overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: ระดับที่คุณสนใจลำโพง Soken ST-15

Voters
46. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • ไม่เคยสนใจ ไม่อยู่ในสายตา

21 45.65%
  • น่ารับไว้พิจรณา

21 45.65%
  • ซื้อเลยดีกว่า

4 8.70%
Page 1 of 10 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 181
    OverclockZone Member

Default Review : Soken ST-15 (มือใหม่นะครับ)

ผมเป็นมือใหม่นะครับนะ พอดีเห็นหารีวิวดูยากเลยจัดเองเลย
    ไม่รู้ว่าในที่มีใครได้ใช้ไหมนะครับบังเอิญ พี่ Tiger X-Fi เค้ายุมาฮ่าๆ
    ตัว Soken ST-15 ตัวสเปกหาข้อมูลไม่ได้ไว้เจอแล้วจะขึ้นให้นะครับ
    ผมจำได้แค่
    SUB หนัก 10 KG
    ลำโพงข้างมันหนัก 13 KG

อันนี้รูปตัวลำโพงจิงๆของผมเองนะ ที่เห็นวางแบบนี้วางไว้คร่าวๆ ทดสอบสาย + ถ่ายรูปเฉยๆนะครับ (ยังหาที่วางจิงๆจังๆไม่ได้)

=========================================================
    สิ่งที่ผมใช้เปิด
    Computer PC +SoundCard Creative SB0090
    สายสีแดงดังภาพข้างล่าง
    โปรแกรม Foobar
    ไฟล์เพลงส่วนใหญ่ของผมเป้น 320Kbp กับ .Flac
    =========================================================

บุคคลในสถานที่ดังกล่าวห้ามซื้อรุ่นนี้เด็ดขาด
    1.บุคคลที่อาศัยอยู่ในคอนโด หรือ หอพัก
    2.บุคคลที่มีเพื่อนบ้านอารมณ์ร้าย(มีเหตุฆ่ากันตายเพราะเสียงดังมาแล้ว)
    3.บุคคลที่อยู่ในครอบครัวที่มีสมาชิกเยอะแล้วไม่มีห้องเก็บเสียง
    4.บุคคลที่ภรรยาไม่ชอบเสียงดัง (ลองเปิดดูสิเจ๊แกของขึ้นแน่ ฮ่าๆ)
    5.เป็นคนเกร็งใจคนอื่น

บุคคลที่เหมาะกับลำโพงนี้
    1.สามารถเปิดเสียงดังๆได้
    2.บ้าพลัง
    3.อาศัยอยู่บ้านเดี่ยว
    4.บุคคลที่อยู่คนเดียว
    5.ไม่เกร็งใจใคร

ทุกอย่างมันเกิดจากดุลพินิจของผมนะครับถ้าผิดพลาดอะไรก็ขอโทษด้วยนะครับ
    จุดเด่น
    1. เบสและเสียงกลองจะเด่นเป็นพิเศษ
    2. สีสวย
    3. เหมาะกับการใช้ในการหาเรื่องชาวบ้านเวลามีปากเสียงกัน
    4. ได้เพิ้มแล้วจะบอกนะครับบยังคิดไม่ออก
    จุดด้อย
    1. ไฟ Power มันแยงตา
    2. เปิดดังไม่ได้ในยามวิกาล
    3. มันไม่ยอมแถมสายอะไรมาให้เลย(พนักงานให้ ดำเเดงมาใช้แก้ขัด)
    4. รูกสึกเสียงมันไม่โอบล้อม(อัดใส่หน้าเต็มๆ)
    5. เสียงผมรู้สึกว่ามันแห้งๆ (หลังจากฟังไปนานๆ ก็ไม่ค่อยแห้งเท่าไหร่เเล้วครับ)
    6. รู้สุกว่าลายไม้จะแป๊ะไม่ค่อยดี
    ก่อนตัวนี้ผมได้ใช้ Eacan A500L
    รู้สึกไม่ค่อยถูกใจ เห็นมีคนบอกว่าเสียงเบสดี แต่ผมว่ามันแปลกๆ เลยขายทิ้งไป
    พอมาเจอตัวนี้ นี่แหละเบสที่ตามหา (เฉพาะหูผมนะ) ผมว่ามันฟังแล้วสนุกดี
    ผมมันพวกชอบเพลงไทย
    BodySlam - แสงสุดท้าย
    ของใครไม่รู้ First Kiss
    Ebola - เอาให้ตาย (เพลงนี้เหมาะกับการหาเรื่องมากฮ่าๆ ถ้าคิดว่า+++แน่ก็มานี่ ถ้าคิดว่า+++แน่เข้ามาดิ)
    ผมก็บอกไม่ถูกอ่ะ แต่เสียงกลองได้ใจมาก เสียงคนร้องงั้นๆ พวกรายละเอียดเสียงผมไม่รู้มากนะครับ
    ผมบอกได้แค่ว่า เปิด master Volume ที่ตำแหน่ง 9นาฬิกา ก็ดังกว่า Eacan เปิดสุดเเล้ว
    (ฮ่าๆ เลยฟังสะใจกว่า) เดี่ยวว่าจะหาหนังแผ่นมาลองพอดั รอสาย RCA TO MINI จากพี่ Tiger X-Fi อยู่ เลยยังไม่ได้ต่อกับคอม ต้องอาศัย เครื่องเล่น dvd ไปพลางๆ

ตัวนี้ Sub ปรับ Volume แยก อย่างอิสระ นะครับทำให้เวลาเปิดทิ้งไว้ถ้าไม่ใช้ remote mute ไว้
    จะหมุนปิดไม่ทัน ฮ่าๆ (บางคนจึงไม่ชอบ)

จุดด้อยร้ายแรงของ SOken รุ่นนี้มันเป็นปัญหาสำหรับผมมาก(ปัญหาไร้สาระ)
    พวกเป้นไมเกรนเจอแสงแยงตาแล้วทำให้ปวดหัวอ่ะ
    มันมีไฟ Power อยู่ด้านบนเวลาผมจะปรับมองขีดว่ามันอยู่ที่ตำแหน่งไหน
    ทำให้มองลำบากต้องเอามือปิดแสงไว้
    ถ้ารุ่นนี้เปิดสวิตมีไฟตรง Volume จะดูมีราคากว่านี้ครับ แต่นี่มันเล่นไว้จุดเดียว
    ถ้าปุ่มแบบว่าเหมือนพวกปรี ของนรถยนต์จะดีมากเลยเพราะว่าปุ่มมันจะไม่เรียบเท่าไหร่
    ทำให้สัผมตำแหน่งโดยไม่ต้องดู
    แต่ตัวนี้ขีดมันจะเล็กๆมองไม่ค่อยเหนเพราะแสงสีฟ้ามันแยงตาฮ่าๆ
    ถ้าอยู่แบบสว่างๆ จะมองสบาย แต่ผมอยู่ห้องทึบๆ มันทำให้ลำคลานมาก
    นี่ผมอยู่โตํะคอม ซับอยู่โต๊ะติดกำเเพง แสงมันยังแยงตาผมอยู่เลย
    ปัญหาไร้สาระแต่มันน่าซีเรียสสำหรับตอนเพิ่งซื้อมาใหม่ เพราะมองตัวหนังสือยาก มาก

เพิ่มเติม
    เสียงเปียนโนที่บรรเลง Piano Sonata No.11 in A major, K.331 - Alla turca เสียงต่ำของเปียนโนมันแหม่งๆฟังยังไงมันก็ไม่ใช่ อ่า อธิบายไม่ถูก

เพิ่่มเติม 2/10/53
    หลังจากได้สาย RCA to Mini สีแดงสวยสดของพี่ Tiger X-Fi
    ผมบอกไม่ได้หรอกว่ามันดีขึ้นไหม ฮ่าๆ
    ผมเพิงลองยกมาต่อกับคอมแต่ไม่กล้าเปิดดังเพราะมันก็จะ 4ทุ่มแล้วเลยลองสายพี่ Tiger ซะหน่อย
    สีแดงยั่วใจซะ ฮ่าๆ เสียบเข้าต่อกับ Audigy SB0090 แจ๊คทองตัวที่เพิ่งซื้อมา
    ลองเปิดเพลง Piano Sonata No.11 in A major, K.331 - Alla turca เพลงเดิมที่ฟังว่าเสียงต่ำมันน่าเกลียด มาต่อกับคอมเสียงดีขึ้นมาหน่อย
    เสียงอื่นๆก็ใสขึ้นมาก กว่าต่อเครื่อง AJ+ RCA(Eacan) เดี่ยวพรุ่งนี้ว่างๆจะกลับมาลองเปิดอัด พร้อมกับอัพรูป ของ Soken ST-15 ให้นะครั้บ วันนี้นอนก่อน
    วันนี้ขุด AB Nomal (ที่มีเพลงพูดไม่ค่อยเก่ง) + SilyFool Kingsize ฮ่าๆ ตุบตับ มันส์ แต่ทำไมแถวๆบ้านตาเขียวๆ ฮ่าๆ

เพิ่่มเติม 3/10/53
    ในที่สุดวันนี้ก็รื้อหาวิธีวางลำโพงจนได้แล้วก็ต่อเข้า Computer สุดที่รัก
    วันนี้ลองแบบเต็มๆหน่อย เพราะว่ายังไม่มืดมาก
    เบสทำเอาผมหัวหมุนเลย เปิด Fuel Weapons Of BASS Destruction (มัน Weapons จิงๆ เกือบจะได้ต่อสู้กับเพื่อบ้านแล้ว ฮ่าๆ มันอยู่คนเดียว )
    ตัวนี้เปิดเสียงเบาแหลมจะออกน้อย ถ้าเร่งเกิน 9 นาฬิกา มันจะแหลม + ใส ได้อีก เวลาผมมีไรก็ดูกระทู้แรกเอานะครับเวลาเปิดฟังนึกอะไรได้จะมาเขียนไว้

เพิ่มเติม 5/10/53
    วันนี้อยู่บ้าน บ่ายๆเย็นๆไม่มีอะไรทำ ก็เลยลองเปิด Fuel Weapons Of BASS Destruction ไล่ทีละเพลง
    โอ้วแม่เจ้าเพลงแดนซ์ ทั้งนั้นเลย มันทำให้ผมรู้สึกอยู่ในผับ ห้องผมขนาดเกือบๆ 4*5 เมตรโดยประมาณ
    เพียงแค่ว่าขาด สุรา และ นารี กับคนเหยียบเท้า เนี่ยแหละเวลาเครียดๆ เปิดเพลงสนุกๆมันผ่อนคล้ายได้นะ

เพิ่มเติม 8/10/53
    วันนี้ว่างๆเลยลองนั่งไปปรับเสียงให้ดังขึ้นอีก
    ไม่รุ้ว่าคิดไปเองไหมยิ่งเปิดดังแหลมยิ่งมา ฮ่าๆ (สงสัยทุกทีเปิดเบาไปเบสกลบหมด)
    วันนี้ข้อสงสัยบว่าทำไมซับชอบเบี้ยวก็กระจ่างแจ่มแจ้ง
    ลองนั่งฟังเพลง แสงสว่างของบอดี้สแลม ตกใจนึกว่าตาฟาด ซับขยับ
    เลยลองจ้องไม่เกิดอาการ ดูอย่างนาน อ๋อ มันขยับได้จิงๆด้วยไม่น่ามันถึงชอบเบี้ยว ฮ่าๆ

เพิ่มเติม 30/10/53
    อยู่ๆวันนี้ลำโพงแตกไม่มีปีมีขลุ่ยเลย เซงเป็ดจัวเล็กด้านบนแหกซะแหละ ฟังไรก็น่าาลำคลานโมงโหเลยปรับไปอีกข้างให้ดังข้างเดียว
    เซงอย่างแรง เช็คสายแล้ว สลับสายเเล้ว สลับข้างเเล้วยังเป้น น้ำตาจะไหล ยังไม่ทันเริ่มผ่อนกุจะเคลมเเล้วหรอเนี่ย เห้อ

เพิ่มเติม 1/11/53
    วันนี้ว่างๆก็เลยลองขยับแจ๊คหลังคอมดู ****เข้ คอมดับ งานทำมาทั้งคืนไม่ได้นอน เซฟไปครึ่งเดียว ฮ่าๆ (ดีกว่าทำใหม่ทั้งหมด)
    คอมเปิดไม่ติด หงุดหงิดโมโหมาก ง่วงก็ง่วง เลยเอาเจ้า MSI 8800GTS มาชำแหละ ลงซิลิโคลนใหม่ อ่ะไหนๆก็ไหนๆเเล้วลองเอาสายมาเสียบnetbook ดีหว่า
    เพื่อสายมีปัญหาจะได้ถามพี่เสือ พอเสียบเปิด อ้าวชิบหายแล้ว ไม่แตกเเล้ว เอาสิ ผมก็งงเป็นไก่ตาแตก ก็ดีใจหันกับมาจัดการกับเจ้า 8800GTS พอเสดอ้าวยังเปิดไม่ติด เอานิ้วดันการ์ดจอติดซะงั้น ฮ่าๆ
    ลองเปิดเสดไรเสดใส่ซาวการ์ดเห้อ เปิดไม่ติดอีก ทำไงดี ถอดเเะล้วใส่ใหม่ อ่ะๆไหนๆคอมเปิดติดเเล้ววัดดวง เสียบสายเข้าไปที่ช่องoutput ของซาวการ์ด ไอ้สราดดดดดดดดดดดเสียหายไปไหน
    ดูไปดูมาอ้อ windows มัน set device เปนตัวอื่น ฮ่าๆ เปลี่ยน เสียงมาทันได้ อ้าว เห้ย แมร่งไม่แตก ตอนนี้ผมเปิดอัดข้างๆหูอยู่เนี่ย T_T สรุป จับประเด็นไม่ได้ ฮ่าๆ ตอนแรกนึกว่าซาวการ์ดเน่าซะอีก

หยาบๆไปนิดนึง เพื่อให้ผู้อ่านเข้าใจความเซงของผม ฮ่าๆ

ปล.นั่งฟังเพลง ยินดีที่ไม่รู้จัก -25 Hour มันดีแหะ ฮ่าๆ

แถมๆผมเคยมี Iriver E200 พี่ที่เค้ามารีวิวในเว็บมั่นคง พี่เค้าบอกว่าออกแนวฟังสนุก แต่ผมก็รุสึกว่ามันไม่ใช่อ่ะครับจนขายๆไป
    แต่ตัว Soken ST-15 มันทำให้ผมรู้จักคำว่าสนุก สำหรับหนังผมว่าเฉยๆนะครับ เพราะเซง เบสแทบจะกลับเสียงหมดต้องลดเอา แต่ก็กระหืม
    ไว้ดูหนังเยอะๆค่อยมาโพสใหม่ เพราะช่้วงนี้กลางวันนอนกลางคืนอด หุๆ ไว้เจอกันใหม่ครับ

เพิ่มเติม 8/11/53
    วันนี้เปิดฟัง รู้สึกเหมือนมันขาดๆอะไรไปสักอย่าง หรือเป็นเพราะว่าอารมณ์เรามันหดหู่หว่า

เพิ่มเติม 13/11/53
    วันนี้ไปเดินเล่นตลาดนัดที่พันทิพย์งามวงศ์วานมา เห็นเค้าประกวดดนตรีกัน ลองเดินไปใกล้ๆ เสียงกลองเหมือนรกับลำโพงเลยนี่หว่า
    พวกกลองเบส แต่กลางแหลม ลำโพงเราชนะขาด ฮ่าๆ

**มีอะไรเดี่ยวมาเขียนต่อนะครับ ฮ่าๆ พอดีลืมไปแล้วว่ามันเปนไงบ้าง

"ถ้าถามผมว่าซื้อตัวนี้คุ้มไหม ผมตอบได้เลยว่าคุ้มราคาแต่ใช้งานไม่คุ้มราคา"
    เพราะ : ..... ตอนเช้าเปิดไม่ได้ กลางวันไม่อยู่บ้าน เปิดได้แต่ตอนเย็น หัวค่ำก็ต้องปิด
    บางวันกลับมาดึกก็อดฟัง แถวบ้านเจ้าที่แรง ถึงแรงมาก (อยากฟังเพลงโว้ย T_T)
    บางวันแม่อารมณ์ไม่ดีก็เปิดไม่ได้ เพราะเปิดเสียงดังทำให้เราเห็นคนที่น่าประตูยืนพูดไม่รู้เรื่อง
    แล้วก็ทำท่าทางหงุดหงิด ถ้าโชคดีหน่อยอาจจะมีอะไรในมือ 55555+

===========================================================
    ***ชี้แจง***
    บทความที่ผมเขียนนี้ผู้จำหน่ายท่านใด้เห็นว่ามีประโยชน์
    สามารถนำไปเผยแพร่ หรือ ประกอบการค้าได้โดยไม่ต้องขออนุญาติจากผมนะครับ
    ท่านสามารถเปลี่ยนแปลงคำพูดได้เพื่อให้เป็นสากล
    เพราะผมก็พิมไปเรื่อยๆ ฟังทีนึกได้ทีก็พิมที

แต่ของบอกไว้ก่อนนะครับว่า ทุกอย่างมาจากดุลพินิจผมทั้งสิ้น
    ผมไม่ใช่คนที่ฟังเสียงออกทุกอย่าง ถ้าผิดพลาดยังไงต้องขออภัยด้วยนะครับ
    ผมแค่คนๆนึงที่อยากแบ่งปัน เพราะหารีวิว Soken ST-15 ยาก
    =====================================================

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-**-*-*-*-*-*-*-*-**-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-
    ดูจากผลโหวตทำให้ผมรู้สึกว่าเคยเห็นกระทู้กระทู้นึงเค้าบ่นน้อยใจพวกเค้าสมัคร 2010 ไม่ค่อยมีคน
    อยากซื้อของขายของด้วย ไม่มีคนไว้ใจ ก็เหมือนกับลำโพงที่ไม่รู้จักใครจะกล้าเสี่ยงซื้อมา
    ผมแค่อยากให้ทุกคนเปิดใจหน่อย ไปลองก่อน แล้วค่อย วิจาณ์
    ผมเองก็เป็นคนที่หวั่นในการซื้อลำโพงตัวนี้มากๆเสียวเหมือนกัน ได้เล่นได้ลองฟัง ไปนั่งยองๆปรับ
    ลำโพงนั่งฟัง (เอาซะเมื่อยเลย) ก็พอได้ เลยตัดสินใจซื้อมาลองเองที่บ้าน ฮ่าๆ เป็นลำโพงที่มันอยู่คนเดียวจริงๆ
    *-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-**-*-*-*-*-*-*-*-**-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-
    Last edited by lucianajung; 14 Nov 2010 at 00:04:47.

หากล้องไม่ได้ก็เลยใช้กล้องมือถือนะครับอย่าว่ากันน๊า

ไฟแยงตาชะมัดเลยขีดก็มองไม่ได้ยังไม่ได้หาเทปมาปิดมันทิ้งเลย

เทียบขนาดกับ Case SilverStone PS05

ด้านหลังโดยรวม (ใครกันนะเจ้าของสายสีแดง ฮ่าๆ)

มาดูด้านหลังของ Sub ใกล้ๆหน่อย (สายสีแดงทำเรียบร้อยหัวสวยเชียว)

อู้ยใต้ Sub เป็นแบบนี้นะ

ด้านหลังของลำโพง

ด้านล่างของลำโพง
    Last edited by lucianajung; 3 Oct 2010 at 00:10:07.

OverclockZone Member lookchid's Avatar
    ปทุมธานี รังสิต - ชลบุรี บางเเสน (SNSD)

ลำโพงดูดีนะครับ ดูเเล้ว หนักเเน่นดี สวยดีด้วยครับ^^

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

เจ้าของฉายา " เสียงดีตอนเปิดดัง "

( พอเปิดเบาๆ โอ่ว ... เฮ้อ )

OverclockZone Member milestone's Avatar

เอาสก็อตเทปรึกาว 2 หน้าติดไฟไว้ก็ได้ครับ จะได้ไม่แยงตา
    ลำโพงพวกนี้ใหม่เสียงมันก็อัดด้านหน้ายังงี้ละครับ พอเปิดได้ซัก 50 ชม เดี๋ยวเสียงมันก็เริ่มแผ่ออกด้านข้างเอง

ราคาเท่าไรครับ อยากได้

Quote Originally Posted by lookchid View Post
    ลำโพงดูดีนะครับ ดูเเล้ว หนักเเน่นดี สวยดีด้วยครับ^^
    แต่มันกลวงๆไงไม่รู้นะครับ ผมว่ามันเบากว่าหน้าตา

Quote Originally Posted by milestone View Post
    เอาสก็อตเทปรึกาว 2 หน้าติดไฟไว้ก็ได้ครับ จะได้ไม่แยงตา
    ลำโพงพวกนี้ใหม่เสียงมันก็อัดด้านหน้ายังงี้ละครับ พอเปิดได้ซัก 50 ชม เดี๋ยวเสียงมันก็เริ่มแผ่ออกด้านข้างเอง
    ครับตอนนี้กำลัง เปิดไปเรื่อยๆ เจอเพลงบรรเลง Mozart ลำโพงจะแหก เอา แหะๆ

Quote Originally Posted by missingout View Post
    ราคาเท่าไรครับ อยากได้
    2690 ครับ ผมซื้อที่เดอะมองาม

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

เคยฟังมาแล้วครับตัวนี้
    เสียงดีใช้ได้เลย
    เลยยุให้เพื่อนซื้อมาตัวนึง 1990 บาท (สงสัยตอนนั้นมันลดอยู่)
    ลำโพงใหญ่เกินราคาจริงๆ แบกใส่รถเข็นมา 3 กล่อง *0*
    แต่ตัวซับผมว่ามันกลวงๆ ยังไงไม่รู้ครับ อิอิ

OverclockZone Member CK's Avatar

คงไม่ใช้วางบนโต๊ะในรูปแล้วก็เปิดใช้ปะ ลองหันหน้าลำโพงเข้าหาจุดนั่งฟังสักนิดดูครับน่าจะดีขึ้น

Quote Originally Posted by Benz_36 View Post
    เลยยุให้เพื่อนซื้อมาตัวนึง 1990 บาท (สงสัยตอนนั้นมันลดอยู่)
    ลำโพงใหญ่เกินราคาจริงๆ แบกใส่รถเข็นมา 3 กล่อง *0*
    แต่ตัวซับผมว่ามันกลวงๆ ยังไงไม่รู้ครับ อิอิ
    ปีที่แล้ว Soken ออกงานมันรารคาแค่ 1990 เองครับ
    จิงๆมัน 2990 เพิ่งลดมาเหลือ 2690 ได้สักพัก

Quote Originally Posted by CK View Post
    คงไม่ใช้วางบนโต๊ะในรูปแล้วก็เปิดใช้ปะ ลองหันหน้าลำโพงเข้าหาจุดนั่งฟังสักนิดดูครับน่าจะดีขึ้น
    ฮ่าๆรูปคนอื่นเค้าครับ แต่ก็ใกล้เคียงกับที่ผมวางนะชั่วคราว รอสายจากพี่เสืออยู่จะลงมาประดับกับคอม)

ผมวาง ลำโพง ทีวี ซับ ลำโพง

เดี่ยวขอตัวไปรื้อการ์ดจอก่อนนะครับ ถอดมาทาซฺลิโคลน ความร้อนพุ่งไปอีก 10 องศา ถ้าหายไป3-4 วัน แสดงว่าคอมพังนะครับ เดี่ยวมาเพิ่มเติมข้อมูล

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

อ่า หน้าตาดูดี แต่ไม้จริงหรือลายไม้อ่ะ
    ลักษณะเสียงแต่ล่ะเสียงเป็นไงครับ
    ผมไม่เคยฟังเพลงที่ว่าเลยเดาไม่ถูก
    ทุ้มกลางแหลมเป็นยังไง
    มิตเสียงเป็นยังไง ซ้ายขวา ใกล้ไกล สูงต่ำ แยกตำแหน่งเครื่องดนตรีแต่ล่ะชิ้นชัดมั้ย
    แค่นี้ก่อนดีกว่า ถามมากไปแหล่ะ

ผมวาง ลำโพง ทีวี ซับ ลำโพง
    ลองเปลี่ยนตำแหน่งวางซับดูครับ สนุกดีไม่เปลืองตังค์ด้วย หันเข้าหันออก
    วางล่างวางบน ไกลตัวใกล้ตัว ได้หลากหลายลีลา

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

Quote Originally Posted by ManiacMaew View Post
    อ่า หน้าตาดูดี แต่ไม้จริงหรือลายไม้อ่ะ
    ราคานี้ใด้ไม้จริง คงโดนจองเกลี้ยงตั้งแต่โรงงานแล้วมั้งครับ

ดูสีไม้ในช่องเบสก็รู้แล้ว ไม้อัดธรรมดาๆ นี่เหละ

เคยจับตัวจริงแล้ว เห็นใหญ่ๆ แบบนั้น เอาเข้าจริงไม่หนักเท่าใหร่หรอก เบาโหวงเหวง

Quote Originally Posted by ManiacMaew View Post
    ลักษณะเสียงแต่ล่ะเสียงเป็นไงครับ
    ผมไม่เคยฟังเพลงที่ว่าเลยเดาไม่ถูก
    ทุ้มกลางแหลมเป็นยังไง
    มิตเสียงเป็นยังไง ซ้ายขวา ใกล้ไกล สูงต่ำ แยกตำแหน่งเครื่องดนตรีแต่ล่ะชิ้นชัดมั้ย
    แค่นี้ก่อนดีกว่า ถามมากไปแหล่ะ
    ฮ่าๆ ผมฟังพวกนั้นไม่รู้หรอกครับ ฮ่าๆ

กลาง งั้น แหลม อย่าหวังฮ่าๆ
    มีดีแค่ ตุบๆ ฟังเพลงเร็วจะสนุกครับ

แยกตำแหน่งเครื่องเสียงชัดไหมไม่รู้ รู้แต่ว่าตุบๆ ในอก

ผมไม่ได้กวนนะผมไม่รู้จิงๆ แต่จังหวะกล้องอ่ะ ok เลย

เสียงกีต้า ธรรมดาๆ แห้งๆ ไวโอลินทำเอาแทบแตก ฮ่าๆสูงปีํด

บอกได้แค่ว่าไม่ลงต่ำสุด ไม่ขึ้นสุงสุดครับ

เสีย ต่ำเปียนโนมันแหม่งๆ

ลองหาเพลงนี้ใสฟังดูครับ Piano Sonata No.11 in A major, K.331 - Alla turca

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    ราคานี้ใด้ไม้จริง คงโดนจองเกลี้ยงตั้งแต่โรงงานแล้วมั้งครับ
    ดูสีไม้ในช่องเบสก็รู้แล้ว ไม้อัดธรรมดาๆ นี่เหละ
    เคยจับตัวจริงแล้ว เห็นใหญ่ๆ แบบนั้น เอาเข้าจริงไม่หนักเท่าใหร่หรอก เบาโหวงเหวง
    ไม้อัด + ช่องเหมือนจะpvc ฮ่าๆ
    เบาเรื่องครับ
    เหนมันเขัยนข้างกล่อง ซับ 10กิโล เท่า eacan A500L ทั้งชุดเลย
    แต่ทำไมเบากว่าก็ไม่รู้ ผมไม่เอาไปชั่งให้ดูนะครับ กลัวเปื้อน กำลังเห่อ อิอิ
    ที่ชั่นน้ำหนักบ้านผมมันสนิมเยอะ

แต่confirm ว่าเบามาก

Quote Originally Posted by Benz_36 View Post
    ทำไมของผมมันแค่ 2กล่องอ่ะ อีกกล่องเปนอะไร
    แล้วเพื่อนคุณได้สายมาไหมอ่ะ อันนี้อยากรู้มาก
    ครั้งแรกในชีวิตซื้อลำโพงไม่มีสาย

Quote Originally Posted by lookchid View Post
    ทั้งไม่หนักและไม่แน่นครับ

ถ้ามันรวมกล่องเดียวกันยกคนเดียวได้เลยฮ่าๆ

OverclockZone Member tiger X-fi's Avatar

OverclockZone Member teptop's Avatar
    Seacon, MegaBangna

อยากดูใส้ในจัง ผ่าเครื่องให้ดูได้ป่ะ อิอิ ล้อเล่นครับ
    ที่โลตัสแถวๆ บ้านก็มีครับ เดียวว่างๆ จะไปลองฟังดู
    ถ้าถูกใจคงสอยเป็นเพื่อนท่านครับ
    ว่าแต่ลำโพงทั้งสองข้างมันเสียงกลางกี่นิ้วครับ

ไม่ที่ยรับหน้าจะ5-นิ้วได้มั้ง
    ถ้าจะฟังให้ถูกใจต้องเกิน 9 นาฬิกานะครับ เสียงแหลม + กลางจะขับออกมาได้อีก

เดี่ยวพุ่งนี้ลองกับคอมดูใหม่วันนี้ดึเเล้วเปิดอัดมิได้ หึๆ

OverclockZone Member tiger X-fi's Avatar

ว่างๆ ไม่มีคนอยู่เปิดแผ่นเบรินบ้างนะครับ เอาให้พิ้นสะเทือนไปเลย ..ช่วงแรกๆอย่าเพิ่งเร่งโวลุ่มมาก...

Page 1 of 10 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks