Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC Q6600+DS3R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC Q6600+DS3R

คือว่าตอนนี้ผม ปรับ 400*9 vcore ที่ bios 1.450 ram 1:1 timing auto
    เล่นคอมปกติได้อ่ะครับ run orthos 4-5ชม ผ่าน แต่ prime95 กลับไม่ผ่าน ประมาน1นาทีเจอ error
    บางทีนานๆก็รู้สึกว่ามันบางทีค้างๆเอ๋อๆนิดหน่อย
    ผมควรจะปรับเปลี่ยนอะไรดีครับ แล้วไฟ vcore มากหรือน้อยไปป่าวครับ

ps. ห้องเปิดแอ ตอนนี้ idle ประมาน38 full ประมาน 55

zink ultra 120 ครับ
    DS3R
    Liberty620W
    Q6600-G0

Originally posted by bittersweet View Post
    คือว่าตอนนี้ผม ปรับ 400*9 vcore ที่ bios 1.450 ram 1:1 timing auto
    เล่นคอมปกติได้อ่ะครับ run orthos 4-5ชม ผ่าน แต่ prime95 กลับไม่ผ่าน ประมาน1นาทีเจอ error
    บางทีนานๆก็รู้สึกว่ามันบางทีค้างๆเอ๋อๆนิดหน่อย
    ผมควรจะปรับเปลี่ยนอะไรดีครับ แล้วไฟ vcore มากหรือน้อยไปป่าวครับ

ps. ห้องเปิดแอ ตอนนี้ idle ประมาน38 full ประมาน 55

zink ultra 120 ครับ
    DS3R
    Liberty620W
    Q6600-G0
    VCore น้อยไปนิดนึงครับ น่าจะประมาณ 1.50 - 1.55 ครับ

Comment

รุ่นกินไฟเหรอเนี่ยะ หุหุ

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
        VCore น้อยไปนิดนึงครับ น่าจะประมาณ 1.50 - 1.55 ครับ

เดี่ยวไว้คืนนี้สอบเสร็จจะกลับมาลองดูครับ หุหุๆ
        ว่าแต่คุณ big set ค่าไว้ที่เท่าไหร่บ้างหรอครับ @3.7 ร้อนมั้ยครับ

Comment

อยากถามว่าทำไมไฟvcoreใน bios กับ cpuz มันไม่เท่ากันอ่ะครับ คือใน bios ผมปรับประมาน1.41 แต่ในcpuz มันโช 1.296 ให้นับอันไหนเป็นหลักดีครับ ละก็ OC ตามในรุป run prime95 มา 2ชมครึ่งละครับ ไม่มีปัฐหา ไม่ทราบว่าอย่างนี้น่าจาเสถียรยังคับ ละ temp เป็นไงบ้างครับ เยอะไปมั้ย ที่วัดนี่ตอน fuill load มา2ชมครึ่งนะครับ

ถามอีกเรื่องด้วยครับ ไม่ทราบว่าทำไมเครื่องผมเปิดพวก 3Dmark PCmark ไม่ได้อ่ะครับ ทั้งๆที่ไม่ได้ OC มันเปิดละมันก็จะค้างที่หน้าแรกที่มันขึ้นมาว่า ตรวจ system ให้รอซักพักนึง ละมันก็จะค้างที่หน้านั้น ละก็ not responding เข้าไม่ได้ซัก verion เลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ

ถามอีกเรื่องครับ
          ไม่ทราบว่า Command rate สามารถประบได้ที่ไหนหรอครับ DS3R
          หน้าไหนและหัวข้ออะไรหรอครับ ผมลองหาใน bios ไม่เจอเลย กด ctrl+F1 ละครับ
          Last edited by bittersweet; 5 Oct 2007, 11:24:29. Reason: ...

Comment

Working...
          X