Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู คอม สเปกนี้ทีครับว่ามันพอจะอัพเกรดไรได้้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู คอม สเปกนี้ทีครับว่ามันพอจะอัพเกรดไรได้้บ้าง

คอมผม P4 2.8 478 Mb Asrock p4v88+ RamDRR1 512MB *2 king 400

การ์ดจอ ATI x1650 AGP8 HDD 2 dvd 1 psu 450w

แต่มันเล่นเกม จำพวก Dot a หรือออนไลน์ แลคมาก กระตุกด้วย ครับ

แค่อยากจะ ให้พอเล่นได้เดิมๆพอ อะครับ คิดว่าจะซื้อแรม 1gb มาเพิ่ม มันจะดีกว่าเดิมไหม

แล้วรู้สึก อาการเหมือน psu ไม่พออะครับ การ์ดจอตัวนี้ต้องต่อไฟเพิ่ม บ้างที เล่นๆไปจอดับแต่เครื่องยังติด บ้างทีก็ จอฟ้า 0x000000cb มันเป็นที่psuหรือป่าว หรือการ์ดจอตัวนี้ เสียครับ
    แต่ปกติก็เล่นได้นะครับ นานๆเป็นที

ถ้าเกมส์ออนไลน์แลคน่าจะเป็นที่เน็ตมากกว่านะครับ

Comment

เดาๆ
      ลองลง windows ใหม่หรือยัง หรือเปลี่ยน windows version อื่น

Comment

เน็ตผม 4mb ทรู อะครับ โหลดบิตก็วิ่ง ปกติ ไม่น่าจะเป็นที่เน็ต

โดยเฉพาะ เกม ยิงกัน แบบ SF เล่นไม่ได้เลย กระตุกๆ แต่ไม่อยากฟอแมท ลงวินโดไหมง่ะ เฮ้อ

Comment

Working...
        X