overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 53
    OverclockZone Member eNTieNDo's Avatar

Default และแล้ว GTX460 ผมก็กลับบ้านเก่า ท่านใดมีประสบการณ์เคลมกลับ TKCom แนะนำด้วยนะครับ ^^

ผมอยู่ขอนแก่นครับ อาทิตย์หน้ามีธุระจะเข้ากรุงเทพพอดี สงสัยมันเห็นผมจะเข้ากรุงเทพ มันเลยอยากตามเข้าไปด้วย T T

เลยอยากมาขอคำแนะนำ จากท่านที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำสาขาที่เคลมได้ง่ายๆ ทีครับ ไม่อยากไปเสียเทียวเลยครับเดินทางไกลเอาเรื่องเลย

อาการคือ พอเสียบการ์ดแล้วใช้งานไปเครื่องจะค้างเลยครับ ไม่มีอาการภาพแตกนะครับ แค่ค้างไปเฉยๆ ครับ และระยะเวลาก็จะต่างกันไปครับ บางทีก็ค้างตอนกำลังเล่นเกมอยู่ บางที่ก็ค้างตอนกำลังจะเข้าวินโดว์

ที่ผมแน่ใจว่าเป็นที่การ์ดจอเพราะว่า ผมได้เอาตัวการ์ดไปลองกับเครื่องอื่นแล้วก็เป็นครับ และผมถอดการ์ดจอออกมาใช้ออนบอร์ดก็ใช้งานได้ปกติครับ

การ์ดจอผม Palit gtx460 1GB ครับ

รบกวนด้วยนะครับ ^^

เพิ่มรูปครับ ใส่ได้ข้อความละ 3 รูป ผมแทรกเข้าไปในแต่ละข้อความของผมนะครับ

อันนี้ลิ้งรูปใหญ่ครับ
    1
    2
    3
    4
    5
    6
    7
    8
    9
    10
    11
    12
    รูป รูป
    Last edited by eNTieNDo; 30 Sep 2010 at 08:15:27.

OverclockZone Member Striken's Avatar
    เซียร์/รังสิต/ปทุมธานี

เช็ค temp รึยังครับ ว่าเท่าไหร่ช่วงที่ใช้งานก่อนจะดับ

OverclockZone Member zerocs's Avatar

เคยเคลม Power I... ถ้ามีของเปลี่ยนให้ทันทีครับ
    ถ้าไม่มีอัพรุ่นได้

OverclockZone Member

เคยมีประสบการณ์เคลม g.skill trident 1600 mhz 3x2 gb
    ทางร้านต้องส่งไปเคลมต่างประเทศ ประมาณ 1 เดือนเต็มๆเป็นอย่างน้อย
    ถึงจะได้ตัวใหม่กลับมา
    ผมเคยขอทางร้าน เปลี่ยนเป็นตัว 2000 mhz ได้หรือไม่
    เพราะทางร้านมีขายอยู่ ราคาก็เท่ากัน (ตอนผมซื้อ 1600 mhz ราคาเท่ากับ 2000 mhz)
    และตัวชิปก็เป็นรุ่นเดียวกัน
    แต่ร้านไม่ยอม ต้องส่งผู้ผลิตสถานเดียว

OverclockZone Member teung00's Avatar

ขอนแก่นมีร้านรับฝากเคลม ร้าน tk อยู่นะ

taukung's Avatar

Quote Originally Posted by dragon_horse View Post
    เคยมีประสบการณ์เคลม g.skill trident 1600 mhz 3x2 gb
    ทางร้านต้องส่งไปเคลมต่างประเทศ ประมาณ 1 เดือนเต็มๆเป็นอย่างน้อย
    ผมเคยขอทางร้าน เปลี่ยนเป็นตัว 2000 mhz ได้หรือไม่
    เพราะทางร้านมีขายอยู่ ราคาก็เท่ากัน (ตอนผมซื้อ 1600 mhz ราคาเท่ากับ 2000 mhz)
    แต่ร้านไม่ยอม ต้องส่งผู้ผลิตสถานเดียว
    ไม่เห็นเหมือนตอนขายเลย
    ตอนขายบอก
    เสียปุ๊ป เปลี่ยนตัวใหม่

OverclockZone Member eNTieNDo's Avatar

อุณหภูมิปกติครับ บางที่ค้างที่ 39 องศาก็มีครับ

ที่รับเคลมขอนแก่นใช่ท่าน jill ขอนแก่นลิ้งไหมครับ แต่พอดีว่าจะได้ไปกรุงเทพพอดีน่ะครับ เลยมาตั้งถามดูเผื่อจะได้เอาเข้าไปเคลมเองเลยครับ อยากได้กลับมาใช้ไวๆ ดันมาเสียเอาตอนที่เกมออกมารึ่มเลย -..-

ผมหาอ่านกระทู้เก่าๆ บอกว่าคุณต้นดูแลดี คุณต้นอยู่ที่สาขาไหนครับ ต้องโทรเข้าไปก่อนหรือเปล่า ^^
    รูป รูป
    Last edited by eNTieNDo; 30 Sep 2010 at 08:03:13.

OverclockZone Member yen04's Avatar

Quote Originally Posted by taukung View Post
    ไม่เห็นเหมือนตอนขายเลย
    ตอนขายบอก
    เสียปุ๊ป เปลี่ยนตัวใหม่
    เปลี่ยนใหม่ แต่ไม่ได้บอกว่าเมื่อไหร่ (ในกรณีไม่มีของ)

OverclockZone Member ITSCI's Avatar
    ณ ในเครือจักรภพนครราชสีมา

ขอดู Spec ท่านหน่อยสิครับ

OverclockZone Member ohmmo144's Avatar

เอามาเคลมเลยครับ ว่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ไหม
    ถ้าไม่เปลี่ยนจะได้ขายของผมทิ้งเลย 555
    แล้วหันไปหาเจ้าอื่นๆ

OverclockZone Member kobain07's Avatar

เคยเคลม TK พันทิพย์ ประตูน้ำ ชั้น 1 Palit gtx465 1GB (ร้านผู้หญิง ไม่ใช่เฮียต้นนะ) เค้าให้บอกอาการเสีย เขียนเบอร์โทรไว้ ให้เราเดินเล่น ขอเช็คของสัก 30 นาที เขาก็โทรมาให้ไปรับตัวใหม่ได้เลย ผมว่าเขาก็บริการดีนะครับ ถ้าเรามั่นใจว่าของเราไม่มีปัญหาจริงๆ....ก็ไม่ต้องหวั่นครับ บอกไปว่าเราอยู่ต่างจังหวัด ต้องรีบกลับ ไม่มีเวลาเข้ามาบ่อยๆ เขาน่าจะเข้าใจนะครับ หรือถ้าไม่มั่นใจก็ร้านคุณต้น TK เหมือนกันแต่อยู่ตรงข้าม โซนกลางๆแหละ ลองถามๆ หาดู ขอให้โชคดีครับ

spec เครื่องผมครับ
    1055T@4050MHz
    RAM G.Skill TD 1600MHz
    HDD 80x3RAID0 + 640GB
    Power GA ODIN 800W

ท่านใดพอจะมีเบอร์คุณต้นไหมครับ อยากลองโทรไปก่อนครับ PM มาก็ได้ครับ ^^
    รูป รูป
    Last edited by eNTieNDo; 30 Sep 2010 at 08:05:54.

Quote Originally Posted by kobain07 View Post
    เคยเคลม TK พันทิพย์ ประตูน้ำ ชั้น 1 Palit gtx465 1GB (ร้านผู้หญิง ไม่ใช่เฮียต้นนะ) เค้าให้บอกอาการเสีย เขียนเบอร์โทรไว้ ให้เราเดินเล่น ขอเช็คของสัก 30 นาที เขาก็โทรมาให้ไปรับตัวใหม่ได้เลย ผมว่าเขาก็บริการดีนะครับ ถ้าเรามั่นใจว่าของเราไม่มีปัญหาจริงๆ....ก็ไม่ต้องหวั่นครับ บอกไปว่าเราอยู่ต่างจังหวัด ต้องรีบกลับ ไม่มีเวลาเข้ามาบ่อยๆ เขาน่าจะเข้าใจนะครับ หรือถ้าไม่มั่นใจก็ร้านคุณต้น TK เหมือนกันแต่อยู่ตรงข้าม โซนกลางๆแหละ ลองถามๆ หาดู ขอให้โชคดีครับ
    จะลองดูนะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ ^^
    รูป รูป
    Last edited by eNTieNDo; 30 Sep 2010 at 08:06:51.

OverclockZone Member papk's Avatar
    อุทัยธานี นครสวรรค์

Quote Originally Posted by eNTieNDo View Post
    ผมอยู่ขอนแก่นครับ อาทิตย์หน้ามีธุระจะเข้ากรุงเทพพอดี สงสัยมันเห็นผมจะเข้ากรุงเทพ มันเลยอยากตามเข้าไปด้วย T T

เลยอยากมาขอคำแนะนำ จากท่านที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำสาขาที่เคลมได้ง่ายๆ ทีครับ ไม่อยากไปเสียเทียวเลยครับเดินทางไกลเอาเรื่องเลย

อาการคือ พอเสียบการ์ดแล้วใช้งานไปเครื่องจะค้างเลยครับ ไม่มีอาการภาพแตกนะครับ แค่ค้างไปเฉยๆ ครับ และระยะเวลาก็จะต่างกันไปครับ บางทีก็ค้างตอนกำลังเล่นเกมอยู่ บางที่ก็ค้างตอนกำลังจะเข้าวินโดว์

ที่ผมแน่ใจว่าเป็นที่การ์ดจอเพราะว่า ผมได้เอาตัวการ์ดไปลองกับเครื่องอื่นแล้วก็เป็นครับ และผมถอดการ์ดจอออกมาใช้ออนบอร์ดก็ใช้งานได้ปกติครับ

การ์ดจอผม Palit gtx460 1GB ครับ

รบกวนด้วยนะครับ ^^
    พึ่งเป็นหรอครับ ใช้มานานยังอ่ะ ตัวเดียวกับผมเลย มีเสียว แหะๆ เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ

OverclockZone Member BeginOnline's Avatar

Quote Originally Posted by dragon_horse View Post
    แต่ของผมเปลี่ยนให้เลยนะครับ รุ่น g.skill trident 1600 mhz 3x2 gb เขามีของ ( ช่วงที่มีกระทู้เช็คเรทติ้งบรรดาร้านใน 1000ทิพย์)

neos1008's Avatar
    ณ.บางใหญ่ กลับมาสู้กันต่อ

พวกของที่มีแต่วอยด์ร้าน ไม่มีศูนย์ในไทยจะเป็นแบบนี้หรือเปล่า ต้องส่งเคลมต่างประเทศตลอด รอที1-2เดือน

OverclockZone Member

โทษครับ ลืมบอกไป เดี๋ยวจะกลายเป็นว่า ไม่ยุติธรรมกับร้าน
    คือทางร้านเขาก็ให้ยืมแรมขนาด 2x1 กิ๊ก มาใช้แก้ขัดไปก่อน ระหว่างรอเคลมแรม
    ก็ถือว่ายังมีข้อดีอยู่บ้าง...แต่แรมขนาด 2 กิ๊ก ผมใช้คอมพ์ได้แค่เล่นเน็ต โปรแกรมออฟฟิศเท่านั้น
    เล่นเกมใหม่ๆไม่ได้เลย...อืดโคตะระ
    อย่างไรก็ดี ผมคิดว่า ทางร้านควรยอมเปลี่ยนตัวใหม่ให้ผมได้เลย
    เพราะตอนผมส่งเคลมกับร้าน ไม่มี trident 1600 mhz วางขายที่ร้านแล้ว
    ก็ควรเปลี่ยนเป็นตัว 2000 mhz ที่เป็นชิปรุ่นเดียวกัน ราคาเท่ากันให้ผมได้เลยสิครับ
    Last edited by dragon_horse; 30 Sep 2010 at 05:31:17.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

OverclockZone Member BEAM ME06's Avatar

แต่งการ์ดเนียนๆนะครับ ระวังเจอแบบนี้"การ์ดจอมีคราบออกไซด์ ผิดเงื่อนไขการรับประกันนะ"
    อยากได้เบอร์คุณต้นหลังไมค์ครับ

อ่าฟังแล้วเริ่มเสียวๆ ขอถ่ายรูปเพิ่มหลักฐานไว้ก่อนครับ ไว้หากล้องที่ชัดๆกว่านี้ได้จะเอามาใหม่ครับ เพิ่มรูปที่ rep. แรกนะครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks