overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24
    OverclockZone Member isa389's Avatar

Default ข้อพึงระวังเมื่อส่งของกับไปรษณีย์ไทย

ชดใช้ค่าเสียหายตามมูลค่าสิ่งของบรรจุ แต่ไม่เกินวงเงินชดใช้ค่าเสียหายอย่างสูง
    Last edited by isa389; 29 Sep 2010 at 15:17:08.

OverclockZone Member paaekung's Avatar

มันโยนอย่างเดียวเวลาขนส่ง

OverclockZone Member kickmeekub's Avatar
    นนทบุรีศรีรามเทพนคร (ผิดที่เปล่า)

ชด ใช้ ค่า เสีย หาย แค่ 1 พัน บาท งั้น หรือ

OverclockZone Member

อยากรู้ไปรษณีย์ ลงทะเบียน กับพัสดุไปรษณีย์แตกต่างกันไง ค่าส่งแพงกกว่ากันเหรอ?

ผมเคยส่งเคลมแรมแบบลงทะเบียนไปแล้วไปรษณีย์มันทำแรมผมหาย
    โทรติดต่อไปมันอ้างว่าของยังอยู่ที่ไปษณีย์อยู่เลย ผมก็อีเมล์ไปแจ้ง สคบ. ซะได้เรื่องเลย

OverclockZone Member captainkid's Avatar
    Veteran Officer @ ลาดหญ้า เมืองกาญจนบุรี

EMS ประกันราคาของ ไม่เกิน 20,000

ส่ง EAH5970 ไม่ได้ละ ราคาเกิน -*-

OverclockZone Member golf47's Avatar

เอ่อ

OverclockZone Member m10621's Avatar
    หลังวัดชัยมงคล แพร่

แม่ง...ไทยแลนด์ (ถึงว่าแดงออกมาเยอะ)

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

ผมเสียความรู้สึกกับ ไปรษณีไทยที่สาขา ท่าตะโก นครสวรรค์มากครับ เจ้าหน้าที่ ส่งมอบของ ถามกวน... ผมครับ และเรื่องมากครับว่าผมหาว่าผมไม่ตัด กวนจริงๆไอ้นี้
    จะร้องเรียนที่ไหนดีครับ ผมอุตสาไปรับเองที่ไปรษณีไม่ให้มันมาส่งที่บ้านนะครับ

ไปรษณีไทย สุดยอด

เคยซั่งซื้อกรอบโทรศัพท์ พันกว่าบาท

ไอเราก็รอแล้วรอเร่า ว่าทำไมไม่มา ส่งแบบ Ems นะ

เจ็ดวันก็แล้ว ก็เลยเช็คดูในเวปไปรษณี ถึงได้เห็นว่าของเรานะ มีคนเซ็นรับไปแล้ว
    แต่ไม่รู้บ้านไหน

เราก็เลยไปตามที่ไปรษณี มันก็ไม่ยอมรับว่าส่งผิดบ้าน บอกมีคนรับไปแล้ว

ตอนหลังมันเห็นเราไม่ยอม มันบอกจะชดใช้ให้

แล้วตอนนี้ก็หายหัวเงียบไปเลย

ก็เลยคิดว่าชั่วหัวแมม ไม่อยากจะไปตามให้เสียเวลา

ไม่คุ้มค่าของ ที่จะต้องเทียวไร้เทียวขื่อตามไปทำเรื่องที่ไปรษณี

ใครจะส่งอะไรก็ระวังกันด้วยนะครับ ถ้ายิ่งเป็นของแพงๆ

มันไม่รับผิดชอบหรอก

OverclockZone Member sra26's Avatar

ต้องส่งแบบรับประกันครับ
    แจ้งมูลค่าสินค้าที่จะส่งแบบรับประกัน
    ว่าสินค้านี้จะให้รับประกันกี่บาท
    ตั้งแต่ 1000 บาทขึ้นไป

มันจะห่ออย่างดีมาก ติดสติกเกอร์ใส รอบกล่อง
    พร้อมเราต้องเซ็นต์ทุกมุมรอบกล่องกันการเปิดระหว่างทางอีกต่างหาก

ให้ชัวร์ส่งแบบรับประกับพร้อมระบุให้ลูกค้าไปรับเองที่ไปรษณีย์
    ใกล้บ้านที่สุดเอา เพื่อเปิดเช็คสินค้าต่อหน้า

OverclockZone Member xcover's Avatar

ท่านรู้อยู่แล้วว่าเขาจะโยนก็แพ๊คให้ดีครับ ผมส่งด้วยรับด้วยก็ยังไม่เคยมีผิดคิวเลยซักครั้งครับ

OverclockZone Member exker's Avatar
    งามวงศ์วาน - สระบุรี

ถ้าความเสียหายเกิดจากความประมาทเลินเล่อของ พนง. ใครที่มีมูลค่าของสูงๆ ก็ฟ้องมูล ละเมิดได้ครับ ฟ้องได้เต็มจำนวนแน่นอน

OverclockZone Member underblack's Avatar
    www.facebook.com/underblackphoto

Quote Originally Posted by xcover View Post
    ท่านรู้อยู่แล้วว่าเขาจะโยนก็แพ๊คให้ดีครับ ผมส่งด้วยรับด้วยก็ยังไม่เคยมีผิดคิวเลยซักครั้งครับ

Quote Originally Posted by xcover View Post
    เห็นด้วยครับ ผมก็ยังไม่เคยเจอปัญหาเท่าไหร่ก็มีแต่ช้าบ้างไปวัน 2 วัน

OverclockZone Member warut_it's Avatar

ถ้าได้รับความไม่สะดวกของการบริการหรือมีข้อร้องเรียน Call Center 1545 ครับ ทุกปัญหาจะได้นำไปพัฒนาการบริการครับ

OverclockZone Member i3allooN's Avatar

อ่ะนะ ผมเคยส่งสร้อยข้อมือทอง ไม่กี่หลึงหรอก แต่หายจ้อยไปเลย -..-

OverclockZone Member darkdonut's Avatar

เพิ่งรู้หรอว่ารัฐวิสาหะกิจไทยเป็นยังไง
    ถ้าเมืองไทยมี
    1.ไปรษณีย์เอกชน
    2.รถไฟเอกชน
    3.ไฟฟ้าเอกชน
    4.ปะปาเอกชน
    5.3G เอกชน

คุณคิดว่า จะเป็นยังไงครับ ทั้ง 5 อย่างข้างต้น คงเงียบน่าดู
    อิอิ

OverclockZone Member teraphon's Avatar
    Sirom Rd. Saladang

Quote Originally Posted by darkdonut View Post
    เพิ่งรู้หรอว่ารัฐวิสาหะกิจไทยเป็นยังไง
    ถ้าเมืองไทยมี
    1.ไปรษณีย์เอกชน
    2.รถไฟเอกชน
    3.ไฟฟ้าเอกชน
    4.ปะปาเอกชน
    5.3G เอกชน

คุณคิดว่า จะเป็นยังไงครับ ทั้ง 5 อย่างข้างต้น คงเงียบน่าดู
    อิอิ
    ผมคิดว่าคงเจ๊งไปเลยแหละเมืองไทยฮ่า ๆ
    เท่าที่สังเกตุบริษัทที่ที่ต้องส่งของพัสดุผมเห็นน้อยมากที่ใช้ไปรษณีย์ไทย ส่วนมากจะเห็น พวก เฟดเอ็กซ์ พวก DSL ซะมากกว่า

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

ผมก็ใช้ไปรษณีย์ไทยมาหลายปีนะครับ ส่งผิดบ้านก็2-3ครั้งได้ แต่เค้าก็ไปตามคืนได้ทุกครั้ง มีอยู่ครั้งนึงคนขายใส่บ้านเลขที่ผิด เค้าก็ยังจำได้ว่าเป็นชื่อผม มาส่งให้ถึงบ้าน

OverclockZone Member moteabc's Avatar
    แยกศรีเทพา สมุทรปราการ

ผมทั้งรับทั้งส่งของกับไปรษณีย์น่าจะมากกว่า 500 ครั้ง ไม่เคยใช้รับประกัน ก็ไม่มีปัญหาของหายหรือเสียหายอะไรนะครับ ส่งพัสดุธรรมดามูลค่าของหลายพันบาท ก็ไปถึงปกติดี
    เราเองก็พยายามแพ็คดีๆ เขียนจ่าหน้าที่อยู่ผู้รับให้อ่านง่ายๆตัวใหญ่ๆชัดๆ
    Last edited by moteabc; 30 Sep 2010 at 19:11:29.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks