Announcement

Collapse
No announcement yet.

bose c2 vs Audio engine A2 เสียงสูงไหนดีกว่าครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bose c2 vs Audio engine A2 เสียงสูงไหนดีกว่าครับ??

ใช้ c2 อยู่ครับ แต่รู้สึกว่าเบสมันฟังไม่ค่อยสนุก เลยอยากสอย a2 มาลองเลยอยากรู้ว่า เห็นมีแต่คนเทียบ a2 กับ m2 โดนเรื่องเบสนั้นไม่กังขา แต่เรื่องความละเอียดของดนตรี และเสียงสูงนี่สิครับ คือผมพอใจกับเสียงสูงของ c2 อยู่แล้ว จึงอยากทราบว่าเสียงสูง ความละเอียดของดนตรีของ a2 มันสู้ m2 ไม่ได้แต่ถ้าเทียบกับ c2 มันจะเป็นยังไงครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ผมกลัวว่าจะได้ เสียงสูงมาแทน แต่เสียงเบสยิ่งหายไปอีก ^^

ลำโพงคอมของโบส เด่นเรื่องเบสอยู่แล้วครับ

ส่วนตัวผมว่าเสียงแหลม c2 ไม่ค่อยเด่นนะ เด่นเสียงกลางต่ำ อย่างเดียวเลยครับ

ถ้ามีที่วางจัด c3 ไปเลยครับ มาแนวเสียงเดียวกัน เบสเยอะแน่ครับ แต่เบสจะหย่อนๆ เหมือนถึงน้ำใส่ลูกโป่ง

Comment

ครับ c2 นี่ดูเหมือนจะได้ midbass มามากกว่า บวมมากมายเลย

Comment

ดันจ้า

Comment

A2 ได้ทุกแนว

Comment

ผมใช้ T-Amp Muse M21 EX (ได้จาก OCZ นี่หละ 2xxx บาท) + Modurant Short Carnival 1 (ปิยะนัส 3พันทอนสิบบาท)
            หลังจากเบิร์นมาประมาณ 25 ชั่วโมง คุ้มค่ากับการลงทุน ฟังได้ทุกแนว

Comment

Originally posted by sirick View Post
              ผมใช้ T-Amp Muse M21 EX (ได้จาก OCZ นี่หละ 2xxx บาท) + Modurant Short Carnival 1 (ปิยะนัส 3พันทอนสิบบาท)
              หลังจากเบิร์นมาประมาณ 25 ชั่วโมง คุ้มค่ากับการลงทุน ฟังได้ทุกแนว
              หาซับมาเพิ่มอีกสักตัวสิครับ...สะใจขึ้นอีก ครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                หาซับมาเพิ่มอีกสักตัวสิครับ...สะใจขึ้นอีก ครับ
                ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
                แต่โดยรวมผมว่าเบสอยู่ในปริมาณที่มากพอสมควร และอีกอย่างสะใจมากไม่ได้ครับ อยู่ที่ออฟฟิศ

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

A2 ไปดีกว่าครับ เเต่เสียงสูง A2 ก็สู้ Bose m2ไม่ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ส่วนตัวเลือก Bose ครับ

ได้ลองฟัง
                        Bose C2 แนวเสียงจะใสกว่า
                        ส่วน A2 เสียงจะอู้ๆ ครับ
                        Last edited by Tod2521; 3 Dec 2010, 15:27:17.

Comment

A2 ดีกว่าครับ

Comment

กระทู้สมัยใหนหนิ

ไม่รู้สิ ผมเอา A2 ถึงเสียงจะห่วยกว่าก็เถอะ(ถ้าเป็นงั้นนะ) เพราะหน้าตาก็มีส่วนไม่น้อย

สวยรูปจูบเหม็นก็ไม่ใด้ ครั้นขี้เหร่ ถึงจะจูบหอมเท่าใหร่ แต่ดูทีไรมันก็ไม่สุนทรีย์ -*-

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

Comment

Working...
                              X