overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member

Default สนใจiPad แต่ไม่รู้จะซื้อมาใช้ทำอะไรช่วยแนะนำทีครับ

เข้าใจว่าfunctionทั่วไปมันก็เหมือนกับipod/iphone แต่ช่วยบอกทีว่ามันใช้อะไรให้เกิดประโยชน์ในชีวิตประจำวันจริงๆบ้าง ?
    เห็นบางที่บอกเรื่องระบบe-mailยังไม่ค่อยได้เรื่องจริงป่าวคับ แล้ว3gหรือwifiดีหละ

OverclockZone Member Ubuntu_Bundai's Avatar
    Cholburi-ยโสธร กุดชุม 35140

ลง AmpliTube iRig ไว้ SOLO เอฟเฟคเพียบ แอมดี เลย์ อื้อ

I Phone ก็ได้นะครับ แต่จอเล็ก

OverclockZone Member momoari's Avatar

ขนาดท่านยังไม่ทราบเลยว่าจะซื้อมาใช้ทำอะไร แล้วจะแนะนำยังไงดีหล่ะ

OverclockZone Member boomja604's Avatar
    จ.นครศรีธรรมราช (วิศวคอมพิวเตอร์ ม.สงขลานครินทร์ วิทยาเขต หาดใหญ่)

สนใจ = ไม่รู้ซื้อมาทำอะไร

ดูมันขัดๆกันนะครับ

ก็อยากรู้ประมาณว่าพี่ๆซื้อมาแล้วได้ใช้ทำอะไรกันบ้างอะครับ

OverclockZone Member serlordnut's Avatar

ผมว่าถ้าไม่รู้แม้กระทั่ง ทำอะไรได้บ้างเนี่ย ผมว่าอย่าซื้อมาใช้เลยจะดีกว่าครับ ตามเทรนไป ก็ไม่ได้ประโยชน์ เปลืองเงินป่าวๆ ไม่ได้ตอบสนองต่อความต้องการของเราเลย

OverclockZone Member '๑๑๗๓๐''s Avatar

Quote Originally Posted by serlordnut View Post
    ผมว่าถ้าไม่รู้แม้กระทั่ง ทำอะไรได้บ้างเนี่ย ผมว่าอย่าซื้อมาใช้เลยจะดีกว่าครับ ตามเทรนไป ก็ไม่ได้ประโยชน์ เปลืองเงินป่าวๆ ไม่ได้ตอบสนองต่อความต้องการของเราเลย

OverclockZone Member thapat's Avatar

Mouse Pad, Coffee Pad, Handy Pad

OverclockZone Member ditaezu's Avatar

iwork แค่นี้ก็oครับ พรีเซนต์แบบเท่ๆ ถ้าชอบอ่านพวก ebook(ใหญ่ดีไม่ต้องเพ่ง) ส่วนเรื่อง app เพื่อความเพลิดเพลินไม่ต้องพูดถึงครับ หนุกหนาน(สำหรับผมนะ)

OverclockZone Member ditaezu's Avatar

Quote Originally Posted by Ubuntu_Bundai View Post
    ลง AmpliTube iRig ไว้ SOLO เอฟเฟคเพียบ แอมดี เลย์ อื้อ

I Phone ก็ได้นะครับ แต่จอเล็ก
    เคยลองapp นี้แล้ว นึกถึง plugin guitarrig ที่ลงใน logic pro เลยครับแต่ยังไม่ได้ลองเสียงกะตู้แอมเลย (อยากรู้เสียงจะขนาดไหน) ถ้าดีคงไม่ต้องหิ้วน้องแมคไปๆมาๆแล้ว อิอิ

ไม่ได้ไม่ทราบครับว่าทำอะไรได้บ้าง แต่ผมถามว่าในชีวิตจริงๆเนี่ยคุณใช้ทำอะไรกันบ้าง ลองอ่านคำถามผมดีๆครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Ubuntu_Bundai's Avatar
    Cholburi-ยโสธร กุดชุม 35140

Quote Originally Posted by ditaezu View Post
    เคยลองapp นี้แล้ว นึกถึง plugin guitarrig ที่ลงใน logic pro เลยครับแต่ยังไม่ได้ลองเสียงกะตู้แอมเลย (อยากรู้เสียงจะขนาดไหน) ถ้าดีคงไม่ต้องหิ้วน้องแมคไปๆมาๆแล้ว อิอิ
    เสียงสุดยอด ครับ

Quote Originally Posted by manzax View Post
    ไม่ได้ไม่ทราบครับว่าทำอะไรได้บ้าง แต่ผมถามว่าในชีวิตจริงๆเนี่ยคุณใช้ทำอะไรกันบ้าง ลองอ่านคำถามผมดีๆครับ ขอบคุณครับ
    จริงๆเหรอครับ ถ้าเป็นผม (ถ้าผมมีนะ) iwork อันดับหนึ่งเลยครับ เพราะงานพรีเซนต์ที่ต้องใช้ภาพถ่ายมันเห็นชัดเจนกว่า
    รองลงมาก็พวก ebook ครับ อ่านง่ายสะดวก(ถ้าเป็นคนชอบอ่านนะครับ)
    และก็เรื่องสุดท้ายคืองานอดิเรกผมก็ คิดว่าน่าจะใช้ในการเขียน midi เวลาว่างๆเพราะลองเล่นดูแล้วพวก ทัชมันค่อนข้างใหญ่กว่า
    (เทียบกะ iphone) ใช้ง่ายและเร็วกว่า ครับ (แต่ก็คงหิ้วน้อง powerbook ต่อไป เหอๆ) คิดว่าแค่เนี้ยแหละครับ เพราะทุกวันนี้ก็ใช้งานประเภทที่กล่าวมาอยู่ และที่ผมสนใจipadที่สุดในเรื่องการพกพาง่ายกว่าสะดวกกว่า laptop ครับ

OverclockZone Member Mr_Money's Avatar
    กทม.เมืองฟ้าเมืองอมร

หลักผมเอาไว้อ่าน ebook กับเล่นเวปครับ รองๆ ก้อเล่นเกม

OverclockZone Member Metal's Avatar

1.ท่องโลกอินเตอร์เน็ต
    2.ฟังเพลง
    3.เล่นเกมส์
    4.แต่งรูป
    5.ดู Podcast
    6.บันทึกประจำวัน
    7.อ่านหนังสือ
    8.เป็นเพื่อนเวลารอแฟนนานๆ

ที่จริงมันยังมีอีกเยอะแต่ขี้เกียจพิมพ์ ลองมีไว้ใช้แล้วคุณจะรู้ว่ามัน"มีไว้ทำไม?"

ขอบคุณทุกท่านมากครับ เดี๋ยวลองศึกษาเรื่องเกี่ยวกับการทำงานของมันอีกหน่อยว่าเวิคไหม เพราะรู้สึกเหมือนมันเน้าmultimediaซะมากกว่า

Bookmarks

Bookmarks