overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 65
    OverclockZone Member oatman123's Avatar

Default จะหาซื้อเคสกะเล่นแมวน้ำขอคำปรึกษาทีครับ

อยากได้เป็นอลูมิเนียมนะครับ มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ
    เพื่อนแนะนำให้ใช้ 800D
    มีเซียนแมวน้ำท่านใดเปรียบเทียบเคสให้ผมหน่อยครับ

สนใจเคสของ lian li เป็นพิเศษตัวไหนน่าเล่นครับ
    Last edited by oatman123; 29 Sep 2010 at 11:30:31.

OverclockZone Member kingkong@lt40's Avatar
    กทม. (สะพานใหม่)

800d วางหม้อน้ำตรงใหนดีครับ

OverclockZone Member chinorots's Avatar
    นครชุม, กำแพงเพชร

800D แจ๋มมากคับ แต่หาซื้อยากหน่อย เห็นว่าบางท่านชอบขนาดลงทุนสั่งนอกมาเลยนะหุหุ
    ถ้าหาไม่ได้ผมเห็นหลายท่านที่จัดสวยๆใช้ Silver stone TJ-07 กันก็เยอะนะคับหุหุ
    http://www.silverstonetek.com/produc...s.php?pno=tj07

OverclockZone Member HaNoom's Avatar

800D เห็นที่ computer&more มีขายอยู่นะครับ ไม่รู้ของหมดรึยัง

ส่วนเคส lian li แนะนำพวก full-tower ไปเลยครับ ส่วนตัวไหนก็แล้วแต่ความชอบครับ
    ปัญหาหลักๆ ของ lian li คือ ภายในเคสไม่ค่อยมีที่ยัดหม้อน้ำ อาจต้องมีเจาะกันบ้าง

800d วางหม้อน้ำตรงใหนดีครับ
    ด้านบนไงครับท่าน ยัดหม้อ 3 ตอนได้เลย หุหุ

OverclockZone Member ekkarin's Avatar
    facebook.com/ModderMania

เคสจริงๆแล้วแต่ชอบครับ ส่วนอุปกรณ์การเล่นน้ำขึ้นอยู่กับเลือกเช่นกันครับ
    ไม่จำเป็นต้องซื้อเคสใหญ่เพื่อใส่ชุดน้ำครับ เพราะอุปกรณ์หลายๆอย่างมีให้เลือก
    ตามขนาดของเคสก็มีครับ ลองดูเคสที่ชอบก่อนดีมั้ยครับว่ามันลงตัวยังไงบ้าง

Super Moderator tor_Za's Avatar

lian li ส่วนมากต้องเจาะ ไม่งั้นก็ต้องสั่งฝาที่เค้าเจาะมาแล้วจากนอก แต่ไปสั่งก็ไม่ถูกใจจ้างเค้าเจาะเองถูกกว่า สั่งฝาเยอะ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member oatman123's Avatar

Quote Originally Posted by chinorots View Post
    800D แจ๋มมากคับ แต่หาซื้อยากหน่อย เห็นว่าบางท่านชอบขนาดลงทุนสั่งนอกมาเลยนะหุหุ
    ถ้าหาไม่ได้ผมเห็นหลายท่านที่จัดสวยๆใช้ Silver stone TJ-07 กันก็เยอะนะคับหุหุ
    http://www.silverstonetek.com/produc...s.php?pno=tj07
    O.o silver stone ซื้อได้ที่ไหนครับ
    Quote Originally Posted by HaNoom View Post
    800D เห็นที่ computer&more มีขายอยู่นะครับ ไม่รู้ของหมดรึยัง

ส่วนเคส lian li แนะนำพวก full-tower ไปเลยครับ ส่วนตัวไหนก็แล้วแต่ความชอบครับ
    ปัญหาหลักๆ ของ lian li คือ ภายในเคสไม่ค่อยมีที่ยัดหม้อน้ำ อาจต้องมีเจาะกันบ้าง
    ด้านบนไงครับท่าน ยัดหม้อ 3 ตอนได้เลย หุหุ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by ekkarin View Post
    เคสจริงๆแล้วแต่ชอบครับ ส่วนอุปกรณ์การเล่นน้ำขึ้นอยู่กับเลือกเช่นกันครับ
    ไม่จำเป็นต้องซื้อเคสใหญ่เพื่อใส่ชุดน้ำครับ เพราะอุปกรณ์หลายๆอย่างมีให้เลือก
    ตามขนาดของเคสก็มีครับ ลองดูเคสที่ชอบก่อนดีมั้ยครับว่ามันลงตัวยังไงบ้าง
    ต้องลองไปเดินดูซะแหล่ว !!

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    lian li ส่วนมากต้องเจาะ ไม่งั้นก็ต้องสั่งฝาที่เค้าเจาะมาแล้วจากนอก แต่ไปสั่งก็ไม่ถูกใจจ้างเค้าเจาะเองถูกกว่า สั่งฝาเยอะ
    เวลาเค้าเจาะ นี้ใช้อะไรเจาะครับแล้วมานเนียนมั้ยครับท่าน

Super Moderator tor_Za's Avatar

ไปจ้างเค้าเจาะ ใช้เครื่อง Water Jet เหมือนทำมาจากโรงงาน ไม่มีร่องรอยการต่อสู้

เจาะด้านบนให้ยึดหม้อน้ำสองตอนได้ แล้วก็เอาเศษจากการเจาะฝาด้านข้างเอามาทำ

Radgrills เคสผมตัวเล็กๆเอง เอามาใช้ทำงานไม่อยากเอาเคสตัวใหญ่มากเกินไปอ่ะ

ตอนนี้ก็ยังทำไม่เสร็จ งานยุ่งไม่มีเวลาไปเดินซื้อน๊อตสวยๆกับต้องรอของที่สั่งมาอีก

ปล.ไม่ได้เซียนนะ เลิกเล่นน้ำมาสามปีแล้วต้องมาหัดเล่นใหม่หมดเลยอ่ะครับ อิอิ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

น่าจะใช้ เครื่อง CNC ตัดครับ หรือไม่ ถ้ามีฝีมือ หน่อยก็เลื่อยจิ๊กซอ ครับ ได้เหมือนกัน

ถ้าเจาะวงกลมช่องพัดลมก็ ดอกสว่านโฮลซอร์ ครับ ผมเน้นทำเองครับ จะได้หัดงานฝีมือซะหน่อยไม่มีเงินซื้อ

ครับ เลยต้องทำเอง 5555+ ส่วนวิธีก็ จากคลิป ใน youtube ที่ฝรั่งเขาทำกันนั่นล่ะครับ

นี่ครับเคสที่ผมทำเอง ปาดฝาข้าง + ติดออฟชั่นช่องดูดลมหน้าเคส ส่วนรายละเอียดนั้นก็ตามลิ้งนะครับ http://www.overclockzone.com/forums/...้านๆ

Last edited by tkhacker; 29 Sep 2010 at 15:43:40.

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    ไปจ้างเค้าเจาะ ใช้เครื่อง Water Jet เหมือนทำมาจากโรงงาน ไม่มีร่องรอยการต่อสู้

เจาะด้านบนให้ยึดหม้อน้ำสองตอนได้ แล้วก็เอาเศษจากการเจาะฝาด้านข้างเอามาทำ

Radgrills เคสผมตัวเล็กๆเอง เอามาใช้ทำงานไม่อยากเอาเคสตัวใหญ่มากเกินไปอ่ะ

ตอนนี้ก็ยังทำไม่เสร็จ งานยุ่งไม่มีเวลาไปเดินซื้อน๊อตสวยๆกับต้องรอของที่สั่งมาอีก

ปล.ไม่ได้เซียนนะ เลิกเล่นน้ำมาสามปีแล้วต้องมาหัดเล่นใหม่หมดเลยอ่ะครับ อิอิ

เนียนมากครับท่าน !!

Quote Originally Posted by tkhacker View Post
    น่าจะใช้ เครื่อง CNC ตัดครับ หรือไม่ ถ้ามีฝีมือ หน่อยก็เลื่อยจิ๊กซอ ครับ ได้เหมือนกัน

ถ้าเจาะวงกลมช่องพัดลมก็ ดอกสว่านโฮลซอร์ ครับ ผมเน้นทำเองครับ จะได้หัดงานฝีมือซะหน่อยไม่มีเงินซื้อ

ครับ เลยต้องทำเอง 5555+ ส่วนวิธีก็ จากคลิป ใน youtube ที่ฝรั่งเขาทำกันนั่นล่ะครับ

นี่ครับเคสที่ผมทำเอง ปาดฝาข้าง + ติดออฟชั่นช่องดูดลมหน้าเคส ส่วนรายละเอียดนั้นก็ตามลิ้งนะครับ http://www.overclockzone.com/forums/...้านๆ

ผมคงต้องไปหาเศษเหล็กฝึกปรือก่อนนะฮะ
    เคยมีความคิดจะเจาะเองแต่ ใจมันไม่ถึงครับ+++ 55+
    Last edited by oatman123; 29 Sep 2010 at 19:24:18.

อยากได้ 800 D อยากถามว่า hotswap มันใส่ sata 3 ได้มั้ยครับ
    แล้ว 800D คงต้องสั่งนอกสินะครับสั่งได้ที่ไหนบ้างเนี่ย

แล้ว TJ 07 ต้องสั่งหรือหาซื้อได้ครับ ของคุณครับ

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

Quote Originally Posted by oatman123 View Post
    อยากได้ 800 D อยากถามว่า hotswap มันใส่ sata 3 ได้มั้ยครับ
    แล้ว 800D คงต้องสั่งนอกสินะครับสั่งได้ที่ไหนบ้างเนี่ย

แล้ว TJ 07 ต้องสั่งหรือหาซื้อได้ครับ ของคุณครับ
    TJ07 สั่งHWH เลยครับที่พันทิพ ประตูน้ำร้านตรงข้ามเจไดหัวมุมอ่าครับ
    วันนั้นไปถามก็ประมาณ 12xxx ครับ

OverclockZone Member Zero_2528's Avatar

มีร้านนึงครับ TJ07 ราคาไม่ถึงหมื่น ของมือหนึ่ง น่าจะเป็นของล๊อตเก่าหรือยังไงไม่แน่ใจ

Quote Originally Posted by Zero_2528 View Post
    มีร้านนึงครับ TJ07 ราคาไม่ถึงหมื่น ของมือหนึ่ง น่าจะเป็นของล๊อตเก่าหรือยังไงไม่แน่ใจ
    ที่ไหนครับท่านนน !! *-*

OverclockZone Member yoooh's Avatar

จริงครับ Lian li ไม่ค่อยมีที่ยึดหม้อน้ำ

ผมใช้ PC-A70F มีที่ใส่พัดลมหน้าเคสสองตัว แต่พอเอาพัดลมยึดติดกับหม้อน้ำแล้วรูที่ยึดพัดลมกับเคสไม่เท่ากัน เพราะต้านล่างหม้อน้ำมันสูงกว่ารูที่โรงงานเค้าเจาะมาให้ ผมต้องเจาะรูยึดเพิ่ม

ปล.ผมมือใหม่นะครับ

OverclockZone Member tipgo's Avatar

ผมมาเชียร์ lian li ครับ อิอิ แต่เป็นอย่างที่ป๋าๆ เสี่ยๆ พี่ๆทั้งหลายบอกแหล่ะครับ มานหาที่ยัดหม้อน้ำลำบากเจงๆ เห้อ
    Last edited by tipgo; 3 Oct 2010 at 09:52:03.

OverclockZone Member Zero_2528's Avatar

Quote Originally Posted by oatman123 View Post
    ที่ไหนครับท่านนน !! *-*
    ร้านที่พันทิพย์ ประตูน้ำชั้น3ครับไกล้ๆกับโซนด้านหลังนะครับท่าน ราคาน่าจะอยู่ 9800 หรือไงนี่แหละ ผมไม่ได้ซื้อเลยไม่กล้าต่อราคา ถ้าเอาจริงๆราคาน่าจะถูกกว่านี้
    เห็นเขาบอกว่ามีหลายตัวด้วยครับ ถ้าจะไปซื้อ PM มาหาผมก็ได้เดี๋ยวไปด้วยกัน ผมจำร้านได้แต่จำชื่อร้านไม่ได้ว่าชื่อร้านอะไร แหะๆ

OverclockZone Member kingkong@lt40's Avatar
    กทม. (สะพานใหม่)

อิอิ ได้แมวน้ำอีกคนแล้ว 555+

OverclockZone Member paoaudit's Avatar
    081-8012961 บางบัวทอง เส้น 345,346,357

เซืยร์ท่าน ประธาน
    Quote Originally Posted by tipgo View Post
    ผมมาเชียร์ lian li ครับ อิอิ แต่เป็นอย่างที่ป๋าๆ เสี่ยๆ พี่ๆทั้งหลายบอกแหล่ะครับ มานหาที่ยัดหม้อน้ำลำบากเจงๆ เห้อ
    ยินดีครับรวมกันเราอยู่ อิอิ
    Quote Originally Posted by kingkong@lt40 View Post
    อิอิ ได้แมวน้ำอีกคนแล้ว 555+

OverclockZone Member Heineken18's Avatar
    ศรีราชา-ชลบุรี-พัทยา

HAF 932

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks