Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา mainboard ไปเครมกับ synnex มาคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา mainboard ไปเครมกับ synnex มาคับ

ยี่ห้อ intel d946gzis ใช้ไปสองเืดือน เวลาเปิดเครื่อง ภาพไม่ค่อยขึ้น ต้องปิด-เปิดจอครั้งหนึ่งก่อน เอาไปเครมรอนาน 2 อาทิตย์ ปรากฎว่าได้ของเก่ามาครับ ฝุ่นเกาะเต็มเลยอ่ะ มีรอยขูดที่แท่น PS2 ด้วย ไม่ใช่ของวนซ่อมแน่นอนเพราะว่าเลข serial ไม่ตรงกับเลขบนกล่อง ทำไงดีอ่ะครับ มันเก่ามากๆ เลยอ่ะ กลัวจะเสียอีก

เก่าคนอื่นใหม่ของเรา - - ถ้าใช้ไปไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องไปสนใจมัน ดูที่Viod ;มันตรงกับของเดิมเรารึเปล่าพอและ

Comment

ลองใช้ไปก่อนครับ
      ถ้าใช้ได้ OK ไม่มีปัญหาก็ดีกว่าของเดิม นะ ผมว่า
      แต่ถ้าเป็นหนักกว่าเดิมเคลมใหม่อีกเลย ครับ

Comment

ผมเคยเคลม ครั้ง นึง แต่ได้ของใหม่ นะ

Comment

อืมๆๆ ลองดูก่อนก็ได้ ของคุณนะคับ

Comment

ของผมไปเครมมาเปลี่ยนตัวใหม่ให้ตลอดเลยแฮะ

Comment

ผมก็ว่าจะเอา m2n-e ไปเครมที่ซินเนคเหมือนกันครับ
              แต่ไม่รุ้ว่าจะต้องรอซ่อมตัวเก่าหรือว่าได้ตัวใหม่กันแน่

ใครพอทราบมั่งครับ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                ของผมไปเครมมาเปลี่ยนตัวใหม่ให้ตลอดเลยแฮะ
                สาขาไหนอ่ะครับ

Comment

ความจริง ถ้ามีรอย ไม่ควรรับของนะ เพราะผมเคยเอา hdd ไปเคลมให้เพื่อน มานมีสนิมเกาะนิดๆ นิดเดียวจริงๆ ผมไม่รับเลย บอกเอาของใหม่

Comment

เคยเอา M2N-E ไปเคลมที่ Synnex Pantip มาครับ พอดีมีของใหม่ เลยรอประมาณ 30 นาทีก็ได้ตัวใหม่มาเลย แต่ก่อนรับของ ต้องตรวจดูให้ละเอียดว่าไม่มีรอยแตกหัก ขูดขีด หรือเป็น oxide บนบอร์ด void รับประกันชัดเจน ไม่อย่างนั้นหากเกิดปัญหาแล้วต้อง claim อีก อาจจะเคลมไม่ได้ครับ

Comment

อัพเดทล่าสุดครับ มันเสียไปแล้ว ผมเอาไปเครมอีกรอบละครับ

Comment

กำ

Comment

ดีแระคับ คราวนี้เช็คละเอียดเลยนะคับ ไม่ถูกจัย บอกเค้าไปเรยย สู้ๆ คับ

Comment

ดันครับเรื่องเคลมเนี่ยต้องดัน

Comment

Originally posted by Ares01 View Post
                              สาขาไหนอ่ะครับ
                              ไม่ไดเข้ามาดูครับโทดที

เกษตรครับศูนย์ใหญ่

แนะนำให้โทรเช็คว่าที่ไหนมีของ แล้วไปที่นั้น

ปล.ส่วนใหญ่จะเป็นศูนย์ใหญ่ที่เกษตรมีสต๊อกเก็บไว้ครับ

Comment

Working...
                              X