Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันใช่ใหมนิ EVGA GTX460 768m

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันใช่ใหมนิ EVGA GTX460 768m

EVGA GTX460 768m เห็นราคา 5,290.- ที่ Compute & More มันใช่ใหมทำไมถูกจัง ของGigยัง6พันกว่าเลย
    แล้วตัวนี้ยี่ห้อนี้เป็นไงคับผมไม่เคยใช้เลยตัวนี้มีHeatPipeป่าวคับ แล้วร้านนี้อยู่ตรงใหนคับ ประกันดีใหม
    http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=1099
    ขอบคุณคับ

ไม่แปลกใจหรือครับว่า
    ทำไม evga ที่ขึ้นชื่อว่าเป็นการ์ดมีราคาค่อนข้างสูงกว่ายี่ห้ออื่นมาโดยตลอด
    มาถึงรุ่น gtx 460 นี่ ถึงค่อนข้างลดราคาสะบั้นหั่นแหลก
    เท่าที่เคยมีประสบการณ์ใช้เองมาแล้ว และจากอ่านความเห็นในกระทู้ต่างๆ
    พบว่า gtx 460 ของ evga ทำออกมาได้ห่วยมาก ทั้งความร้อนค่อนข้างสูง
    และบ่อยครั้งความร้อนเหยียบ 99 c รวมทั้งลากไปไม่ไกลสักเท่าไร

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
      ไม่แปลกใจหรือครับว่า
      ทำไม evga ที่ขึ้นชื่อว่าเป็นการ์ดมีราคาค่อนข้างสูงกว่ายี่ห้ออื่นมาโดยตลอด
      มาถึงรุ่น gtx 460 นี่ ถึงค่อนข้างลดราคาสะบั้นหั่นแหลก
      เท่าที่เคยมีประสบการณ์ใช้เองมาแล้ว และจากอ่านความเห็นในกระทู้ต่างๆ
      พบว่า gtx 460 ของ evga ทำออกมาได้ห่วยมาก ทั้งความร้อนค่อนข้างสูง
      และบ่อยครั้งความร้อนเหยียบ 99 c รวมทั้งลากไปไม่ไกลสักเท่าไร
      +1 เพราะใช้ตัว 1 gb อยู่ แต่ทำไงได้ละซื้อมาแล้วนิ 555+

Comment

รุ่น VGA GTX460 768m ซื้อได้คับไม่ร้อน จะมีปัญหากับรุ่น 1g sc (เฉพาะบางตัวเท่านั้น)

Comment

เอามา flash เปิดพัดลม 100% เพิ่ม clock อีกนิดหน่อย เท่า ตัว SC 768 เลยน๊าาา

จริงๆ ใช้งานปกติ เล่นเกมส์ก็ยังปกติ เพราะเราใช้ อยู่ ^^

ไม่ซีเรียส เพราะว่า ออกใหม่ก็ซื้ออีก 5555+(ตัวเก่าก็ขายต่อเป็นทุน)

Comment

กำจิง ราคานี้มีของป่าวน้า น่าโดน

Comment

ตอนแรกส่องไว้เหมือนกันครับ ตัว superclock ที่ TK

แต่ไปๆมาๆ จัด 465 เลยดีกว่า ตัวการ์ดงานดีกว่า 460 หลายขุม
              เป็น platform เดียวกับ 470 แป๊ะ แต่เรื่องร้อนก็นะ - -" ร้อนอยู่ดี

Comment

http://www.vmodtech.com/main/article...-review/all/1/

แต่พอไปอ่านรีวิวที่นี่ยังงงอยู่ ว่าเค้าใช้คาถาอะไรเสกเอาถึงลากเจ้า อเวจี ไปได้ไกลแถมเย้นฉ่ำ....นอกจากนี้การ์ดยี่ห้ออื่น/รุ่นอื่น ทุกค่าย พี่แกเอามารีวิว ลากสุดทุ่งได้หมด แต่หลายๆตัวที่ผมเคยเล่นๆมา ไม่เห็นไปอย่างที่เค้าทำได้เลย อัด-สะ-จอ-รอ-หัน-กา-รัน-ยอ เหลือเกิน

Comment

Originally posted by wiroon View Post
                  http://www.vmodtech.com/main/article...-review/all/1/

แต่พอไปอ่านรีวิวที่นี่ยังงงอยู่ ว่าเค้าใช้คาถาอะไรเสกเอาถึงลากเจ้า อเวจี ไปได้ไกลแถมเย้นฉ่ำ....นอกจากนี้การ์ดยี่ห้ออื่น/รุ่นอื่น ทุกค่าย พี่แกเอามารีวิว ลากสุดทุ่งได้หมด แต่หลายๆตัวที่ผมเคยเล่นๆมา ไม่เห็นไปอย่างที่เค้าทำได้เลย อัด-สะ-จอ-รอ-หัน-กา-รัน-ยอ เหลือเกิน

ท่าน wiroon มาคอนเฟิร์ม แบบนี้ฟันธง

Comment

สรุปแล้วมันเป็นยังไงคับตัวนี้ เย็นเจี๊ยบหรือร้อนปรี๊ด ตัวธรรมดาพื้นฐานคับ พอดีผมอยากเล่นเขียวอีกครั้งแต่ตัวGTS450ไม่ค่อยถูกใจเท่าไรถ้าสูงกว่านั้นไม่ไหวเลยสนใจแดงเหมือนเดิมเป็นHD5770คับเห็น5พันหน่อยๆ แต่พอเข้าไปเช็คราคาดันไปแตะตาเข้า EVGA GTX460 768m 5,290.- เลยอยากรู้มันเป็นไงบ้างแล้วประกันเป็นของอะไรคับ ร้านมันอยู่ตรงใหนคับ ส่วนตัวไม่ค่อยลากมากอยู่แล้ว แค่พอเป็นกระสัย50-60MHz
                    ขอบคุณคับ

Comment

ราคาดีแต่รอดูซีรี่ย6 เปิดตัวดีกว่า อิอิ

Comment

ถูก ขิงๆ

Comment

มันกินไฟมากใหมถาเทียบจากHD5770

Comment

460 แรงหลอกล่วงครับผมใครอยู่บอร์ด พันทิปคงรู้และเซียนๆๆในocz ก็คงจะรู้กันนะครับ

Comment

ถูกจัง

Comment

Working...
                              X