Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอาตัวไหนดีครับ ช่วยเลือก CASE PC หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับแจ่มๆทั้งนั้นครับสั่ง JEDI ไปแล้วครับแต่ไม่รู้มีของไหม

Comment

ผมใช้ CM690I ตัวแรกไม่ใช่เวอร์ชั่น 2 นะครับๆ เจไดร์ มี ราคาเพียง 2350 บาท ดีมากงานเนียนๆ ใหญ่ดีครับ

Comment

สวยทุกตัวเลยอะเป็นผมก็เลือกไม่ถูกเลย
        (พี่ noom9888 ครับ psu ตัวพี่กี่wattอะครับ)

Comment

CM 690I อีก 1 เสียง

Comment

ของผมซื้อจาก Banana ครับ

ด้านบน

ด้านล่าง

ด้านหลังครับ

ด้านในครับ (รั้งหนูชัดๆ)

ถ้าใส่พัดลมด้านบน มันจะติดซิงCPU Cooler อาจจะต้องใช้พัดลมตัวบางๆครับ

อีกมุม

ผมว่าเคสค่อนข้างเบา และพัสดุ เหล็กค่อนข้างทนแข็งแร็งดีครับ
            อย่างว่าของกล้วยๆ ครับ อิอิ
            ปล.ถ้าจัดสายไฟดีๆ ก็ไม่รกหรอกครับ ผมจัดสายไม่เป็นอ่ะครับ..
            Last edited by teptop; 30 Sep 2010, 16:22:30.

Comment

Originally posted by BankGarMo View Post
              สวยทุกตัวเลยอะเป็นผมก็เลือกไม่ถูกเลย
              (พี่ noom9888 ครับ psu ตัวพี่กี่wattอะครับ)
              PSU ในรูปเป็นของ Phoenix คับรุ่น Eternal Flame Deluxe 400W [PFC] ประกัน 3ปี หน้าเว็บ The System ขาย 900฿ คับ ตอนนี้เข้าไปดูไม่เห็นมีของคับแต่ที่ JIB ขาย 990฿ คับ ในรูปจัดไปคู่กับ X4 640 + HIS HD5670 ICEQ 1GB/DDR5 คับ

Last edited by noom9888; 30 Sep 2010, 17:15:21.

Comment

CM690 ผมก็อยากได้นะครับใหญ่ดีสวยโมนิดหน่อยแจ่ม
                แต่ต้องเซฟตัง ครับเดือนหน้าต่อประกันรถอีกครับ T T)

ถ้าได้ของ ประกอบเสร็จแล้วเด้วผมจะเอาภาพมารีวิวกันนะครับ

Comment

430 นี่แหละ เพิ่งได้มา อย่างแหล่ม

Comment

ไครชอบ NOX ยกมือ ดิ๊

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      ไครชอบ NOX ยกมือ ดิ๊

ยกมือว่า สวยดีครับ
                      แต่ว่า เปลี่ยนซิ๊งcpu พวก212+ แล้ว ยังมีพื้นที่เหลือสำหรับใส่พัดลมฝาเคส 2ตัว ไมครับ
                      Last edited by nakids; 1 Oct 2010, 21:37:51.

Comment

ได้ของมาแล้วครับสั่งปุ๊บอีกวันได้ CM 430 Black สวยดีครับพื้อที่เยอะใส่พัดลมได้ทุกจุดจัดสายไม่รก
                        สั่งปุ่บอีกวันมาปั๊บ แต่ว่าตอนจัดส่ง ไม่รู้ทำท่าไหนกล้องตรงมุมยุบมาเลยผมเห็นก็ใจไม่ดีและก็เซ็นๆรับไป
                        พอดีฝนเริ่มตกผมก็จะไปทำธุระที่อื่นต่อด้วยเปิดกล้องเซ้งมาก ฝาด้านหน้าตัวล๊อคหักหมดทุกอันตรงมุมซ้ายด้านบนแตกยุบหน่อยหนึ่ง

ถ้าเพื่อนๆจะสั่งของกำชับพนักงานนิดหนึ่งแล้วกันนะครับ ขนส่งเอกชนเร็วดี
                        แต่ไม่รู้เป็นก่อนส่งหรือตอนส่งผมก็เลยตามเลยไม่ซีเรียส

ดีที่เลือกราคาไม่แพงถ้าเลือกแพงๆคงได้ขับรถเข้ากทม.(- -") ยกไปคืนร้านแน่ๆ
                        Last edited by superhero; 5 Oct 2010, 16:49:31.

Comment

Working...
                        X