Announcement

Collapse
No announcement yet.

login เข้าเซ็ทค่าbelkin modem routerไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• login เข้าเซ็ทค่าbelkin modem routerไม่ได้

ช่วยหน่อยครับ คือผมจะเข้าไปเซ็ทค่าในbelkin modem routerถึงตอนให้login ทั้งปล่อยว่างตามคำแนะนำ ก็ไม่สามารถ loginได้ ขึ้นว่า 302document moved และ internet download manager ที่ผมตั้งไว้ก็พยายามจะdownload file login.exe แต่ทางserverไม่อนุญาตุ จะแก้อย่างไรครับ
    Attached Files

internet download manager ที่ผมตั้งไว้ก็พยายามจะdownload file login.exe

แล้วทำไมมันถึงจะต้องโหลดด้วยอ่ะครับ ในเมื่อเราล็อกอินเข้าไปที่ตัวโมเด็ม
    Last edited by bitict; 28 Sep 2010, 13:45:30. Reason: เติม

Comment

หรือว่าidmมันเข้าไปรบกวนการloginครับ

Comment

แล้วผมจะแกัปัญหาอย่างไรครับ

Comment

การเข้าเนตก็okนะครับติดตรงที่เข้าไปเซ็ทค่าเท่านั้นเองครับ

Comment

ผมใช้ belkin surfครับ

Comment

ลองปิด IDM ดูครับ หรือไม่เอา option auto start ที่มันเลือก browser

ถ้ายังมีปัญหาลอง reset router ;/ ด้วยไอปุ่มแเดงๆด้านหลังดูอ่ะครับ
              IDM มีปัญหาเยอะเหมือนกันบาง ที จนผมเลิกใช้ไปละ
              ลองเอาตรง option ที่มันเลือก browser ออกดูแล้ว restart browser แล้วเข้าใหม่ ;(
              ไม่หายก็จนปัญญาแล้วครับ

Comment

พอดีผมลองทำการscan virus แล้วก็ซ่อมregistry พอเข้าไปใหม่ทีนี้loginได้ครับพอกดlogin idm ไม่ขึ้น ผมคิดว่าน่าจะเป็นพวก mulware
                ขอบคุณทุกท่านที่ให็คำแนะนำครับ

Comment

ลองดูนะ
                  เข้าไปที่ IDM เลือก Option แล้วไปที่แถบ File Type จากนั้นดูในช่อง "Don't start downloading automatic..." ที่เป็นช่องใหญ่ๆ ให้ท่านป้อน ip ของเราเตอร์เข้าไปครับ เช่น 192.168.1.1 ทีนี้เวลาท่านจะเข้าไปที่ตัวเราท์เตอร์ เจ้า IDM จะได้ไม่ต้องเสนอหน้ามาโหลดอะไรจาก address ที่ท่านระบุอีก
                  Last edited by snowblack; 28 Sep 2010, 17:17:23.

Comment

Working...
                  X