Announcement

Collapse
No announcement yet.

GALAXY GTX 460 ใส่:ซื้งค์ ZALMAN VF 3000 N ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Kanano View Post
    แฟน 450 - 460 มีเฮแล้วครับสำหรับคนที่อยากได้ซิ้งใหม่

GELID Introduces Icy Vision Rev. 2 Cooler, Supports GeForce GTX 460 and GTS 450 GPUs

http://www.techpowerup.com/131941/GE...-450-GPUs.html

บ้านเรารอกันสักพักคงจะมีมาขาย
    ถ้า เย็นก่าเดิม เยอะ จาลองเปลี่ยน heatsink vga ก็งานนี้ละ

Comment

Originally posted by lazyflure View Post
      ถ้า เย็นก่าเดิม เยอะ จาลองเปลี่ยน heatsink vga ก็งานนี้ละ
      คิดว่าเย็นลงแน่นอนครับต่อให้พัดลมปรับรอบไม่ได้ก็เหอะ ผลเทสมีทั้ง vmod ทั้ง ocz หาดูได้เลยครับ

Comment

มันเย็นขึ้นล่ะแน่ล่ะ..

ว่าแต่จะเปลี่ยนซิงค์เพื่ออะไรล่ะ
        - เปลี่ยนเพื่อเอาเงียบ(อยู่ที่พัดลม/รอบพัดลม) อันนี้ก็อาจไม่เย็นขึ้น..แต่เงียบก็เป็นไปได้นะ
        - เปลี่ยนเพื่อเอาเย็นกะOC อันนี้ก็ดีคนเล่นOCการ์ดจอควรเปลี่ยนซิงค์ มันจะได้ชัวร์ขึ้นเล่นๆไปจะได้ไม่ค้างครับ
        - ถ้าเปลี่ยนเอาเย็นเฉยๆ ไม่ได้OCอะไร... อันนี้ไม่ค่อยเกิดปรัโยชน์ครับ เพราะ ถนอมการ์ดจอก็ไม่ค่อยมีผล(ผ่านไป1-2ปี Cก็จะทยอยเสือมตามอายุของมัน), อีกทั้งมีโอกาสการ์ดจอจะพังเพราะไฟกระซากมากกว่าเยอะ

** เอาว่าถ้าใจอยากเปลี่ยน แล้วสะตังสบายๆ เห็นแล้วสวยถูกตา อย่างนี้ก็ลุยโล๊ดๆครับ
        (แต่อย่าลืมนะว่า การเปลี่ยนซิงค์ประกันการ์ดจอมักจะหมดนะครับ)

Comment

60-70 นี่ร้อนเหรอครับ?

พวก GTX 470-480 นี่เกือบๆ ร้อย เขาก็ยังเล่นได้สบาย

Comment

เล่นซิ้งน้ำเหมาะกว่า

Comment

Originally posted by Kanano View Post
              แฟน 450 - 460 มีเฮแล้วครับสำหรับคนที่อยากได้ซิ้งใหม่

GELID Introduces Icy Vision Rev. 2 Cooler, Supports GeForce GTX 460 and GTS 450 GPUs

http://www.techpowerup.com/131941/GE...-450-GPUs.html

บ้านเรารอกันสักพักคงจะมีมาขาย
              น่าสนใจครับ

Comment

Working...
              X