Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 2.8/1/800 ใส่ MB 945GC-M4 ไม่ขึ้นอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 2.8/1/800 ใส่ MB 945GC-M4 ไม่ขึ้นอะครับ

P4 2.8/1/800 ใส่ MB 945GC-M4 ไม่ขึ้นอะครับ แต่เคย BOOT ติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ไม่รู้เป็นอะไร ส่วนบอร์ดตัวนี้ก็รองรับบัส 533/800 อีก ลองจับดูที่ซิ้ง มันร้อนใช้ได้เลยครับ ลองเอา P4 ตัวที่ว่านี้ไปใส่ในบอร์ด P4P800s ก็ความร้อนไม่มากเท่าไหร่ Fullload 65c ครับ บอร์ดตัว 945GC-M4 นี้ยังสภาพใหม่มากมายเลยครับ ไม่เข้าใจจริงครับกูรูตอบทีครับ

เว็บ preiew บอร์ดตัวนี้
    http://www.biostar.com.tw/app/en/mb/...t.php?S_ID=440

สเปคล่ะครับมีอะไรบ้างที่ใส่ไป พาวเวอร์ก็มีส่วนลองเช็คดูครับ

Comment

Originally posted by onoshow View Post
      สเปคล่ะครับมีอะไรบ้างที่ใส่ไป พาวเวอร์ก็มีส่วนลองเช็คดูครับ
      500 w
      แรม 1 G
      VGA HD 4350
      HD 40 G

ครับผม
      Last edited by view2004; 28 Sep 2010, 14:00:31.

Comment

ลองดูจัมเปอร์บัสของ CPU ด้วยนะคับว่าเสียบถูกต้องรึยังนะคับ

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
          ลองดูจัมเปอร์บัสของ CPU ด้วยนะคับว่าเสียบถูกต้องรึยังนะคับ
          จัมเปอร์บัสรู้สึกว่าจะไม่มีนะครับ แต่ว่างๆมาลองเทสก็ขึ้นนะครับแต่จู่มันก็ดับ ลองเปลี่ยนมาใส่ P4 2.4/512/800 ก็ปกติดีครับลงวินโดว และใช้งานสบาย
          ใจจริงอยากใส่ ตัว P4 2.8/1/800 เพราะว่ามันแรงกว่าครับ

แต่แบบนี้ก็เล่น pes 2010 ปรับสุดได้ดีเลยครับ
          CPU P4 2.4/512/800 (ถ้าเป็น P4 2.8/1/800 จะดีมาก)
          mainbord 945GC-M4
          vga HD 4350

Comment

ลองอัพไบออสบอร์ดดูครับอาจจะหาย

Comment

ตกลงว่า p4 2.8 หรือ 2.4 ครับ

Comment

Originally posted by kickmeekub View Post
                ตกลงว่า p4 2.8 หรือ 2.4 ครับ

ตอนนี้ใช้ 2.4 ครับ แต่มีตัว 2.8 เลยอยากใส่ที่แรงกว่าแต่มันบูธไม่ขึ้นอะครับ

Comment

Originally posted by Blademint View Post
                  ลองอัพไบออสบอร์ดดูครับอาจจะหาย
                  ผมไม่มี ได A อะครับ

Comment

อัพใบออส ใช้อัพในวินโดวส์ หรือใช้ แฟลชไดร์มาอัพก็ได้ครับ

Comment

M/B ตัวนี้ผมเคยใช้แต่จำไม่ได้แล้วคับว่าใส่กับ CPU อะไรไป ไปดูคู่มือมาแล้วไม่มีให้เสียบจัมเปอร์บัส CPU จิงๆ คงต้องแฟลชไบออส Ver.ใหม่ล่าสุดดูก่อนล่ะคับ

Comment

Originally posted by kickmeekub View Post
                        อัพใบออส ใช้อัพในวินโดวส์ หรือใช้ แฟลชไดร์มาอัพก็ได้ครับ
                        ลองดูครับ

Originally posted by noom9888 View Post
                        M/B ตัวนี้ผมเคยใช้แต่จำไม่ได้แล้วคับว่าใส่กับ CPU อะไรไป ไปดูคู่มือมาแล้วไม่มีให้เสียบจัมเปอร์บัส CPU จิงๆ คงต้องแฟลชไบออส Ver.ใหม่ล่าสุดดูก่อนล่ะคับ
                        อัพเวอร์ชั่นใหม่ก็ยังไม่ได้ครับ

http://www.biostar.com.tw/app/en/mb/...t.php?S_ID=440

Comment

Working...
                        X