Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเพิ่ม RAM ต้องทำอย่างไรครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเพิ่ม RAM ต้องทำอย่างไรครับ??

คืออย่างเพิ่มแรมเอาไว้เฃ่นเกมอะครับ อยากทราบเกี่ยวกับราคา และก็วิธีติดตั้ง อะไรเงี้ยครับ
    ละก็โน้ตบุีคผมรุ่น acer aspire 4741g มันแรม2จิ๊ก ไม่แน่ใจว่ามันเสียบ1จิ๊ก2รูหรือ2จิ๊กรูเดียวอะ

ปกติรุ่นนี้จะให้ 2GB มา 1 แผงครับ สามารถใส่เพิ่มได้อีกแผงครับ

Comment

ถ้าไม่แน่ใจก็ใช้โปรแกรมเช็คเครื่อง เช่น CPU-Z เช็คเอาครับ ว่ามันมีกี่ตัวแน่

Comment

กำตังไป 1400 ครับ เอาเครื่องไปให้เค้าใส่ด้วยก็ได้
        ส่วนใหญ่ตอนนี้ที่ติดมากะเครื่องจะใส่ 2G 1 แถว ก็จะเหลือว่างอีก 1 แถว

Comment

แล้วถ้าใส่แล้วจะต้องลงวินโดวส์ใหม่รึป่าวครับ?
          แรม2Gยี่ห้อไรดีครับแนะนำหน่อย

Comment

ใส่แรม ไม่ต้องลงวินโดวส์ใหม่ครับ

ยกเว้นว่าใส่ไปจนได้ 4GB แต่ใช้ windows 32bit ทำให้เห็นและใช้แรมได้ไม่ครบ 4GB แบบเต็มประสิทธิภาพ
            เลยอยากลง windows 64bit เพื่อให้ใช้แรมได้เต็มประสิทธิภาพ
            (แต่ 32bit ก็มีโปรแกรมแก้ให้เห็นแรมได้มากกว่า 3GB ได้นะครับ แต่ผมชอบ 64bit มากกว่า)

ส่วนยี่ห้อ ก็แล้วแต่นะครับ แต่ทั่วๆ ไป เค้าชอบ Kingston กัน

Comment

เอาของคิงตั้น ปัญหาน้อยสุดละ

Comment

อยากเพิ่มแรม ต้องมีแรมครับ

Comment

ถือไปให้ร้านใส่ครับ ง่ายสุด - -"

Kingston

Comment

Working...
                  X