Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับด่วนมากๆ ลงวินโดวไม่ได้ครับ หมดปัญญาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับด่วนมากๆ ลงวินโดวไม่ได้ครับ หมดปัญญาแล้ว

พอดีไปซื้อเมนบอดกับซีพียูมาใหม่ครับ

บอด asrock conroe1333-d667
    ซีพียู intel E2140 ยังไม่ได้ทำBsel

ฮาดดิส ซีเกต 200กิ้ก sata2
    dvd-rw asus 1814blt Sata

ผมก็ใส่แผ่นวินโดวแล้วให้มันบูทจากแผ่น พอมันถึงตรงที่เป็น จุดๆๆๆๆ แล้วให้เรากดเพื่อจะเข้าหน้าติดตั้งสีฟ้า กดแล้ว มันก็ค้างอยู่ตรงนั้นอะครับ ไม่ขึ้นหน้าสีฟ้า ทำไงก็ไม่ขึ้น เปลี่ยนแผ่นวินโดวก็แล้ว

ช่วยทีนะครับบบ

ผมไม่เคยใช้ DVD Sata เลยลองเดาว่ามันโหลดไฟล์ไม่ได้รึป่าว

ลองตั้ง CD ให้เป็นโหมด IDE ธรรมดาดู....

ปล. บอร์ดผมมันตั้งได้ ให้ HD sata เป็น IDE ก็ได้ใน Bios

ลองเดาดูนะครับ ไม่ได้ยืนยัน

Comment

เมนบอด ASrock ต้องใช้ driver SATA เวลาลงวินโดวครับ ตอนที่เช็ค ฮารดแวร์ให้กด F6 เพื่อลง driver ก่อน ครับ

Comment

เปลี่ยน CD Drive ยังนะ

Comment

Originally posted by 795621456 View Post
          เมนบอด ASrock ต้องใช้ driver SATA เวลาลงวินโดวครับ ตอนที่เช็ค ฮารดแวร์ให้กด F6 เพื่อลง driver ก่อน ครับ
          มันค้างตั้งแต่ก่อน setup file windows อีก

Comment

Working...
          X