Announcement

Collapse
No announcement yet.

และแล้ว GTX460 ผมก็กลับบ้านเก่า ท่านใดมีประสบการณ์เคลมกลับ TKCom แนะนำด้วยนะครับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• และแล้ว GTX460 ผมก็กลับบ้านเก่า ท่านใดมีประสบการณ์เคลมกลับ TKCom แนะนำด้วยนะครับ ^^

ผมอยู่ขอนแก่นครับ อาทิตย์หน้ามีธุระจะเข้ากรุงเทพพอดี สงสัยมันเห็นผมจะเข้ากรุงเทพ มันเลยอยากตามเข้าไปด้วย T T

เลยอยากมาขอคำแนะนำ จากท่านที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำสาขาที่เคลมได้ง่ายๆ ทีครับ ไม่อยากไปเสียเทียวเลยครับเดินทางไกลเอาเรื่องเลย

อาการคือ พอเสียบการ์ดแล้วใช้งานไปเครื่องจะค้างเลยครับ ไม่มีอาการภาพแตกนะครับ แค่ค้างไปเฉยๆ ครับ และระยะเวลาก็จะต่างกันไปครับ บางทีก็ค้างตอนกำลังเล่นเกมอยู่ บางที่ก็ค้างตอนกำลังจะเข้าวินโดว์

ที่ผมแน่ใจว่าเป็นที่การ์ดจอเพราะว่า ผมได้เอาตัวการ์ดไปลองกับเครื่องอื่นแล้วก็เป็นครับ และผมถอดการ์ดจอออกมาใช้ออนบอร์ดก็ใช้งานได้ปกติครับ

การ์ดจอผม Palit gtx460 1GB ครับ

รบกวนด้วยนะครับ ^^

เพิ่มรูปครับ ใส่ได้ข้อความละ 3 รูป ผมแทรกเข้าไปในแต่ละข้อความของผมนะครับ

อันนี้ลิ้งรูปใหญ่ครับ
    1
    2
    3
    4
    5
    6
    7
    8
    9
    10
    11
    12
    Attached Files
    Last edited by eNTieNDo; 30 Sep 2010, 08:15:27.

เช็ค temp รึยังครับ ว่าเท่าไหร่ช่วงที่ใช้งานก่อนจะดับ

Comment

เคยเคลม Power I... ถ้ามีของเปลี่ยนให้ทันทีครับ
      ถ้าไม่มีอัพรุ่นได้

Comment

เคยมีประสบการณ์เคลม g.skill trident 1600 mhz 3x2 gb
        ทางร้านต้องส่งไปเคลมต่างประเทศ ประมาณ 1 เดือนเต็มๆเป็นอย่างน้อย
        ถึงจะได้ตัวใหม่กลับมา
        ผมเคยขอทางร้าน เปลี่ยนเป็นตัว 2000 mhz ได้หรือไม่
        เพราะทางร้านมีขายอยู่ ราคาก็เท่ากัน (ตอนผมซื้อ 1600 mhz ราคาเท่ากับ 2000 mhz)
        และตัวชิปก็เป็นรุ่นเดียวกัน
        แต่ร้านไม่ยอม ต้องส่งผู้ผลิตสถานเดียว

Comment

ขอนแก่นมีร้านรับฝากเคลม ร้าน tk อยู่นะ

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
            เคยมีประสบการณ์เคลม g.skill trident 1600 mhz 3x2 gb
            ทางร้านต้องส่งไปเคลมต่างประเทศ ประมาณ 1 เดือนเต็มๆเป็นอย่างน้อย
            ผมเคยขอทางร้าน เปลี่ยนเป็นตัว 2000 mhz ได้หรือไม่
            เพราะทางร้านมีขายอยู่ ราคาก็เท่ากัน (ตอนผมซื้อ 1600 mhz ราคาเท่ากับ 2000 mhz)
            แต่ร้านไม่ยอม ต้องส่งผู้ผลิตสถานเดียว
            ไม่เห็นเหมือนตอนขายเลย
            ตอนขายบอก
            เสียปุ๊ป เปลี่ยนตัวใหม่

Comment

อุณหภูมิปกติครับ บางที่ค้างที่ 39 องศาก็มีครับ

ที่รับเคลมขอนแก่นใช่ท่าน jill ขอนแก่นลิ้งไหมครับ แต่พอดีว่าจะได้ไปกรุงเทพพอดีน่ะครับ เลยมาตั้งถามดูเผื่อจะได้เอาเข้าไปเคลมเองเลยครับ อยากได้กลับมาใช้ไวๆ ดันมาเสียเอาตอนที่เกมออกมารึ่มเลย -..-

ผมหาอ่านกระทู้เก่าๆ บอกว่าคุณต้นดูแลดี คุณต้นอยู่ที่สาขาไหนครับ ต้องโทรเข้าไปก่อนหรือเปล่า ^^
              Last edited by eNTieNDo; 30 Sep 2010, 08:03:13.

Comment

Originally posted by taukung View Post
                ไม่เห็นเหมือนตอนขายเลย
                ตอนขายบอก
                เสียปุ๊ป เปลี่ยนตัวใหม่
                เปลี่ยนใหม่ แต่ไม่ได้บอกว่าเมื่อไหร่ (ในกรณีไม่มีของ)

Comment

ขอดู Spec ท่านหน่อยสิครับ

Comment

เอามาเคลมเลยครับ ว่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ไหม
                    ถ้าไม่เปลี่ยนจะได้ขายของผมทิ้งเลย 555
                    แล้วหันไปหาเจ้าอื่นๆ

Comment

เคยเคลม TK พันทิพย์ ประตูน้ำ ชั้น 1 Palit gtx465 1GB (ร้านผู้หญิง ไม่ใช่เฮียต้นนะ) เค้าให้บอกอาการเสีย เขียนเบอร์โทรไว้ ให้เราเดินเล่น ขอเช็คของสัก 30 นาที เขาก็โทรมาให้ไปรับตัวใหม่ได้เลย ผมว่าเขาก็บริการดีนะครับ ถ้าเรามั่นใจว่าของเราไม่มีปัญหาจริงๆ....ก็ไม่ต้องหวั่นครับ บอกไปว่าเราอยู่ต่างจังหวัด ต้องรีบกลับ ไม่มีเวลาเข้ามาบ่อยๆ เขาน่าจะเข้าใจนะครับ หรือถ้าไม่มั่นใจก็ร้านคุณต้น TK เหมือนกันแต่อยู่ตรงข้าม โซนกลางๆแหละ ลองถามๆ หาดู ขอให้โชคดีครับ

Comment

spec เครื่องผมครับ
                        1055T@4050MHz
                        RAM G.Skill TD 1600MHz
                        HDD 80x3RAID0 + 640GB
                        Power GA ODIN 800W

ท่านใดพอจะมีเบอร์คุณต้นไหมครับ อยากลองโทรไปก่อนครับ PM มาก็ได้ครับ ^^
                        Last edited by eNTieNDo; 30 Sep 2010, 08:05:54.

Comment

Originally posted by kobain07 View Post
                          เคยเคลม TK พันทิพย์ ประตูน้ำ ชั้น 1 Palit gtx465 1GB (ร้านผู้หญิง ไม่ใช่เฮียต้นนะ) เค้าให้บอกอาการเสีย เขียนเบอร์โทรไว้ ให้เราเดินเล่น ขอเช็คของสัก 30 นาที เขาก็โทรมาให้ไปรับตัวใหม่ได้เลย ผมว่าเขาก็บริการดีนะครับ ถ้าเรามั่นใจว่าของเราไม่มีปัญหาจริงๆ....ก็ไม่ต้องหวั่นครับ บอกไปว่าเราอยู่ต่างจังหวัด ต้องรีบกลับ ไม่มีเวลาเข้ามาบ่อยๆ เขาน่าจะเข้าใจนะครับ หรือถ้าไม่มั่นใจก็ร้านคุณต้น TK เหมือนกันแต่อยู่ตรงข้าม โซนกลางๆแหละ ลองถามๆ หาดู ขอให้โชคดีครับ
                          จะลองดูนะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ ^^
                          Last edited by eNTieNDo; 30 Sep 2010, 08:06:51.

Comment

Originally posted by eNTieNDo View Post
                            ผมอยู่ขอนแก่นครับ อาทิตย์หน้ามีธุระจะเข้ากรุงเทพพอดี สงสัยมันเห็นผมจะเข้ากรุงเทพ มันเลยอยากตามเข้าไปด้วย T T

เลยอยากมาขอคำแนะนำ จากท่านที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำสาขาที่เคลมได้ง่ายๆ ทีครับ ไม่อยากไปเสียเทียวเลยครับเดินทางไกลเอาเรื่องเลย

อาการคือ พอเสียบการ์ดแล้วใช้งานไปเครื่องจะค้างเลยครับ ไม่มีอาการภาพแตกนะครับ แค่ค้างไปเฉยๆ ครับ และระยะเวลาก็จะต่างกันไปครับ บางทีก็ค้างตอนกำลังเล่นเกมอยู่ บางที่ก็ค้างตอนกำลังจะเข้าวินโดว์

ที่ผมแน่ใจว่าเป็นที่การ์ดจอเพราะว่า ผมได้เอาตัวการ์ดไปลองกับเครื่องอื่นแล้วก็เป็นครับ และผมถอดการ์ดจอออกมาใช้ออนบอร์ดก็ใช้งานได้ปกติครับ

การ์ดจอผม Palit gtx460 1GB ครับ

รบกวนด้วยนะครับ ^^
                            พึ่งเป็นหรอครับ ใช้มานานยังอ่ะ ตัวเดียวกับผมเลย มีเสียว แหะๆ เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                              แต่ของผมเปลี่ยนให้เลยนะครับ รุ่น g.skill trident 1600 mhz 3x2 gb เขามีของ ( ช่วงที่มีกระทู้เช็คเรทติ้งบรรดาร้านใน 1000ทิพย์)

Comment

Working...
                              X