overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ถามเรื่อง เคลม ของ D-Com

คนดีที่โลกรอ หมอโฮจุน
    Guest

Default ถามเรื่อง เคลม ของ D-Com

เท่าที่ทราบมา ถ้าเกิดว่าเราจะ นำไปเคลมที่ ศูนย์เองโดยไม่ผ่านร้านที่ ซื้อ สามารถทำได้ใช่ไหมครับ แล้วที่นี่เห็นมีคนโพส ว่าทางศูนย์เค้าจะถาม รหัสร้านที่เราไปซื้อด้วยหรอครับ แล้ว ไอ้รหัสนี่ ถ้าเราจำไม่ได้หรือยังไงนี่ ก็แสดงว่า ไม่สามารถเคลมได้ด้วยตัวเองหรอ
    ป.ล เวลาซื้อรหัสร้านมันติดอยู่ข้างกล่องหรือเปล่า
    ป.ล ป.ล ร้านคอมที่ พันทิพ ร้านไหนของคุณภาพดี ราคาไม่สูงมาก ครับแนะนำที Busitex ใช่ได้เปล่า

สุดท้าย กราบขอบพระคุณทุกท่านที่ สละเวลาอันมีค่ามีตอบ ขอให้มีเมียสวยๆ (เหมือนผม) อิอิ

ผู้มาเยือน
    Guest

รหัสที่ว่าอยู่บนตัวสินค้าครับ

คนดีที่โลกรอ หมอโฮจุน
    Guest

Quote Originally Posted by คนดีที่โลกรอ หมอโฮจุน View Post
    เท่าที่ทราบมา ถ้าเกิดว่าเราจะ นำไปเคลมที่ ศูนย์เองโดยไม่ผ่านร้านที่ ซื้อ สามารถทำได้ใช่ไหมครับ แล้วที่นี่เห็นมีคนโพส ว่าทางศูนย์เค้าจะถาม รหัสร้านที่เราไปซื้อด้วยหรอครับ แล้ว ไอ้รหัสนี่ ถ้าเราจำไม่ได้หรือยังไงนี่ ก็แสดงว่า ไม่สามารถเคลมได้ด้วยตัวเองหรอ
    ป.ล เวลาซื้อรหัสร้านมันติดอยู่ข้างกล่องหรือเปล่า
    ป.ล ป.ล ร้านคอมที่ พันทิพ ร้านไหนของคุณภาพดี ราคาไม่สูงมาก ครับแนะนำที Busitex ใช่ได้เปล่า

สุดท้าย กราบขอบพระคุณทุกท่านที่ สละเวลาอันมีค่ามีตอบ ขอให้มีเมียสวยๆ (เหมือนผม) อิอิ
    edit นิดหน่อยนะครับ รหัสที่ว่านี่คือ รหัสของร้านที่เราซื้อนะครับ ไม่ใช่รหัสสินค้า มันจำเป็นต้องใช้ในการไปเคลมที่ศูนย์ด้วยหรอครับ

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

ผมซื้อของจากงานคอมมาร์ท ตัวร้านอยู่ไหนไม่รู้ แต่ผมเคลมที่ D-com ตรงข้างๆร้าน 109 ที่เสรีเค้าไม่ถามครับ รับของไปแล้วเอาใบเคลมให้มา

OverclockZone Member tumza's Avatar
    ที่ไหนก็อยู่ได้ ถ้าสบายใจ

ถ้าเราไม่ได้เป็นร้านค้า เราต้องเคลมผ่าน Dcom Service ครับ ซึ่งจะมีอยู่ทุกจังหวัด ซึ่งเราจะไม่สามารถเอาไปเคลมที่สาขาได้ เพราะทางสาขาจะให้บริการกับร้านค้าเท่านั้น (ซึ่งต้องใช้รหัสร้านในการเคลม)

OverclockZone Member

อ่านแล้วยัง งง สรุปคือเราสามารถไปเคลมที่ Dcom ที่พันธ์ทิพย์ได้ด้วยตัวเองหรือป่าวอ่ะครับ ชาวยสรุปให้มือใหม่อย่างผมทีครับ

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

เหมือนว่า
    จะต้องไปเคลมกับ Dcom service ที่ตามปกติจะเป็นร้านค้า ไม่ได้ซื้อร้านเค้าแต่ถ้ามีป้าย D-com service ก็เคลมได้ครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

ดีคอมที่ขอนแก่นไม่รับเคลมนะครับบอกว่า ต้องไปเคลมร้านที่ซื้อมา แล้วค่อยให้ร้านมาติดติดกับดีคอมเอง (ที่ตึกคอม)

OverclockZone Member เสือไรเฟิล's Avatar

เอาเป็นว่า ถ้าเกิด ส่งเครมผ่านร้านได้ แต่ถ้าจะส่งศูนย์ใหญ่เลยก็ได้ เค้าจะให้ใบเครม มา แต่ผมพูดด้วยความจริง Dcom เริ่มห่วยลงหรือเจ้าอื่นดีขึ้นก็ไม่รู้อะนะ แต่ไม่ได้ 3 วันทำการอย่างที่มันโม้ แน่ๆ
    (หาแนวร่วมฟ้อง สคบ. 555555555)

OverclockZone Member Space_Monkey's Avatar

เคยแต่ไปเคลมที่ศูนย์ใหญ่อะครับ ซอยงามดูพลี ขึ้นไปชั้น4 เค้าจะมีใบให้กรอก Serial number ที่แปะเป็นบาร์โค๊ด บนของอะครับ แล้วก็กรอกรายละเอียดนิดหน่อยอาการที่เสีย แล้วก็นั่งรอสักพักอะครับ ถ้ามีของเค้าจะเปลี่ยนให้เลย แต่เเนะนำว่าควรโทรไปถามเค้าก่อนว่ามีของมั้ย จะได้ไม่เสียเวลาไป

Bookmarks

Bookmarks