Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมไปฟังมาแล้ว เหลือ 2 ตัวเลือก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมไปฟังมาแล้ว เหลือ 2 ตัวเลือก

พอดีได้ไปลองฟังมาแล้วครับ แล้ว ชอบ 2 ตัว ครับ ได้แก่

--- Altec VS4621 ---
    กับ
    --- Edifier E3350 ---

รู้สึกว่า เสียงจะคนสไตล์ แต่ก็ชอบทั้ง 2 เลย

ปกติฟังเพลง 70% ดูหนัง 30%
    เบสไม่ต้องตุ๊บๆ ดังมากก็ได้ครับ ขอรายละเอียดชัดๆ

ึึคงไม่เลือกตัวอื่นแล้วครับนอกจาก 2 ตัวนี้ อยากให้ช่วย บอกรายละเอียด ความแตกต่างให้หน่อยครับ พอดีฟังแล้ว ชอบเฉยๆ แต่ด้วยควา่มหูไม่เทพ เลยไม่รู้รายละเอียดอะไรเลย

แล้วก็การ์ดเสียง จำเป็นมั้ยครับ จะมีงบให้การ์ดเสียง 1000 บวกลบ นิดหน่อย ^^ แนะนำยี่ห้อ และรุ่นด้วยนะครับ

ขอบคุณนะค๊าบบบบบบ ทุกๆท่าน

ขนาดไปฟังมาเองแล้วจะไปถามคนอื่นทำไมครับ เราชื้อมาฟังเองนะครับไม่ได้ชื้อให้คนอื่นฟัง อย่าลืมจุดนี่้ด้วย ถ้าฟังแล้วชอบตัวไหน ก็เลือกตัวนั้น ต่างคน ต่างก็ชอบไม่เหมือนกัน ถ้าเค้าบอกอีกตัวเสียงดีกว่า อย่างนู้นอย่างนี้ แต่เราฟังแล้วใจเราชอบอีกตัวละ ของแบบนี้มันอยู่ที่ตัวเราครับ

Comment

ฮ่าๆๆๆ โทษก๊าบบบ ก็เพราะฟังแล้ว ชอบ ทั้ง 2 ตัวเลย เลยเลือกไม่ได้ T_T

Comment

ถ้ารู้ว่าเสียงคนละสไตล์แล้ว ก็ลองเทียบกับการฟังเพลงของคุณสิครับ ว่าฟังแนวไหนมากกว่ากัน แล้วก็สอยตัวที่เหมาะกับแนวที่คุณฟังมากกว่าน่ะครับ

Comment

ถ้าดูหนังด้วย ตัด E3350 ออก

4621 มันก็ดีหรอก แต่อ้างอิงสภาพโต๊ะด้วย ถ้าแข็งแรงก็จะให้เสียงที่ดี

ตรงกันข้าว โต๊ะไม้อัดแย่ๆ กลวงๆ ก็จะให้เสียงกระทบที่กลวงตามไป

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post

4621 มันก็ดีหรอก แต่อ้างอิงสภาพโต๊ะด้วย ถ้าแข็งแรงก็จะให้เสียงที่ดี

ตรงกันข้าว โต๊ะไม้อัดแย่ๆ กลวงๆ ก็จะให้เสียงกระทบที่กลวงตามไป

Comment

ขอบคุณ ค๊าบบบบ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post

แล้วถ้าปาเก้บินละครับ มันจะกระเด้งไหมอ่ะ แหะๆ

Comment

ถ้าชอบเหมือนกันก็ให้ยึดจากอย่างอื่นเช่น ราคา หรือไม่ก็ design ครับ ว่าตัวไหนถูกใจกว่ากัน เป็นต้น

Comment

ใช้Edifier E3350อยู่เสียงดีมากสมราคาครับ รูปส่งก็ดีมากด้วยมีรางวัลเป็นประกันนะ
                    ถ้าเน้นฟังเพลงมากกว่าก็ตัวนี้เลย ดูหนังก็โอเคครับ
                    อย่าลืมสายสัญญาดีๆมาต่อด้วยนะครับ

Comment

เป็นผมซื้อมัน 2 อันเลย ถ้าฟังมันทุกสไตล์อะนะ

Comment

Originally posted by bears View Post
                        ขนาดไปฟังมาเองแล้วจะไปถามคนอื่นทำไมครับ เราชื้อมาฟังเองนะครับไม่ได้ชื้อให้คนอื่นฟัง อย่าลืมจุดนี่้ด้วย ถ้าฟังแล้วชอบตัวไหน ก็เลือกตัวนั้น ต่างคน ต่างก็ชอบไม่เหมือนกัน ถ้าเค้าบอกอีกตัวเสียงดีกว่า อย่างนู้นอย่างนี้ แต่เราฟังแล้วใจเราชอบอีกตัวละ ของแบบนี้มันอยู่ที่ตัวเราครับ
                        ครับเหมือนมองสาวกับเพื่อนมันบอกว่าคนนี้สวยวะ ผมบอกมันว่าเออสวยของมรึ ง แต่พอผมบอกบ้างมันก็บอกเออสวยของมรึ ง ผมก็บอกมันกลับเออว่าสวยของกรู

Comment

Edifier E3350 ใช้ฟังเพลงเสียงแจ่มมากเลยนะท่านใช้อยู่ แต่ถ้าเอามาดูหนังแล้ว เบส ก้อออกนะท่านแต่ไม่เยอะแล้วถ้าเปิดสุดตู้ซับเดินได้เลยท่าน

Comment

Working...
                          X