Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวิโดว์ไม่ได้ช่วยทีค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวิโดว์ไม่ได้ช่วยทีค่ะ

ลงวิโดว์ไม่ได้ช่วยทีค่ะ

ลงในโน้ตบุ๊ค

กดรันแผ่นไปได้ซักพังระหว่างที่อยู๋หน้าจอสีฟ้ามันขึ้นว่า(เป็นวินโดว์xp)

make sure any hard disk drives are powered on and properly connected to your computer, and that any disk-related hardware configuration is correct, this may involve running manufacturer-supplied diagnostic or setup program

จะทำยังไงดีค่ะรบกวนบอกที

็็HDD ทำงานปกติหรือเปล่าครับ ?
    อาการเหมือน M/B มองไม่เห็น HDD ครับ ลองเช็คสายด้วยครับ
    อย่าลืมทำ HDD ให้เป็น Master ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by BEG!TSU View Post

็็HDD ทำงานปกติหรือเปล่าครับ ?
      อาการเหมือน M/B มองไม่เห็น HDD ครับ ลองเช็คสายด้วยครับ
      อย่าลืมทำ HDD ให้เป็น Master ด้วยนะครับ

Comment

ใช้โน๊ตบุ๊ตของอะไรเหรอครับ คอมแพครึเปล่า และลองหา วินโดที่อัดเรทซาต้ามาลองดูครับ ลองหา ของ skz หรือมไม่ก็ ตัวธรรมกา ที่อัด ซาต้ามาลองครับ

Comment

HARDWAREเสียครับผม

Comment

ลองลง 7 ดูก่อนครับ เครื่องผมก็มีปัญหาเกี่ยวกับ HDD เหมือนกัน ลง XP ไม่ได้ ลง SATA ก่อนแล้วก็ไม่ได้ แต่ลง 7 ได้
            Last edited by Sukhoi47; 1 Oct 2010, 11:44:14.

Comment

Working...
            X