Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการเคลมของ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการเคลมของ

1. แรม เสีย 1 ตัว เอาไปเคลม เป็น คู่ป่าวคับ (ซินเน็ก)

2.บอร์ด เสียแล้วอยากจะอับเกรด เราต้องเอาอะไรเกียวกับ บอร์ด ไปบ้าง เช้น กล่องคู่มือฝาหลัง
    อุปกรณ์ต่างๆที่มันแถมมาให้กับบอร์ดตัวเก่า
    3.ถ้าเราอับเกรดแล้วทาง D-Com จะให้อะไรเรากลับมาบ้าง เช่น บอร์ดใหม่ที่ขออับเกรด อุปกรณ์ใน
    กล่องของบอร์ดใหม่เค้าจะให้เรามาไหม ฝาหลัง คู่มือ อะไรต่างๆ แบบเหมือนเราซื้อ บอร์ดใหม่ อะครับ
    (บอร์ด ประกันของ D-com)
    ขอบคุนมากครับ

กิกิ

เปลี่ยนใหม่ทั้งหมดเลยครับ

Comment

Originally posted by cowboythai View Post
      เปลี่ยนใหม่ทั้งหมดเลยครับ
      ยังไม่ค่อยเข้าใจอะครับ ว่ามันยังไงหว่า

กิกิ

Comment

การเครมก็เอา เมนบอร์ด เราไปครับอย่างเดียวพอ แรมก็เอาแรมไปสิครับ ส่งเครมได้ของเพื่อไหร่ก็ไปรับครับ Test ดูครับ ถ้าจะ อัพเกรดนะ ไปเล่น Soket 1156 ไปเลย

Comment

คือว่า ถ้าเราอับเกรด ผมจะอับไป 1366 เลยอะครับ

แล้ว อุปกรณ์ ของแถม ของบอร์ดใหม่เค้าจะมีให้เรีป่าวอะครับ
          เช่น ฝาหลัง คู่มือ แผ่นไดรเวอร์ อะไรประมานนี้อะครับ

กิกิ

Comment

ไม่แน่นอครับ บางทีอาจจะได้บัดเดิลใหม่ด้วย บางทีก็ได้แค่เพียงตัวบอร์ดแต่บัดเดิลเดิมทั้งหมด ส่วนแรมถ้าซื้อมาเป็นคู่เวลาเคลมก็ต้องเคลมคู่ครับ ถึงจะเสียแค่ตัวเดียว

Comment

เค้าไม่พิจราณาเรื่องอัพเกรดเสมอไปครับ เพราะเค้าต้องดูว่ามีของหรือไม่ ถ้ามีของรุ่นเดิมเค้าก็ให้รุ่นเดิมมา แต่ถ้าไม่มี เค้าก็จะเสนอรุ่นที่ดีกว่าหรือใกล้เคียงกัน
              ส่วนเรื่องแรม ต้องเคลมเป็นคู่ ถ้าท่านซื้อมา แบบคู่ ครับ

Comment

ขอบคุนครับ แต่ ใครมีอะไรเพิ่มเติมจะดีมากครับ

กิกิ

Comment

07.00

Comment

มีตังซื้อ cpu หรอ 1366 ล้อเล่นครับ

Comment

ผมแค่ 1156 พอแล้ว ที่เหลือเกินความจำเป็นครับ

Comment

Originally posted by llus View Post
                        มีตังซื้อ cpu หรอ 1366 ล้อเล่นครับ
                        มีครับ มันยังไม่เกินความสามารถมากมายนัก

ขอบคุนทุกความคิดเห็นครับ

กิกิ

Comment

ดันๆ รอคำ เนะนำ

กิกิ

Comment

Working...
                          X