Announcement

Collapse
No announcement yet.

Final Fantasy XIV ต้องเสียเดือนละกี่บาทครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Final Fantasy XIV ต้องเสียเดือนละกี่บาทครับ

ผมเห็นราคาแผ่นมาละครับ 2800 บาท แพงกว่า star craft II อีก

งงมากครับ ถ้าว่าซื้อมาแพงขนาดนี้แล้ว จะเล่นได้นานขนาดไหนอ่ะครับ

แล้วถ้าต้องเสียเป็นเดือน เดือนละเท่าไหร่อ่ะครับ

ถ้า 2800 แล้วจบเลย ก็น่าสนอยุนะ

ว่ากันว่าNA 500บาท ผ่านทางPlayinter

Comment

Originally posted by BomberXIII View Post
      ผมเห็นราคาแผ่นมาละครับ 2800 บาท แพงกว่า star craft II อีก

งงมากครับ ถ้าว่าซื้อมาแพงขนาดนี้แล้ว จะเล่นได้นานขนาดไหนอ่ะครับ

แล้วถ้าต้องเสียเป็นเดือน เดือนละเท่าไหร่อ่ะครับ

ถ้า 2800 แล้วจบเลย ก็น่าสนอยุนะ
      ไม่คิดว่าจบนะ เพราะเกมนี้เก็บราย้เดือนมาตลอด

Comment

รายเดือน FF14 12.99$ USD โดยปรกติราคานี้คือ ไม่มีบริการเสริม อธิบายให้ง่ายๆเข้าว่า

เทียบอัตราค่าเงินต่างประเทศ 1$ USD ณ.ปัจจุบันนี้ = 31.00 บาท(จริงๆมันอยู่ที่ 30.96กว่าๆตีไป 31 ล่ะกัน) คร่าวๆนะครับ ก็คูณเข้าไป 12.99$ ตีไปเป็น 13.00$ USD = 13x31 = 403 บาทตามราคานี้

ก็เท่ากับว่าตอนนี้ด้วยค่าเงินบาทตอนนี้เสียรายเดือนที่ 403 บาท แต่เราไม่สามารถจ่ายโดยตรงได้เพราะ ผู้เล่นชาวไทยจัดอยู่ในกลุ่มนอกพื้นที่ให้บริการ ไม่ใช่ NA,EU,JP แต่ดันไปอยู่ในกลุ่ม SEA (ประมาณนั้น)ไม่นับเซิร์ฟแยกของ จีนโดยเฉพาะอีก แต่เราอยู่นอกเขตทำไงอ่ะ?? อยากเล่นซะด้วยซิ

สำหรับคนนอกเขตพื้นที่ Squarenix เลยใช้ระบบเอาเงินจริงไปซื้อแต้มแล้ว เอาแต้มใช้แทนเงินรายเดือนอีกทีเช่น
        13$ USD ไปเปลี่ยนเป็น Crysta point แทนแล้วเอา Crysta เนี่ยไปจ่ายรายเดือนอีกที

100 Crysta = 1$ USD ครับจะมีจ่ายเพิ่มอีกนิดหน่อยก็ 400-450 บาท ผมก็ประมาณๆเอาเพราะเซิร์ฟจริงเปิดได้แผ่นผมยังไม่ได้เล่นเลย มีหลายๆคนยืนยันว่าใช้บัตร VISA เล่นได้แถม K-cyber banking ก็สามารถจ่ายเงินได้เช่นกันครับ

หวังว่าคงเป็นประโยชน์ให้ได้ไม่มากก็น้อยครับ ^^
        Last edited by Marionet; 30 Sep 2010, 19:16:50.

Comment

หนักกว่า Starcraft2 เยอะเลย - - ซื้อ Starcraft 2 ดีก่า

Comment

มันคนละแนวเทียบกันไม่ได้หรอกครับ อีกอย่างเกมที่ซื้อกล่องเดียวจบหาได้น้อยเกมนิครับ
            ส่วนใหญ่ก็รายเดือนหรือไอเทมมอล

Comment

sc2 มันเล่นเป็นนัดๆ จะไปเทียบเกม FFIVX online ได้ยังไง

ราคาถ้ามันไม่ลื่นพอก็ต้องเช่าvpnอีกต่อนึง เพราะงั้นสังคมในเกมมีคุณภาพกว่าเกมออนไลน์ทั่วไปในระดับนึงล่ะครับ

Comment

Working...
              X