Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา กาดร์จอ กับ เกม cabal

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา กาดร์จอ กับ เกม cabal

สวัดดีคัรบ สมาชิกทุกท่าน

ผม พบ ปัญหา กาดร์จอ เอ ที ไอ เเทบ ทุก รุ่น มัน มีปัญหา กับ กราฟฟิก เกม

cabal พบ ข้อ บก พร่อง เ่ช่น เงา รูป ทรงวัตุ พวก ต้น หญ้า ใครมี ปัญหา เเบบนี้ บ้าง เเละ มี

วิธี เเก้ ไข ได้ หรือ ไม

รอท่านที่ใช้การ์ด ATI ครับ
    ท่านลองไปตั้งที่หมวด การ์ดจอด้านล่างดูนะ เผื่อจะได้คำตอบเร็ว นะ

Comment

ของผม แค่ อยู่ดีๆ เกมปิดตัวเองซะงั้น แล้วตัวละครผม ก้อกลับเข้าเมือง พร้อมขีดแดงงงงงงเถือกก

Comment

ใช้ X1650Pro เล่นทุกวันไม่มีปัญหาเล่นได้ปกติ
        น่าจะมีปัญหาพวก HD2XXX ซะมากกว่าครับ เห็นเค้าว่าการ์ด HD2XXX ใช้บน Vista จะดีกว่า

Comment

X300se ม่ายเห็นเป็นไรนิ อ่อ มีอีกตัว x1550 ก็ลื่นใช้ได้

Comment

มีเฉพาะกับ HD 2xxx Series ที่เล่นบน XP ครับ driver มันมีปัญหาอยู่

Comment

ค้างไปเลยก็มี เป็นบ่อยด้วย เป็นอยู่เกมเดียวด้วยลบทิ้งดีกั่ว
              Last edited by visionseeker; 29 Jun 2009, 10:43:13.

Comment

มายืนยันปัญหาครับ ใช้ HD2600XT DDR4 Driver 7.9 XP หญ้าในเกมเป็นเหลี่ยม แถม เล่นไปประมาณ 2-3 ชั่วโมง ตัวการ์ดจอมันจะรีสตาจเองโดยที่เครื่องไม่ได้รีสตาจ แล้วก็กลับมาเล่นได้ต่อ จะเป็นแบบนี้ประมาณ 2-3 ครั้งแล้วมันก็จะค้าง

ปัญหาเหล่านี้จะหมดไปถ้าท่านใช้ Vista อิอิ

Comment

Nvidia สบายเลยครับ ผมเล่นอยู่

Comment

เคยใช้ 9550 ก็ปกติดีนะครับ แต่ปรับเอฟเฟคไม่ได้สุด แรงไม่พอ
                    ตอนนี้ใช้ 1950pro ก็ปกติเหมือนเดิมครับ ปรับเอฟเฟคสุด กับ โหมดลบรอยหยักสบาย
                    ไม่เห็นมีอะไรผิดปกตินิครับ ผมว่าน่าจะเป็นเฉพาะ 2xxx น่ะแหละ

Comment

ใช้9600ไม่เป็นไรครับ
                      เพียงแต่ปรับAAแล้วมันลดไม่ค่อยเยอะดูยังไงก็ยังหยักอยู่ถึงจะน้อยกว่าเดิมบ้างก็เหอะ

Comment

hd xxxx มีปันหาครับ
                        ถ้าใช้วิสต้าปันหาจะหมดไป

Comment

ลองวิสต้าตามเพื่อนๆบอกดูก่อนครับ หรือลองปรึกษาท่านนี้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=98881

Comment

NVidia...NVidia...NVidia

Comment

ภูมิใจเสนอ วิสต้า
                              หากท่านเจอปัญหา เงาไม่มี หญ้าเปนเหลี่ยม เราขอแนะนำ วินโดววิสต้า
                              จากประสบการจากผู้ใช้ HD2XXX หลายๆท่าน ที่ใช้วิสต้า ปัญหาเหล่านั้นจะหมดไป หญ้าที่เคยเหลี่ยม เงาที่เคยหาย
                              กลับมาเล่นได้เป็นปกติ แน่นอน

อ้างอิงตามลิ้งนี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...t=90871&page=6

Comment

Working...
                              X