overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 99
    OverclockZone Member jorinter's Avatar

Thumbs down FIFA 11 ทำภาพมาได้แค่นี้เหรอ

เสื้อรอยยับก็ไม่สมส่วนไม่พริ้ว ปรับสุดก็งั้นๆ ตุกมั่งไม่ตุกมั่ง ถ้าทำแล้วออกมาได้แค่นี้เล่น PES 2010 ต่อดีกว่าครับ ไหนว่าใช้เอนจิ้นของ เอ๊กบ็อกได้มาแบบนี้ภาพก็ไม่ได้ต่างจาก 2010 เท่าไหร่เลย เล่นขำๆพอไหวแหละ ระบบการเล่นใช้ได้ แต่ปุ่มมันทำสับสน ไปหน่อย เคยเล่นฟิฟ่ามาบ้างแต่ไม่ชินสักที ถ้ามันมีวิธีไหนทำให้ภาพสวยกว่านี้ได้บ้าง เสื้อผ้าไม่พริ้วเลย ปรับสุดทุกอย่างแล้วครับ

OverclockZone Member

บอกตรงๆว่ารับไม่ได้เหมือนกันครับ นี่หรือที่บอกว่าใช้เอ็นจิ้น xbox ของภาค2010 ที่ว่ากันว่าดีกว่า pes มากมาย แต่พอเล่นเข้าจริงๆ อะไรไม่รู้ นักเตะดูไม่รู้เลยว่าใครเป็นใคร ใครก็ตามที่หลุดกองหลังตัวสุดท้ายไปได้ กองหลังกดวิ่งเร็วไม่มีผลเลยมันวิ่งเท่าธรรมดาเลย ตามไม่ทัน ผมโดน ตูเร่ เดิมขึ้นมา กระชากหนี เอวร่า แล้วทิ้งไม่เห็นฝุ่น ที่ไม่ชอบมากๆคือวิถีของลูกฟุตบอล เดินทางไม่สวย ทั้งลูกโยนยาว ลูกยิง ลูกเปิดจากด้านข้าง ยอมรับว่าบรรยากาศในสนามทำออกมาได้ดีมากๆ นักเตะเดินลงสนามนี่ขนลุกเลย แต่พอเริ่มเกมเพลย์เท่านั้นแหล่ะ ความสนุกหาไม่เจอ สงสัยต้องเก็บตังซื้อ xbox จะได้รู้ซักทีว่าเกม fifa ที่เขาว่าสุดยอดจริงๆมันเป็นยังไง

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เค้าเน้นแต่ให้หน้าตามีมิติกับร่างกายตอนโดนกระแทกสมจริง ถ้าลองไปดูของpes เวลาล้มไม่ว่าโดนชนทางไหนมันจะตัวงอทางเดียวหมด

แต่หน้าแบบpesเหมือนเอาเทคเจอร์แปะ แต่ผมว่าของpesเวลาดูภาพเคลื่อนไหวมันจะดูดีกว่าของฟีฟ่ามันต้องภาพนิ่้ง

ปุ่มปรับแบบpesได้นะครับลองหาดูมันมีให้ตั้งหลายภาคแล้ว ผมก็ว่าจะซื้อฟีฟ่าเนี่ยชอบระบบมันมากกว่า เดี๋ยวรอดูตัวเต็มของpesก่อน

OverclockZone Member lords's Avatar

สรุปมันจะมาแทน pes ได้เปล่า

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ส่วนตัวครับ... ภาพสมจริงกว่าpesเยอะ ชอบๆๆๆๆอิอิ

OverclockZone Member chawin007's Avatar

PES ภาพคม
    FIFA ภาพเนียนๆ

นึกว่าจะดี แต่ผิดหวัง (หวังไว้เยอะ ว่าจะดีสมคำล่ำลือ เหมือนใน console)
    กลับไปเล่น PES เหมือนเดิม

ผมว่ามันคนละแบบนะแล้วแต่คนชอบ แต่เล่นแล้วผมชอบ pes 2011 มากกว่า Fifa 11 pesภาคนี้โดนมากๆชอบมากเลยเวลาต่อบอลกันหน้าเขตโทษแล้วหาช่องส่งให้เพื่อนไปยิง แต่ Fifaภาคนี้ทำไมเล่นแล้วมันไม่เห็นแตกต่างจากภาคที่แล้วเลย ชอบแค่ตอน เปิดเกมส์ที่ มีนักเตะกับผู้รักษาปนะตูให้เล่นเหมือนฝึกซ้อมอ่ะครับชอบตรงนั้นอย่างเดียว

FIFA ผมว่าคงต้องเล่นใน Console ล่ะครับ - -"

เห็นคอมเม้นกันแบบนี้แล้ว ผมเลิกโหลดดีกว่าในกำลังโหลด FIFA 2011 เวอร์ชั่น PC พอดีเลย - -" รอPES โลด

OverclockZone Member I3lacKJacK's Avatar

เกมใน console FIFA ชนะเลิศ

แต่ใน PC ผมว่า PES แจ่มกว่าเยอะนะ

OverclockZone Member aodmonster's Avatar

ผมโหลด FIFA2011 มาเล่นแล้ว ด้วยความที่เล่นแต่ pes มาตลอด เลยยังไม่ชินกับ FIFA เท่าไรนัก
    แต่ปัญหาคือทำไมกระตุกจังแฮะ คือมันไม่ถึงกับกระตุกมากหรอก แต่เวลาส่งบอลแล้วมันไม่ลื่นเหมือน PES2011 อ่ะครับ
    ลองปรับต่ำก็ยังกระตุกนะครับ งงมาก
    spec ผม
    E2160
    RAM 2GB
    HDD 500GB
    VGA Galaxy GTS450 <--- ถอยมาใหม่ เพื่อ PES2011 และ FIFA2011 เลยนะเนี่ย
    PSU Cooler Master 500W
    ขอถามในนี้เลยละกันครับ กระตุกเพราะการ์ดจอหรือ CPU ไม่แรง หรือว่าทั้งสองอย่าง ฮ่าๆๆ

อ้อ Driver ก็ใช้ตัว 260.63 Beta นะครับ ก็ยังกระตุก
    ตอนนี้เลยได้แต่เล่น PES แก้ขัดไปก่อน T_T

OverclockZone Member jorinter's Avatar

ผม CPu AMDx4 3.6 การ์ดจอ 5770 ใช้ 8600 เปิดฟิสิก แรม DDR3 4GB ยังตุก ปรับมิเดียมก็ไม่ลื่น กระตุก น่ารำคาญไปเล่นเกมส์ของค่ายอื่นดีกว่า ผิดหวังมาก ที่มันทำเครื่องผมกระตุกได้แต่ภาพออกมาได้แค่นี้ ระบบการเล่นก็หนุกหรอกนะแต่ตุกแบบนี้ ไม่ไหว

นั่งเล่นนานพอสมควรกะเวอร์ชั่นเต็ม

เห็นกระแสในบอร์ดนี้แรงพอสมควร แม้อ่านแล้วเหมือนออกแนวแฟนบอยก็เถอะ

- AI ระดับยากสุด มันก็ไม่ได้ยากอย่างที่คิด จับทางได้ง่ายมาก

- ฉากคัดซีน รีเพลย์ มันเหมือนหนังการ์ตูนมากกว่า เข้าใจว่าเค้าไม่ได้ตั้งใจให้เหมือนการถ่ายทอดสดทางทีวี

- เหมือนไม่มีระบบเท้าข้างถนัด จังหวะเหลี่ยมขวา มันซัดด้วยอีซ้ายเฉย อันนี้เห็นได้จากเดโม่ละ นึกว่าตัวเต็มจะหายไป

- เอกลักษณ์นักเตะดูไม่ดีเลย มันมองไม่ออกจริง ๆ ว่าใครครองบอลอยู่ หากไม่ได้เสียงพากษ์ ปีเตอร์ เคร้า ล่ำบึ๊กมาก แถมมองเหมือนสูงพอ ๆ กับรอบบี้ คีน

มันเป็นเวอร์ชั่นใหม่บน PC ที่ล้าหลังจากคอนโซล 1 เวอร์ชั่น ถึงจะมีหลาย ๆ ความเห็นบอกว่าก็ยังดีกว่า PES 2011

แต่ผมว่าไม่ใช่

OverclockZone Member amstel's Avatar

ผมโหลดมา 6G กว่าๆโดนแรกเห็นคอมเมนต์โพสซะ พอเล่นไปได้ไม่ถึงนาทีถอนเกมส์เสร็จกด Shift+Del ที่ไฟล์ISOซะงั้น ดูดีขึ้นกว่าเดิมตรงที่มันไม่เหมือนลิงเตะบอล

ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ

ผมยังไม่เห็น คนเล่น FIFA คนไหนออกมาด่า PES แบบนี้บ้างเลย

เอาใหญ่ๆ เหอะๆ

OverclockZone Member MaKuBeck's Avatar
    Kmit~L / Bangna

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    เค้าเน้นแต่ให้หน้าตามีมิติกับร่างกายตอนโดนกระแทกสมจริง ถ้าลองไปดูของpes เวลาล้มไม่ว่าโดนชนทางไหนมันจะตัวงอทางเดียวหมด

แต่หน้าแบบpesเหมือนเอาเทคเจอร์แปะ แต่ผมว่าของpesเวลาดูภาพเคลื่อนไหวมันจะดูดีกว่าของฟีฟ่ามันต้องภาพนิ่้ง

ปุ่มปรับแบบpesได้นะครับลองหาดูมันมีให้ตั้งหลายภาคแล้ว ผมก็ว่าจะซื้อฟีฟ่าเนี่ยชอบระบบมันมากกว่า เดี๋ยวรอดูตัวเต็มของpesก่อน
    PES2011 ล้มถูกต้องแล้วนะครับ ถามการกระทำ

OverclockZone Member noomevo8's Avatar

PES2011 กันเต๊อะ 555+

OverclockZone Member thegik's Avatar

ชอบแบบใหนก็เล่นแบบนั้น เอาแต่ส่วนดีของเกมที่ตัวชอบมาพูดเพื่อชูโรง จะดูดีและใจกว้างกว่าเอาแ่ต่ส่วนเสียของอีกฝ่ายมาพูดให้เน่าเฟะ มันเหมือนเด็กไปหน่อย ส่วนตัวผมไม่เกี่ยงว่าจะเป็นอันใหน เพราะต่างเกมเห็นอยู่ว่า ต่างก็มีจุดดีจุดด้อยแตกต่างกัน เมื่อรู้แล้วจะเล่นเกมใหนมันก็สนุกได้ ไม่เกี่ยงว่าจะเป็น pes หรือ fifa

OverclockZone Member Yokboa's Avatar
    อยู่หลายที่ ทักมาก่อนครับ

ผมเล่น FIFA แล้วไม่สนุกครับ
    ภาพก็ เหมือนทำออกมาไม่ดี
    แต่ cutseen รีเพลย์ สวยเหลือเกิน ภาพจริงตอนเล่นแม้ละเอียดกว่า PES
    แต่ไม่ได้สวยกว่า
    ส่วนตัวแล้วแต่ชอบครับ
    แล้วไอ Fifa เนี่ย ปรับ manual หมด เวลาส่งบอลไม่เนี่ยเลย

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

Quote Originally Posted by thegik View Post
    ชอบแบบใหนก็เล่นแบบนั้น เอาแต่ส่วนดีของเกมที่ตัวชอบมาพูดเพื่อชูโรง จะดูดีและใจกว้างกว่าเอาแ่ต่ส่วนเสียของอีกฝ่ายมาพูดให้เน่าเฟะ มันเหมือนเด็กไปหน่อย ส่วนตัวผมไม่เกี่ยงว่าจะเป็นอันใหน เพราะต่างเกมเห็นอยู่ว่า ต่างก็มีจุดดีจุดด้อยแตกต่างกัน เมื่อรู้แล้วจะเล่นเกมใหนมันก็สนุกได้ ไม่เกี่ยงว่าจะเป็น pes หรือ fifa
    เห็นด้วยจริงๆ.. ผมก็เบื่อครับ เหม็นขี้ปากขี้ฟันแฟนบอยเหลือทน~ ตั้งแต่ก่อน Demo มาละ

ไม่รู้จะอะไรกันนักหนา แล้วไอที่หัวคิดน้อยหน่อยก็ไปโหนกระแสกันมันส์เลย บอกตรงๆ โคตรตลก

หุหุ...

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks