Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับจะซื้อการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับจะซื้อการ์ดจอ

พอดีผมจะซื้อ 5970อะครับ

แต่ว่า ก็ยังสับสนอยู่จะเอา 5970หรือgtx 480ดี
    ช่วยบอกข้อเสียกับข้อดี2ตัวนี้ทีครับ

แล้วผมใช้ power suppy เท่าไรดีครับ

สเปคผม i7 930 2.8 board เมนบอร์ด p6td deluse แรม 6gb 1600mb triple channal

การ์ดจอ 4870

ตอนนี้ผมใช้ power suppy 600 ww จำยี่ห้อไม่ได้ละ แต่วิ่งเต็มครับไม่ก็เกือบ

รบกวนทีจ้า

^_^

5970 1 เสียงครับ
    ส่วนข้อดีข้อเสียก็คนละแบบกันไปครับ
    อยู่ที่ท่านเลือกเอง ไม่มีใครตัดสินแทนได้หรอกครับ
    แต่ 5970 แรงกว่า นะ อิอิ
    PSU จัดโหดไปเลยครับ 800W เผื่ออนาคต

คอมเทพประทานจริงๆท่าน

Comment

แรงทั้งคู่ แต่ผมเชียร์ GTX480 อยู่ที่ท่านเลยครับ ชอบตัวใหนเอาตัวนั้น
      ส่วน PSU ควรจะ 850W+ ครับ

Comment

เป็นผมเอา HD5970 ครับ

Comment

เป็นผมซื้อ 470 ครับ มันตอบโจทย์ได้หมดทุกเกมส์
          แล้วรอนิดต้นปี AMD 6XXX น่าจะมาหลายรุ่นหละ เวลาขายทิ้งจะได้ไม่ค่อยเจ็บตัวครับ
          เพราะดูสเปคที่มัน โชว์ออกมา ท่าจะแรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง...

Comment

470 อีกเสียงครับ รอ AMD 6xxx มาก็ซื้อ แล้วจับ 470 ทำฟิสิก

Comment

5970 ซื้อไว้รอเล่น Crysis 2
              มี Cry Engine ไม่ง้อ PhysX

Comment

5970 +1

ไม่ก็รอ Series HD 6000
                ถ้ามี 6970
                *0* My God

เป็นเราเราใช้ตัวเดิมไปก่อน รอรุ่นใหม่ๆออกแล้วค่อยซื้อ

Comment

Working...
                X