Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากบ่น(ขำๆ) เรื่อง Mouse Oker LX-2011 จ้ะ :D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากบ่น(ขำๆ) เรื่อง Mouse Oker LX-2011 จ้ะ :D

คือ Mouse Oker รุ่น LX-2011 มันพังง่ายจังแฮะ ซื้่อมาให้น้องใช้ไม่ถึง 3 อาทิตย์เจ๊ง เสียบ USB ไป ไฟติด แต่ขยับไม่ได้ซะอย่างงั้น

ตอนแรกจะซื้อ L7-15 เพราะใช้มาเป็นปีแล้วไม่เคยงอแงอ้ะ ติดใจว่างั้น เลยจะซื้อกลับไปฝากน้อง

แล้วที่ร้านเค้าเชียร์ LX-2011 มันเป็นรุ่นใหม่กว่า เป็น Bluetrack ดีอย่างงู้นอย่างงี้

หลังจากจ่ายตังไปป๊าบ อย่างแรกเลยแกะมา แพคเกจอย่างห่วย แถมเนื้องานกากกว่ารุ่นที่เคยใช้มากอ้ะ รู้สึกเสียดายตังทันทีเลยแฮะ

ต่อมา กลับมาลองใช้งานดูสักพัก รู้สึกมันทะแม่งๆไม่ถนัดมือ ส่วน ปุ่ม Back Next ด้านข้างก็ทำสลับข้างกับรุ่น L7-15 ด้วย ใช้แล้วรู้สึกงงๆสับสนกับตัวเองยังไงไม่รู้สินะ

แล้วก็ตอนนี้ ที่อยากบ่นคือ เมาส์มันพังไปเป็นที่เรียบร้อย แล้วคือผมขี้เกียจนั่งรถไปพันธุ์ทิพย์เพียงเพื่อเอาเมาส์ไปเคลมนะเนี่ย

ค่ารถไปๆมาๆ ค่าข้าวค่าน้ำ ค่าเสียเวลา ซื้อเมาส์ใหม่แถวบ้านได้อีกตัวกันเลยทีเดียว

มาบ่นให้ฟังเฉยๆจ้ะ ใครใช้รุ่นนี้อยู่แล้วรู้สึกว่ามันดีไม่ดียังไง มาบอกกันหน่อยเด้อ เผื่อผมอาจจะมือซวยเจอตัวเสียก็ได้จ้ะ

(ปล. ว่าแล้ววันนี้หาเรื่องเอาไปเคลมดีกว่า ไม่รู้ว่าร้านมันประกันให้ 1 เดือน หรือ 3 เดือน กลัวทิ้งไว้นานแล้ว Fail อดเครม 555+)
    Last edited by -#>RayEarth<#-; 30 Sep 2010, 06:49:34.

เคลมเลยได้ของใหม่มาใช้

ฮ่าๆ

Comment

ผมใช้มา 4-5 เดือนได้มั้ง ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ ปัญหาที่กำลังเกิดคือ
      ปุ่มคลิกซ้ายกดทีเดียวมันเบิลไป 2 ทีเองตลอด น่าลำคานมาก
      แต่ราคามันถูกดีครับ รูปร่างก็สวยด้วย
      กำลังจะหาซื้อใหม่ ถ้าไม่เจออันไหนถูกใจก็เอาอันเดิมนี่แหละ

Comment

Originally posted by champdekwen View Post
        ผมใช้มา 4-5 เดือนได้มั้ง ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ ปัญหาที่กำลังเกิดคือ
        ปุ่มคลิกซ้ายกดทีเดียวมันเบิลไป 2 ทีเองตลอด น่าลำคานมาก
        แต่ราคามันถูกดีครับ รูปร่างก็สวยด้วย
        กำลังจะหาซื้อใหม่ ถ้าไม่เจออันไหนถูกใจก็เอาอันเดิมนี่แหละ
        สวิทช์พัง บัดกรีถอดเปลี่ยนเองได้ครับ ตัวละ 5บาท 10บาท ไม่ใช่ปัญหา ถ้าอยู่ใกล้ๆ ผมแงะเปลี่ยนให้ก็ได้ อิอิ
        แต่ของน้องผมนี่มัน หา Driver เจอ ไฟติด แต่ขยับไม่ได้ซะอย่างงั้น - -

Comment

บอกเเล้วให้ใช้ โลจิเทค

หุหุ

Comment

กรำๆ เหมือนโดนซ้ำเติม หุๆ

ก็ของน้องเราที่พังไปก่อนหน้านั้นก็ของ Logitech นะนาย มันเป็น Set MouseKeyboard อ้ะ ใช้เกือบ 3 ปี ถึงพังก็คุ้มแล้วล่ะนาย

แต่ Keyboard เด้งดีอยู่เลย พิมพ์ทีดังปั้กๆๆๆเลยล่ะ ถึงตัวหนังสือจะเลือนหายไปหมดแล้วก็เถอะ - -a

Comment

อย่าลืมแวะมางาน comworld ที่สยามพรากอนด้วยนะ
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

งานจัดถึงกี่โมงง่ะท่าน - -

Comment

ใช้ L7-15 เหมือนกัน ใช้มาเกือบปีแล้วง่ะ = =

Comment

ลองซื้ิอสินค้ายี่ห้อ tesco lotus มาใช้ดูสิครับ ใช้เป็นปีไม่พังแถมถูกครับ

Comment

ซัด OKER G1 กลับมาแล้วครับ แล้วเอา L7-15 ใหน้องไปแทนแล้วครับ

Comment

ผมใช้เมาส์ทีไร
                        scrollbar จะไปก่อนเพื่อนทุกที
                        เเละตามด้วยอาการคลิกครั้งเดียว เเต่เบิ้ลสองที

Comment

คิดงี้เหมือนกัน สวิทซ์เสีย แกะเปลี่ยน ลงทุนซื้อบัคกรีมา แต่บัคกรี ไม่เคยติดเลย
                          เวรกรรม อะไร ไม่รู้

Comment

ขอดูรูป G1 sojvpศ7-15 คือกาน ใช้ดีประทับใจ เปลี่ยนคงขยับไป1000+

Comment

ได้ LX-2011 กลับมาละครับ หลังจากเคลมไปอาทิตย์กว่าได้

แกะซองกันกระแทกออกมาดู ปรากฏว่า ซ่อมคืนตัวเดิมครับ รอยแงะยางด้านล่างชัดเจนมากครับ รอยที่มาร์คไว้เล็กๆก่อนเคลมก็ยังอยู่ครับ

ประกัน Oker ซ่อมคืนตัวเดิมชัดเจนครับ แต่ใช้งานได้ปกติครับผม (แงะเปลี่ยนบอร์ดแต่บอดี้เดิมแหงเลย)

ตอนนี้จัดยัดใส่เก๊ะเก็บไว้เป็นเมาส์สำรองไปแล้ว เผื่อวันไหนงานเข้าอีกครับ คงจะได้มีโอกาสใช้มันอีกรอบครับ เพราะตอนนี้ชินกับเจ้า G1 ไปแล้วล่ะ - -a

Comment

Working...
                              X