Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTS เล่น Lost Planet ที่ MAX ไม่ได้เหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTS เล่น Lost Planet ที่ MAX ไม่ได้เหรอครับ

คือผมเอามาลงแล้ว ผมปรับทุกอย่างสูงสุด

กดเริ่มเกม ตอนฉากหนังเปิดเรื่อง ตัวเลขอยู่ที่ 25-40 พอเข้าฉากจริงมันบอก Memory Overrun แล้วก็เด้งจากเกมเลยครับ

สเปคแบบนี้ยังไม่ถึงอีกเหรอ

Q6600 (เวลาเปิดเกม ทำงานไม่เคยเกิน 30%)
    8800GTS 320

ไม่เข้าใจเลยครับ ทำไมเปนงี้

แล้ว memory overrun นั่นหมายถึงยังไงครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

แรมการ์ดจอน้อยเกินไป มันต้อง 512M ขึ้นปาย

Comment

ปรับความระเอียดหน้าจอมากไปป่าวครับ

Comment

1280*1024 ครับ

เห็น 8600 เขายังเล่นกันได้

ผม 8800 เล่นไม่ได้ จะเซ็งมาก
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

กำ ผม 1400*1200 มั้ง ยังเล่นได้เรย

Comment

ลองปรับความละเอียดลดลงดูก่อนครับว่ายังเป็นอีกหรือปล่าว

Comment

แรมระบบ 1g ขั้นไปครับ

Comment

2GB ครับ เหอๆ

ปล.ผมรัน DX9 นะงับ

Comment

งง.... ผมก็ปรับเต็มยิ่งเล่นใน xp ลื่นหัวแตกเลยคับ

Comment

แรมการ์ดจอน้อยไปครับตอนผมลองใช้7900GSตัวเดียวปรับHIGHก้เป็นแบบนี้พอต่อSLIแล้วอาการนี้ก็หายไปอะครับเล่นได้สบายๆจบไป2รอบแล้วครับแบบเอ็กทรีมยากโครตๆอะครับ

Comment

Originally posted by SLI View Post
                      แรมการ์ดจอน้อยไปครับตอนผมลองใช้7900GSตัวเดียวปรับHIGHก้เป็นแบบนี้พอต่อSLIแล้วอาการนี้ก็หายไปอะครับเล่นได้สบายๆจบไป2รอบแล้วครับแบบเอ็กทรีมยากโครตๆอะครับ
                      ท่านเล่นแบบ extream จบแบบไม่ใช้ trainer ป่าวคับ อู้ววว์...

Comment

8800gts ปรับmaxได้นะครับ
                        ผมก็ปรับmaxเหมือนกัน
                        ลื่นหัวแตกเลย
                        x2 4400+
                        m2n-e
                        8800gts galaxy
                        460 enamax
                        ไม่ได้ocด้วยครับ
                        เปิดได้เต็มที่เลย
                        ยกเว้นcabal เป็น xxx อะไรของมันไม่รู้
                        เล่นไปได้ชั่วโมงกว่าๆเด้งออกมา 2 ครั้งแล้ว
                        เครื่องรีสตารทเลย
                        แต่เล่นlost fear coh ไม่เห็นเป็นไรเลย
                        งงเหมือนกัน

Comment

8800GTS320ผมก็มีปัญหานะเล่นสูงทุกตัวแล้วเกิดอาการmemoryอย่างว่าทำให้เกมค้างไป ทั้งๆที่ตอนเล่นก็ลื่น อีกปัญหาคือเวลาออกจากเกมแล้วมันไม่คืนสู่วินโดว์กลายเป็นจอดำไปเลย

Comment

Originally posted by xecution View Post
                            8800GTS320ผมก็มีปัญหานะเล่นสูงทุกตัวแล้วเกิดอาการmemoryอย่างว่าทำให้เกมค้างไป ทั้งๆที่ตอนเล่นก็ลื่น อีกปัญหาคือเวลาออกจากเกมแล้วมันไม่คืนสู่วินโดว์กลายเป็นจอดำไปเลย
                            ปัญหาทีท่านว่าผมไม่เคยเจอเลย น่าจะมาจากตัววินโดว์มากกว่าอาจมีปัญหาด้านการจัดสรรทรัพยากรระบบพวก แรม cpuฯ ท่านใช้ Window ตัวไหนอยู่คับ ระวัง window xp ตัวที่ mod ทั้งหลายนะครับ ไม่ค่อยจะเวิร์ก

Comment

8600GT ผมก้อปรับค่อนข้างสูงนะ ก้อลื่นดีไม่มีปัญหา 256mb ด้วย หุหุ

Comment

Working...
                              X