องยกไปซื้อเดือนหน้าซะแล้วครับ เพราะราคาตัวนี้แพงกว่า Abyssus อ่าครับ เกินงบไปหน่อยครับ ยังไงก็ขอบคุณมากๆที่แนะนำครับผม

OverclockZone Member

logitech นี่ของเค้าดีจริงผมคอนเฟิร์ม(โดยเฉพาะเม้าส์) ตัวเก่า mx510 ใช้มา 8 ปีแล้วจนมาถึงตอนนี้ยังไม่เจ้ง ยังใช้ได้ปกติ

มีเรื่องรบกวนถามครับผม ผมไล่หาอ่านรีวิวต่างๆแล้ว เค้าบอกว่า เมาส์ของ Razer ค่อนข้างที่จะพังง่ายนี่จริงไหมครับผม เห็นว่าประมาณ 1 ปี + นิดหน่อย เท่านั้นเองหรอครับผม

OverclockZone Member Chonkie's Avatar

ผมว่าอายุการใช้งานน่าจะนานกว่านั้นนะ ซัก2ปี อาจจะขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

มาคอนเฟิมครับ ว่าเม้าเรเซอพังง่าย

ผมใช้เม้าเรเซอมาเเล้ว6 ตัวครับ ตอนนี้ก็มีใช่อยู่ ส้วนตัวไม่คิดมากเรื่องพังครับ เเต่คนส่วนมากไม่ใช่

ฉะนั้น ผมไม่ค่อยเเนะนำเม้าเรเซอให้ชาวบ้านครับ มีนดีจริงๆ เเต่พังง่าย

เเต่ใช่ธรรมดาก้ไม่พังนะครับ ราวๆ 2 ปีคงได้อยู่ เเต่ลอจิเทคนี่เค้าชัวครับ เม้าลูกกลิ้งที่มหาลัยใช้อยุยังไม่พังเลย

เรื่องความทนผมยกให้จริงๆ ลอจิเทคเนี่ย

ที่รอเม้ามันต้องเข้ากับเม้าครับ เลือกเม้าให้ได้ เเล้วpm มาคุยเรื่องที่รองก่ได้ครับ

อ่าครับผม พอดีอ่านรีวิวแล้วเอะใจอ่าครับผม แฮ่ๆๆ

Quote Originally Posted by sleipnir View Post
    มาคอนเฟิมครับ ว่าเม้าเรเซอพังง่าย

ผมใช้เม้าเรเซอมาเเล้ว6 ตัวครับ ตอนนี้ก็มีใช่อยู่ ส้วนตัวไม่คิดมากเรื่องพังครับ เเต่คนส่วนมากไม่ใช่

ฉะนั้น ผมไม่ค่อยเเนะนำเม้าเรเซอให้ชาวบ้านครับ มีนดีจริงๆ เเต่พังง่าย

เเต่ใช่ธรรมดาก้ไม่พังนะครับ ราวๆ 2 ปีคงได้อยู่ เเต่ลอจิเทคนี่เค้าชัวครับ เม้าลูกกลิ้งที่มหาลัยใช้อยุยังไม่พังเลย

เรื่องความทนผมยกให้จริงๆ ลอจิเทคเนี่ย

ที่รอเม้ามันต้องเข้ากับเม้าครับ เลือกเม้าให้ได้ เเล้วpm มาคุยเรื่องที่รองก่ได้ครับ
    ได้เลยครับผม เดี๋ยวยังไงถ้าเลือกได้ จะ PM ไปปรึกษาครับผม

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

ถ้าคุณ จขกท.ชอบเมาส์ทนๆ ไว้ใจได้และเริ่มเอนเอียงมาทาง Logitech แล้ว ขอเชียร์แรงๆให้สอยตัวนี้เลยครับ

Logitech G500 ราคาอยู่ระหว่าง 350 - 450 โครน
    ถ้าสามารถปรับตัวกับเมาส์ที่ตำแหน่งเซนเซอร์อยู่เยื้องมาทางด้านหน้าอย่างเมาส์ตัวนี้ได้
    G500 จะเป็นเมาส์คู่ชีพคุณ จขกท.ไปอีกนานแสนนานเลยทีเดียวเชียว

@ ท่าน sabanes

อ่าครับผม ตัวละ 490kr ครับผม สวยมากๆด้วยครับ dpi สูงมากครับ 5700 dpi แถมประกัน 3 ปีด้วย น่าสนใจมากๆเลยครับผม ตอนนี้อ่านรีวิวจากหลายๆเว็บ หาวีดีโอบน youtube ด้วยครับ logitech G500 ราคา 490kr กับ Razer Deathadder ราคา 479kr น่าสนทั้ง 2 ตัวเลยครับ ซื้อ 2 ตัว เลยดีไหมครับ ฮ่าๆๆ ยังไงก็ขอบคุณมากๆครับ ที่แนะนำครับผม ยังไงคืนนี้คงนั่งอ่านรีวิวของแต่ละตัวอ่าครับผม ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

logitech ตรงคลิกก็พังง่ายนะแต่ประกันดี ถ้าเอาไปเล่นเกมคลิกรัวๆแบบคลุ้มคลั่ง ใช้G7เอาไปเล่นrepelayกับrayman ปีครึ่งก็พังเลยครับดับเบิ้ลคลิกเองแต่ยังเก็บไว้เล่นพวกFpsอยู่
    ราคาAbyssusลองดู microsoft intellimouse explorer 3.0 มั้ยครับราคาถูกมีปุ่มข้างด้วย
    ว่าแต่หน่วยเงิน kr นี่อยู่เดนมาร์กเหรอครับ

OverclockZone Member Evilliquor's Avatar
    ประเวศ บางนา สวนหลวง

ไม่เกี่ยวกับหัวข้อเท่าไหร่นะครับ แต่ผมใช้รุ่นนี้มาเข้าปีที่5 ใช้ตั้งแต่เป็นport PS2 จนตอนนี้เปลี่ยนคอมมาแล้ว2เครื่องก้ยังใช้อยู่ ผมตีลังกายันครับว่าเม้าส์เจ้านี้ โคตรอึด

รุ่นนี้ครับ ถ้ารูปไม่ขึ้น http://whitesindia.com/shoppe/comput...cal-mouse-ps-2
    Last edited by Evilliquor; 29 Sep 2010 at 10:39:36.

OverclockZone Member EvildolL's Avatar

Abyssus มันราคา 1,390

ผมว่าซื้อ Steelseries Kinzu ดีกว่าครับ แหล่มจริงๆ

Bookmarks

Bookmarks