Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย วิจารณ์สเปค AMD ตั้งต้นนี้ ให้หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย วิจารณ์สเปค AMD ตั้งต้นนี้ ให้หน่อยค่ะ

AMD Athlon II X4 640 3.0 GHz

AsRock 890GX Extreme3

Kingston 4GB DDR3/1333

GIGABYTE GeForce GTX460 1GB OC

ช่วย วิจารณ์สเปค AMD ตั้งต้นนี้ ให้หน่อยค่ะ คุณพี่ ที่มีความรู้เรื่องคอมพ์ หนูต้องการเน้น เล่น เกมส์ ออฟ/ออนไลท์ แรงๆหนักๆ ต่อกะจอ LED Full HD 23นิ้ว

ในงบประมาณไม่เกิน 25,000 ( ไม่รวมจอ ) ลงวิน7 64 บิท และเสปคนี้ เครื่องจะร้อนมาก ไหมคะ ระยะเวลาในการเล่น 10ชั่วโมงขี้น ติดต่อกันคะ จะต้องใช้พัดลมกี่ตัวคะ คือตั้งคอมพ์นี้เล่นในห้องแอร์ค่ะ

HD ขอแค่ 320G sata ค่ะไม่อยากได้เนื้อที่ ที่มากเกินความต้องการ และ เพื่อแชร์เงินส่วนต่าง ไปลงส่วนอื่นที่ยังขาดดีกว่า *-* ควรเพิ่มเติมอะไรบ้าง ที่นอกจากนี้ ให้ครบ เป็นคอมพ์ตัวเก่งของหนู ขอกราบขอบพระคุณพี่ๆ ล่วงหน้าด้วยค่ะ ที่มาแนะนำ ถ้าหนู ลง สเปคไรผิดช่วยแก้ไข +ลงราคา ไว้ ให้ด้วยนะค่ะ

ปล. มันจะเป็นของขวัญวันเกิด ที่หนูเก็บตังค์เอง ให้ตัวเองค่ะ

Originally posted by 1313 View Post
    AMD Athlon II X4 640 3.0 GHz

AsRock 890GX Extreme3

Kingston 4GB DDR3/1333

GIGABYTE GeForce GTX460 1GB OC

สเปค เช็ค PM ครับ ด้วยความหวังดี

ช่วย วิจารณ์สเปค AMD ตั้งต้นนี้ ให้หน่อยค่ะ คุณพี่ ที่มีความรู้เรื่องคอมพ์ หนูต้องการเน้น เล่น เกมส์ ออฟ/ออนไลท์ แรงๆหนักๆ ต่อกะจอ LED Full HD 23นิ้ว

ในงบประมาณไม่เกิน 25,000 ( ไม่รวมจอ ) ลงวิน7 64 บิท และเสปคนี้ เครื่องจะร้อนมาก ไหมคะ ระยะเวลาในการเล่น 10ชั่วโมงขี้น ติดต่อกันคะ จะต้องใช้พัดลมกี่ตัวคะ คือตั้งคอมพ์นี้เล่นในห้องแอร์ค่ะ

ไม่ร้อนหรอกครับ AMD ถ้าไม่ OC มากๆอะไรพัดลมแค่ที่แถมมากับเคชก็พอครับ เลือกเคชดีๆ ประกอบให้เรียบร้อยก็เย็นแล้วครับ

HD ขอแค่ 320G sata ค่ะไม่อยากได้เนื้อที่ ที่มากเกินความต้องการ และ เพื่อแชร์เงินส่วนต่าง ไปลงส่วนอื่นที่ยังขาดดีกว่า *-* ควรเพิ่มเติมอะไรบ้าง ที่นอกจากนี้ ให้ครบ เป็นคอมพ์ตัวเก่งของหนู ขอกราบขอบพระคุณพี่ๆ ล่วงหน้าด้วยค่ะ ที่มาแนะนำ ถ้าหนู ลง สเปคไรผิดช่วยแก้ไข +ลงราคา ไว้ ให้ด้วยนะค่ะ
    ็HDD 500G ต่ำสุดตอนนี้ที่แรงครับ 1300 บาท +- AAKS 500 WD ก็ได้ครับ การใช้ HDD เร็วๆทั้งระบบจะเร็วตามครับ ตอนนี้คอมผิวเตอร์ช้าที่สุดก็ HDD นี้แหละครับ ไม่นั้น DVD กับ FDD นะครับ

ปล. มันจะเป็นของขวัญวันเกิด ที่หนูเก็บตังค์เอง ให้ตัวเองค่ะ
    x6 1055 T 7200
    ASROCK 880GMLE 2200
    RAM GSKILL 4TD1600 3500
    WD 50KS 1300
    DVD 800
    CASE V3 1200
    GTS460 768CS 6000
    SINK CM212+ 1000
    PSU SCYTHE 600 2200

25400

Comment

.. ขอบพระคุณ คุณ wikorn ค่ะ .. แล้ว มีรองรับ USB 3.0 หรือป่าวคะ จะได้ค่อยๆแก้ไข ไป เรื่อยๆค่ะ รอท่านอื่น อยู่เหมือนกันค่ะช่วยมาต่อเติมเต็มพลัง หน่อยค่ะ

Comment

ลืม ลำโพงรึเปล่าท่าน อิอิ

เล่นเกม นอกจากภาพสวยๆ ลื่นๆไม่กระุตุกแล้ว เสียงที่ได้ยินก็สำัคัญนะครับ

Comment

แล้ว ที่ตัว เคส มีตัว multi-card reader มาให้เลยหรือป่าวคะ หรือ ต้อง ไปหามาใส่เอง ถ้าหามาใส่เอง ต้องเป็นรุ่น รูปแบบไหนราคาเท่าไหร่ ถึงจะครบคุมการใช้งานมากที่สุดค่ะพี่

Comment

Working...
          X