Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องกราฟฟิกออนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องกราฟฟิกออนบอร์ด

ปรกติ VGA มันจะคิด Core/Mem ใช่ป่ะครับ แล้วถ้า ออนบอร์ดล่ะ มันจะคิดMem ตรงไหน หรือว่าคิดตามความถี่แรมของระบบ ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ
    ปล. ถ้าใช่ ...ถ้าการลากบัสแรมสูงๆ ตัวออนบอร์ดก็จะคิดตามที่เราลากด้วยมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกมันจะอยู่ใน Chipset เลยครับ Core/Mem ก็ถูกตั้งมาจากโรงงานแล้ว

มันไม่ได้ขึ้นตามบัสของระบบครับ

Comment

เราดูจากที่ไหน(โปรแกรม)อะไรได้บ้างครับ เพราะส่วนมากทางผู้ผลิตจะบอกแค่ Core

Comment

ใช้ Riva Tuner ก็ได้ครับ

Comment

Riva ถ้าดูไม่ได้

Core/Mem ของ VGA ออนบอร์ด ไห้ไปดูที่เว๊บผู้ผลิตเมนบอร์ดครับ เค้าจะบอกอย่างละเอียดเลย

Comment

Working...
          X