Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ + - ไม่เกิน 13,000 บาทครับ(ไม่เอาจอครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ + - ไม่เกิน 13,000 บาทครับ(ไม่เอาจอครับ)

มีงบ ไม่เกิน 13,000 บาทครับ(ไม่เอาจอครับ)
    เอาไว้เล่นเกม(เน้นมากที่สุด)อะครับและก็เล่นเน็ต ฟังเพลง ทำงาน พิมพ์งาน และก็ทั่วๆไปนะครับ

- เล่นเกมพวก test drive un.. /bf 2142 / call of duty 2-3 /bioshock/ lost planet .....อะไรประมาณนี้อะครับ เอาการ์ดจอไม่ต้องแรงมากอะครับ ปรับได้กลางๆเกือบจะสูงอะครับ เอาแบบลื่นๆๆนะครับ ไม่กระตุกครับ

- ผมไม่เอาจอครับ แล้วถ้าสั่งประกอบคอมเครื่องใหม่มันจะ support กันหรือป่าวอะครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนจอใหม่เลย.......

รบกวนช่วยจัดให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

X2 4000+ 2500
    ASROCK AliveNF6-VSTA 1900
    RAM ROX 667 512x2 1300
    DVDRW 1200
    HDD 80G 1500
    PCI-E HD2600XT 3900
    CASE DELUX 1500

Comment

จอเก่าก็เล่นได้ครับ อิอิ Spec แบบท่าน wikorn ว่า แจ่มเลยครับ แต่ผมว่ากัดฟันเพิ่มเงินอีก 1300เอา 1gb*2 ดีกว่า แรมอะครับ ตอนนี้ราคาลงมากแล้ว

Comment

bf 2142 / call of duty 2-3 /bioshock/ lost planet ดีมากเลยครับ ที่ระบุ

ผมแนะนำ 8600 ไว้เปนอย่างตําเลยครับ เดียวเล่นเกมจะไม่ลื่นเสียอารมเปล่า ดูเกมแต่เกมที่ท่านเล่นหินทั้งนั้น

แรมนี่ยังไงเอา 1g ตัวเดียวไปก่อนนะครับ เพื่อเล่นเกมแล้วมันไม่ลื่น ตามใจที่ท่านอยากให้มันลื่น เราจะได้เพิ่มอีกแถวได้ครับ เพราะเกมเดียวนี้มันร้องขอ 2g แล้วครับ แต่1g ก้อถูไถไปได้

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          X2 4000+ 2500
          ASROCK AliveNF6-VSTA 1900
          RAM ROX 667 512x2 1300
          DVDRW 1200
          HDD 80G 1500
          PCI-E HD2600XT 3900
          CASE DELUX 1500
          ที่ท่านวิกรจัดให้....เล่นเกมลื่นหัวแตกเลยปะครับ เกมตามที่บอกด้านบนอะครับ.....

แล้ว.. - 8600 กับ HD2600XT อันไหนลื่นกว่ากันอะครับ แล้วอันไหนเหมาะเล่นเกมกว่ากันอะครับ
          แล้ว.. - CPU เครื่องใหม่กับหน้าจอใช้ร่วมกันคงไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ มันจะ support กันหรือป่าวอะครับ เกี่ยกวันไหม หรือว่าใช้จอเก่าได้...
          ขอถามแค่นี้ละครับ ขอบคุณมากๆครับ.........

Comment

ดันๆๆๆขุดๆๆๆๆๆๆๆๆยาม 4 ทุ่ม เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

bf 2142 / call of duty 2-3 /bioshock/ lost planet อ่อไม่ใช้สิเกมที่ท่านเล่นอยู่มันร้องหา2g ครับ

Comment

ลืมอีกละครับ ขออภัยด้วยนะครับ .......แล้ว X2 4000+ กับ C2D ตัวไหนแรงดีกว่ากันอะครับ ............. ราคาต่างกันมากไหม ประสิทธิภาพด้วย ขอบคุณอีกรอบครับ ไปละครับ คงไม่ลืมไรอีกแล้วนะครับ...........

Comment

ตามนี้ครับ

Originally posted by park1255 View Post
                  ที่ท่านวิกรจัดให้....เล่นเกมลื่นหัวแตกเลยปะครับ เกมตามที่บอกด้านบนอะครับ.....อยู่ที่การปรับรายละเอียดของแต่ละเกมส์ครับ ถ้าปรับสุดหมด ก็ทำใจครับ แต่ชุดนี้ ก็น่าจะ สุดใน 13000 แล้ว นองจาก มีตังมาอีก สัก 4-5 พัน มันก็แรงตามเงินครับผม

แล้ว.. - 8600 กับ HD2600XT อันไหนลื่นกว่ากันอะครับ แล้วอันไหนเหมาะเล่นเกมกว่ากันอะครับ 8600GT ดีกว่านิดหน่อยครับ แพงกว่าอีก 4-500 ได้ครับ ถ้าเทียบกันที่ตัว DDR3 นะครับราคาจะไม่***งกันเท่าไร
                  แล้ว.. - CPU เครื่องใหม่กับหน้าจอใช้ร่วมกันคงไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ มันจะ support กันหรือป่าวอะครับ เกี่ยกวันไหม หรือว่าใช้จอเก่าได้... ได้ครับ
                  ขอถามแค่นี้ละครับ ขอบคุณมากๆครับ.........

Comment

เข้ามาดูเฉยๆๆ

Comment

งบน้อยเหมือนกันเข้ามาหาข้อมูล

Comment

2 เกมส์หลังสงสัยจะต้องปรับต่ำๆลงมาเลยละครับ เกมส์โหดซดเครื่อง

Comment

แล้วจะเอา HDD ตัวเก่ามาใส่ตัวนึง แล้วเอาตัวใหม่มาใส่ตัวนึง เป็น 2 ตัว..ได้มั้ยอะครับ ขอบคุณมากครับ..........

Comment

AMD X2 4400+
                            Asus M2N-E ได้ ชิป NF570Ultra
                            Ram G.skill 667MHz 1Gx2
                            VGA XFX 8600GT
                            HDD Segate or WD 250G
                            DVD RW LG18x SATA
                            Enermax 460W
                            case 1000

Comment

Originally posted by My Name Ki View Post
                              AMD X2 4400+
                              Asus M2N-E ได้ ชิป NF570Ultra
                              Ram G.skill 667MHz 1Gx2
                              VGA XFX 8600GT
                              HDD Segate or WD 250G
                              DVD RW LG18x SATA
                              Enermax 460W
                              case 1000
                              ราคาประมาณ 1,6XXX-1,7XXX บาท อะสิครับ.........แล้วต้องใส่ SOund card ,Modem อะไรนี่ด้วยหรือป่าวครับ...

Comment

Working...
                              X