Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับ

คอมน้องชายที่บ้านไม่ทราบเป็นอะไร
    เมื่อวานยังเล่นเกมส์ DOTA ดีๆอยู่เลย
    มาวันนี้โปรแกรมอื่นๆใช้งานได้หมด
    แต่เกมส์ทุกเกมส์ ไม่สามารถRUNโปรแกรมได้ ภาพมันจะดำสนิท และค้าง เมาส์ไม่ขยับ จนต้องรีสตาร์ทใหม่ตลอด
    ขอย้ำ เมื่อวานยังเล่นได้ปรกติครับ

เสปกอ่อนๆ
    p43.0e
    M/B ASROCK P4VM800
    GF FX5200 AGP
    RAM 1G.

โปรแกรมสามัญประจำเครื่อง ใช้ System Restore กลับไปเมื่อวานครับ ตอนที่ยั้งไม่เป็นน่ะครับ ถ้าไม่หายลองถอดไดร์เวอร์การ์ดจอแล้วลงใหม่ ขยับแรม ดูครับ

Comment

ทำตามที่คุณบอกมาหมดแล้วครับมันไม่ดีขึ้น เลยมาโพสอะครับ แต่ยังไม่ได้เหมือนเดิม รบกวนหน่อยครับ

Comment

ลง windows ใหม่เลยท่าน -*-

Comment

เกี่ยวกับไดร์เวอร์ไหมครับ แต่นี่ก็ลองเปลียนเป็นไดร์เวอร์ที่มากับตัวการ์ดก็แล้ว อัฟเดทจากเวปก็แล้ว ยังค้างเหมือนเดิมอะครับ

Comment

ลองถอดกาดจอ ใส่ใหม่...
            มะหายลอง หากาดอื่นมาใส่ ลองดู (ถ้าอานนี้หาย มีแวว แคลม ==')

Comment

ถ้าอย่างนั้นไฟร์ system ของวินโดวส์คงหายครับ ใช้โปรแกรม WinXP Manager ไปที่หัวข้อ system repair ใส่แผ่นวินส์โดวส์แล้วกดไอคอนตามรูปครับเดียวมันซ่อมให้
              Last edited by Transister; 19 Sep 2008, 16:44:49.

Comment

ผมลองเอาการ์ดไปใส่กับอีกเครื่องที่บ้าน เล่นเกมส์ได้เฉยเลย งง แล้วทำไมของน้องเล่นไม่ได้หว่า

Comment

Working...
                X