Announcement

Collapse
No announcement yet.

i5-750 เล่นกับบอร์ด asus P7P55D ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i5-750 เล่นกับบอร์ด asus P7P55D ดีไหมครับ

พอดีตอนนี้ มีตัว 750 แล้วครับ

อยากจะซื้อบอร์ดมาใส่ เล็งๆ ตัว P7P55D ไว้อยู่

อยากจะทราบว่าตัวนี้มันดีไหมครับ แล้วทำไมรุ่นมันเยอะจังครับ

เห็นราคามันก็ต่างกันเยอะ มากเลย ดูในเว็ป asus ก็ยัง งงง อยู่

การใช้งานขอ เป็นแรม DDR3 1600 กับ ทำ CF ได้แค่นี้พอครับ

ไม่เน้นไรมาก ...รบกวนเซียน อินเทล มาตอบด้วยครับ

พอดีผมเพิ่งย้ายค่ายมานะครับ อิอิ

ตัวที่เล็งใว้นั้นละ เมพละ
    หลับหู หลับตามลากก็ 4 GHz Up ละ
    ปล. เคยใช้ P7P55D EVO มา เมพ ขิงๆ

Comment

Originally posted by G_Seed View Post
      พอดีตอนนี้ มีตัว 750 แล้วครับ

อยากจะซื้อบอร์ดมาใส่ เล็งๆ ตัว P7P55D ไว้อยู่

อยากจะทราบว่าตัวนี้มันดีไหมครับ แล้วทำไมรุ่นมันเยอะจังครับ

เห็นราคามันก็ต่างกันเยอะ มากเลย ดูในเว็ป asus ก็ยัง งงง อยู่

การใช้งานขอ เป็นแรม DDR3 1600 กับ ทำ CF ได้แค่นี้พอครับ

ไม่เน้นไรมาก ...รบกวนเซียน อินเทล มาตอบด้วยครับ

พอดีผมเพิ่งย้ายค่ายมานะครับ อิอิ
      Originally posted by TWK. View Post
      ตัวที่เล็งใว้นั้นละ เมพละ
      หลับหู หลับตามลากก็ 4 GHz Up ละ
      ปล. เคยใช้ P7P55D EVO มา เมพ ขิงๆ
      +1 คุ้มราคา

Comment

แล้วจะเลือกตัวไหนดีครับ ใน P7P55D ครับ

งบ 4500 ใครจะปล่อย ก็ PM มาเลยครับ

Comment

คงไม่ทำ SLI ครับ ทำแต่ CF พอ อิอิ

Comment

Originally posted by G_Seed View Post
            แล้วจะเลือกตัวไหนดีครับ ใน P7P55D ครับ

งบ 4500 ใครจะปล่อย ก็ PM มาเลยครับ
            จัดของใหม่เลยครับ 4650 tk

Comment

Originally posted by toptakachi View Post
              จัดของใหม่เลยครับ 4650 tk
              โทษนะครับ แล้วตัว -LE ดีไหมครับ พอดีปกติตอนนี้ผมอยู่ ตจว

เลยต้องสั่งกับ the system อย่างเดียว สะดวกสุด อะครับ

ใน the system ขายแต่ -LE อะครับ

Comment

ถ้างบถึง 5500 แนะนำสอย P7P55D-E ครับ
                ตัวนี้จะซัพพอร์ต USB3 กับ SATA 6 Gb/s ด้วย

แต่หายากหน่อยนะครับ ลองไปถามที่ TKcom ดู
                ตอนผมหาเดินแทบจะทั่วพันทิพย์เลยล่ะ

Comment

เอ้อแล้ว ตัว P7P55-LX กับ P7P55D-LE ต่างกันเยอะไหมครับ เห็นราคาต่างกันควร

ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะเอา ตัว -LE มือหนึ่ง ดีไหมนะครับ ดูจากใน the system

Comment

งบนี้ P7P55D คุ้มสุดแล้วครับ

Comment

P7P55-LX ไม่ค่อยเนียนเท่าใหร่
                      ถ้าจะเอาตัวนี้ เอา P55 UD3L เมพกว่า

Comment

Originally posted by toptakachi View Post
                        งบนี้ P7P55D คุ้มสุดแล้วครับ
                        ถามหน่อยได้ไหมครับ ?

ตัว P7P55D-LE มือหนึ่ง 3790
                        กับเอาตัว P7P55D มือสอง 3500
                        อันไหนจะคุ้มงับ

Comment

เดิม ๆ ไม่ต่างครับ ถ้า OC P7P55D ดีกว่า

ถ้าจะเอา P7P55D มือ 2 กัดฟันเอามือ 1 ดีกว่าครับ เห็นขาย ๆ กัน ราคา 4000 กันทั้งนั้น อีกทั้งประกันก็เหลือแค่ปีกว่าเอง ถ้าราคานี้แล้วประกันพึงเริ่มเดินไม่มาก ก็โอเคครับ

Comment

โทษนะครับ แล้วตัว -LE ดีไหมครับ พอดีปกติตอนนี้ผมอยู่ ตจว

เลยต้องสั่งกับ the system อย่างเดียว สะดวกสุด อะครับ

ใน the system ขายแต่ -LE อะครับ
                            โทรสั่งซื้อ TK เองเลยดีกว่านะครับ

Comment

M/B P7P55D ก็ดีครับ ลากไปที่ 3.79 ซิ้ง Coollermaster 212 hyhper+
                              Ramkingston clock ไปที่ 7-8-7-20-4
                              โดยรวมงบนี้ผมว่าคุ้มอยู่นะครับ

ช่วยดันครับ

Comment

Working...
                              X