Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงไดรเวอร์กาอจอไม่ได้ครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดรเวอร์กาอจอไม่ได้ครับ ช่วยที

เป็นกาดจอตัวใหม่เพิ่งซื้อมาครับ Galaxy GTS 450 มีแผ่นแต่ลงไม่ได้มันไม่ยอมให้ลงอะ
    มีรูปประกอบครับ
    Last edited by visage2006; 30 Sep 2010, 01:08:17.

ของผมที่เคยเจออาการนี้กับ asus 8500gt silent ใช้อยู่ดีๆเครื่องค้างบ่อยจัด เลยลง windows ใหม่จากแผ่นจนเสร็จ ถึงขั้นตอนลง driver vga ไม่ว่าจะจากเเผ่นที่มากับกล่องหรือโหลดจากเวป ก็ลงไม่ได้เหมือนกัน ฟ้องข้อความเหมือนกับของท่าน เลยลองใช้วิธีลง windows แบบโกส+driver ไป ปรากฎว่าลงได้แต่ภาพแตก-เครื่องค้าง ลองอยู่หลายครั้ง windows หลายแผ่นหลาย version สุดท้ายไม่ได้อยู่ดีเลยเอาไปเครมที่ศุนย์ เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้มาเลย

Comment

เครมแล้วใช้ได้ไหมครับ

Comment

ได้ครับ ไม่มีปัญหาเสียบปุ๊ปลง driver ปั๊ปเล่นได้เลย สู้ๆครับเอาไปให้ร้านที่ซื้อมาลองก็ได้ครับว่าเค้าเสียบเครื่องเค้าแล้วลง driver ได้มั้ยแต่ให้เค้าเอาอันเก่าออกก่อนนะแล้วลงใหม่หลังจากเสียบตัวนี้จะได้ชัวร์

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X