Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศูนย์บริการ Samsung ไม่รับเคลม harddisk นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ศูนย์บริการ Samsung ไม่รับเคลม harddisk นะครับ

มีข่าวมาแจ้งครับ วันนี้ผมเอา Portable Harddisk ที่เพิ่งซื้อมาได้ 2 เดือนไปเคลม
    ทางศูนย์แจ้งว่าเปลี่ยนนโยบายใหม่ ไม่รับเคลม Harddisk ครับ ให้กลับไปติดต่อ
    ร้านที่เราซื้อมา (ถ้าผมซื้อมาสักปีนึงแล้วจำไม่ได้ว่าซื้อร้านไหนหละ หรือกลับไปร้านแล้วเค้า
    ไม่รับผิดชอบหละ)

อ้าว งานเข้าครับ อุตส่าห์นั่งรถมาถึงนี่ (ศูนย์ Samsung พันทิพย์) ไม่รับเคลมซะงั้น
    ถ้ารู้มาก่อนคงซื้อยี่ห้ออื่นครับ

พอโทรไปศูนย์บริการก็ตอบแบบเดีียวกันครับ ว่าให้ไปติดต่อร้านที่ซื้อมา หรือไม่ก็
    ไปลงทะเบียนในหน้าเว็บแล้วจะมีพนักงานติดต่อมาอีกที (ซึ่งไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน)
    แล้วไงละครับทีนี้ กลายเป็นไม่รู้จะเคลมได้มั้ย แล้วจะได้เมื่อไหร่ ผมเลยต้องเสียตังส์
    ซื้อตัวใหม่ (ยี่ห้ออื่นนะครับ)

ผมเลยสันนิษฐานว่า Harddisk ของ Samsung ต้องมีปัญหาเยอะ มีคนมาเคลมเยอะจนต้องเปลี่ยนนโยบาย

จึงมาแจ้งเพื่อนๆครับว่าควรจะพิจารณาก่อนซื้อนะครับ เพราะราคาของแต่ละยี่ห้อก็ไม่ได้แตกต่างกันมาก
    ซื้อมาแล้วบอกว่า warranty 3ปี แต่พอจะเคลมจริงๆกลับยากเย็น

ถ้าพนักงานของ Samsung มาอ่านเจอก็ช่วยพิจารณาปรับนโยบายให้ดีขึ้นด้วยนะครับ (ไม่ใช่ปรับให้มันแย่ลง)

งดซื้อแบรนด์นี้

Comment

กำ ในเครื่อง มี 4 ลูก o_O"

Comment

งานเข้าเลยทีนี้ ชื้อจากกรุงเทพ บ้านอยู่เชียงราย ต้องไปเคลมเองที่กรุงเทพหรือนี่
        ถ้าเข้าใจผิดต้องขอ อภัย

Comment

ศูนย์ไม่รับแต่ตัวแทนจำหน่ายรับหรือปล่าว เช่น Dcom Synnex Asys 4-sys

Comment

Originally posted by birdkmutt View Post
            ศูนย์ไม่รับแต่ตัวแทนจำหน่ายรับหรือปล่าว เช่น Dcom Synnex Asys 4-sys
            ศูนย์ Samsung โดยตรงเลยนะ

Dcom Synnex Asys 4-sys >>>รับเครมปกติ กำ

Comment

กำ

Comment

ไม่ค่อยมั่นใจ ยี่ฮ้อนี้นานแล้วครับ ยกเว้น TV

Comment

ดีที่ใช้ sg

Comment

Dcom Synnex Asys 4-sys ไม่ได้เป็นตัวแทนจำหน่าย Samsung ครับ Samsung ไทย เป็นตัวแทนจำหน่ายเอง

แถมเมื่อกี้ไปลงทะเบียนเคลมในเว็บตามที่พนักงานศูนย์บริการซัมซุงแนะนำ พอทำเสร็จระบบให้พิมพ์ใบเคลมออกมาครับ
                    พร้อมให้ tracking number เรียบร้อย แต่ที่อยู่ที่ส่งเคลมให้ส่งไป สิงคโปร์ครับ เวรกรรม ดูกี่ทีเราก็ระบุที่อยู่ตัวเองในไทยนะ

Comment

วันนี้ผมซื้อตัวใหม่มาก็เป็น Seagate เช่นกันครับ

Comment

อืมก็ใช่ไงครับ ต้องเครมผ่าน (ร้านที่ซื้อมาอย่างเดียวเลย) ศูนย์ Sumsung เค้าไม่รับเคลม คือท่านมีวอยย์ประกันของที่ไหนก็ต้องเคลมผ่านที่นั่น

ชั่วโมงนี้นะครับ เอาแต่เรื่องประกันนะไม่เอาเรื่อง

ประสิทธิภาพสูงสุดของสเป๊ก ผมเลือก WD ประกัน Com7 Synnex เท่านั้นอ่ะ

เคลมแบบนี้เกิดร้านเจ๊งหรือย้ายที่อยู่ ผมไม่ตายหรือ ???? ก็รู้ๆกันอยู่ว่าโลกสมัยนี้อะไรๆก็เกิดขึ้นได้กับธุระกิจ
                        Last edited by ITSCI; 29 Sep 2010, 15:17:17.

Comment

^^
                          ^^
                          นั่นซิแปลกแล้วมันจะติดวอยไว้ทำใม

Comment

Seagate ประกันห่วย Samsung เครมผ่านร้านที่ซื้อ
                            ฝากอนาคตไว้กับ Hitachi กับ WD ละกัน

Comment

กรรม ซื้อมาลุกนึง บอกประกัน 5 ปี ดีคอม จำร้านที่ซื้อไม่ได้ซะด้วย -

Comment

Working...
                              X