Announcement

Collapse
No announcement yet.

game cabal VS ATi all CARD ปัญหาใหญ่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• game cabal VS ATi all CARD ปัญหาใหญ่

สวัดดีคัรบ สมาชิกทุกท่าน

ผม พบ ปัญหา กาดร์จอ เอ ที ไอ เเทบ ทุก รุ่น มัน มีปัญหา กับ กราฟฟิก เกม

cabal พบ ข้อ บก พร่อง เ่ช่น เงา รูป ทรงวัตุ พวก ต้น หญ้า ใครมี ปัญหา เเบบนี้ บ้าง เเละ มี

วิธี เเก้ ไข ได้ หรือ ไม่

ผม รอง กาดร์จอของ Nvedia เเล้ว ใช้ ได้ดี ไม่ มีอะไร เลย

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA หลายๆ ตัวดูยังครับ
    7.5 / 7.6 / 7.7 / 7.8 /7.9 /8.0
    ลองเปลี่ยนดูครับเผื่อจะหาย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA หลายๆ ตัวดูยังครับ
      7.5 / 7.6 / 7.7 / 7.8 /7.9 /8.0
      ลองเปลี่ยนดูครับเผื่อจะหาย
      ถ้า เป็นตัว 8500 GE ที่ผมใช้ อยู่ ok ครับ เเต่ กาดร์ ของ ATI ของ เพื่อน ผม เอามาลงเล่นดู เป็น เหมือน กัน รองโหลดใหม่เเล้วก็ไม่ได้ เปลี่ยนกาดร์รุ่นอื่นก็เป็นรอง หมดเเล้วอะครับ หาตัว driver ลงใหม่ ก็ยังไม่หาย เลย รอง ถามเพื่อนๆดูว่า มีใคร เป็นบ้างเเละ พอ มีวิธีบ้างหรือเปล่า

เออ ลืมเลย ผม ปูนนะ ครับสมาชิกใหม่ที่ติดตาม over clockzone มานาน เเต่ พึ่ง สมัคร ฝากตัวในบอดร์ ด้วยนะครับผม

อยาก รู้ จักเพื่อนๆๆ จะได้ มีข้อมู ลเเละ เเลก เปลี่ยน กันได้นะ ติดต่อ ได้
      virustoo710@hotmail.com

Comment

เล่น Cabal อยู่เหมือนกัน

ใช้ 9800pro กะ x1650pro ไม่เห็นมีปัญหาไรนะ

ลองโหลด driver ดูสิ ผมไม่ได้ลง catalyst ลงแต่ตัว driver

Comment

เห็นแว๊บๆ รู้สึกว่า ใช้กับ Vista จะไม่มีปัญหานะครับ

Comment

Originally posted by xiangxiang View Post
            เล่น Cabal อยู่เหมือนกัน

ใช้ 9800pro กะ x1650pro ไม่เห็นมีปัญหาไรนะ

ลองโหลด driver ดูสิ ผมไม่ได้ลง catalyst ลงแต่ตัว driver

ลืม บอกไปว่า AGP ยังไม่ได้รอง ที่เพื่อน ผมใช้ที่เป็นปัญหาคือ pci express อะครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              เห็นแว๊บๆ รู้สึกว่า ใช้กับ Vista จะไม่มีปัญหานะครับ

หรอ ครับ หรือ ว่ามันสนับสนุน dxd 10 เเต่ xp มัน dxd9

Comment

1950 pcie ไม่มีปันหานี้ครับ ปรับเต็มทุกอย่างลื่นปรืด ภาพสวยงาม

Comment

ใช้กับ Vista หมดปัญหาครับ + ไดร์เวอร์ 7.9 ( การ์ดจอผม HD 2600XT GDDR4 )
                  Last edited by PANSA; 3 Oct 2007, 23:32:02.

Comment

Originally posted by PANSA View Post
                    ใช้กับ Vista หมดปัญหาครับ + ไดร์เวอร์ 7.9 ครับเห็นเพื่อนๆหลายคนใช้แล้วหมดปัญหา
                    ง่าใช้ ตัว เดียวกันในรูป เลย บน os xp อะ นะ

ง้น ทางออก คือ ลง วิส ต้า กับ driver 7.9+

หรือเปล่า

Comment

1950 pro ม่ายเป็นไร

Comment

ซีรีย์ที่มีปัญหากับเกมส์นี้คือHd2400กับHd2600 ต้องรอDriverตัวไหม่หรืออาจจะต้องไปเล่นvista
                        ล่าสุดมีDriver7.9Fixออกมาลองหามาลองนะครับ

Comment

ตอนนี้เห็นจากเสียงส่วนนึงที่ใช้วิสต้าแล้ว บอกว่าไม่มีปัญหากับเกม Cabal ครับ ปัญหาทุกอย่างหายหมดแถมลื่นขึ้นด้วยครับ ลองดูครับ รึแวะมาคุยกันได้ครับ ที่ห้องนี้ตามลิ้งครับ ^^
                          http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=90871

Comment

ผมใช้ X1300 X1650pro X1950pro กับไดร์เวอร์ 7.5 ก็ไม่เคยมีปัญหานะ ลื่นดีด้วย แต่ตัวที่เป็นปัญหาน่าจะเป็น ตระกูล 2xxx มากกว่า

Comment

Nvidia 8500gt ตัวเก่าผมกะมีปัญหากะเกมนนี้งับ ^^"

เปิดเงา แล้วบางครั้งเหนเงา บนดินติดหักมุม ขึ้นบนฟ้า เปนทางเลย หลอนมากมาย 555

แต่เล่นกะเกมอื่นมะเปน ปกติดีทุกอย่าง ==

ps เชื่อไหมว่า cabal ปรับ full หมด บางต่ำแหน่ง หรือบางฉากต้องกาน ความสามารถ กาดจอ+เครื่องเท่าๆ กัย lost planet == (แต่ภาพเทียบกานมะติดเลย -*-)

Comment

Working...
                              X