Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>> ปัญหาของ Bioshock กับ...<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>> ปัญหาของ Bioshock กับ...<<<

พอดีผมลง Bioshock แล้ว
    ลงVs Redist กับ install directx ที่ให้มาในแผ่นแล้ว
    พอเริ่มเล่นเกมส์ สามารถผ่านฉาก intro ไปได้ (ตอนนั่งสูบบุหรี่บนเครื่องบิน)
    พอฉากที่จมน้ำตอนเครื่องบินตก เครื่องผมมันกระพริบหน้าจอสีฟ้ามาแว๊บนึงหลังจากนั้นก็Restartเครื่องเองตลอด ทุกครั้งที่เข้าฉากนี้ บางทีก็เล่นได้ถึงฉากที่เข้าเรือดำน้ำ พอจะเจอ เมืองใต้บาดาลก็เด้งแล้วrestartอีก ผมลองเอา amd dual optimizer มาลงก็ยังเป็นแบบเดิม ผมใช้
    AMD 64 X2 dual processor 3600+,Geforce 8500 GT,Ram 1GB,Asrock alive
    ลองปรับresolution 800*600 ก็ยังเป็นครับ ใครรู้วิธีแก้ช่วยด้วยครับ อยากเล่นมาก
    ขอบคุณครับ

ลองไปเอา ไดเว่อกาดจอ ตัวล่าสุดจากเว็บ มาลง ดูนะคับ

Comment

รอผู้รู้ช่วยตอบครับ

Comment

ถ้าลงไดร์เวอร์ใหม่ไม่หาย ลองปลดoc ถ้าปลอดoc ไม่หายลองเช็คแรมเครื่องท่านเสียหรือป่าว ถ้าแรมไม่เสียลองscan harddiskดูbadsector ถ้ามันยังไม่ดีขึ้นอีก การ์ดจอท่านอาจเสีย

Comment

ขอบคุณคับ
          ปลด oc คืออะไรครับ
          แล้วถ้าการ์ดจอเสีย มันน่าจะมาจากสาเหตุอะไรคับ ผมลองเกมส์อื่นก็ยังโอเคอยู่คับ

Comment

ลองใช้ไดรฟ์เวอร์ 163.69 แจ่มกว่า 163.71 ครับ

Comment

ขอบคุณครับ
              เล่นได้แล้วคับ แต่ไดรเวอร์ตัวที่อัพเดทมาเป็น163.71
              แล้วต่างกับ163.69 ยังไงบ้างครับ
              อันไหนใช้ดีกว่ากันครับ

Comment

อีกอย่างคับ ผมลงcompany of heroespposing front
                พอเข้าไปเล่นเกมส์ มันให้connect serverและอัพเดทpatchใหม่ แล้วก็บังคับ ล็อกอินด้วย
                ผมจึงลองปิดเนตแล้วเข้าเกมส์ใหม่ ทีนี่ถามหาแผ่น ผมลองmountด้วยDaemon tool 4ก็เล่นไม่ได้
                ลองไปโหลด patch2.101 มาก็error ใครรู้วิธีช่วยหน่อยครับ
                ปล.ผมโหลดบิทไม่เป็นอ่ะคับ แหะๆ

Comment

^
                  ^
                  ^
                  อันนี้คงต้องไปหาแคร๊กของ version นั้นมาลงครับ

Comment

Working...
                  X