ตอนนี้ผมมี PSU ที่ไม่ได้ใช้ 1 ตัว คิดว่าจะเอาต่อพวกหัว molex เพิ่มไฟเพิ่มพัดลมให้กับคอมผม

ซึ่งที่คอมมีPSU อยู่แล้ว

อยากถามว่ามีวิธีไหนไหมครับ ที่จะต่อplugไฟ แล้วเอา molex ต่อไฟ พัดลม มาใช้โดยที่ไม่ต้องไปยุ่งเกี่ยวกับ PSU ที่ต่อเข้า mainbord

ง่ายๆๆก็คือเสียบปลั๊ก PSU ต่อหัว molex เข้ากับไฟ uv FAN ต่างๆๆ ใช้งานได้เลย

ผมลอง เสียบปลั๊ก PSU ต่อหัว molex เข้ากับไฟ uv FAN ใช้งานไม่ได้ครับ หรือต้องต่อสาย 24 pin ด้วยครับ

ที่พูดถึงนี่ไม่เกี่ยว PSU CASE นะครับ จะต่อ PSU กับ ไฟ UV FAN โดยตรง