Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT วางจำหน่ายวนไหนครับ ลังเลกันสุดๆกลุ้มใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT วางจำหน่ายวนไหนครับ ลังเลกันสุดๆกลุ้มใจ

- - กำลังจาซื้อ8800GTS ไอ้ของใหม่ก้อดันมา ขอความเห็นจากท่านๆหน่อยครับว่าจาเอาตัวไหนดี
    1.DDR4 256 ของ MSI ตัวที่กำลังจาออก
    2.8800GT ยังไม่รู้วันออก
    3.8800GTS 320MB ดูไว้หมายปั้นมือ

*ตอนนี้เริ่มสับสนมั๊กๆครับ*เงินในกำมือมีอยู่ก้อนเดียวอาจจะกลายเป็นอากาศไปถ้าเลือกไม่ถูกใจ>.<

Originally posted by point View Post
    - - กำลังจาซื้อ8800GTS ไอ้ของใหม่ก้อดันมา ขอความเห็นจากท่านๆหน่อยครับว่าจาเอาตัวไหนดี
    1.DDR4 256 ของ MSI ตัวที่กำลังจาออก
    2.8800GT ยังไม่รู้วันออก
    3.8800GTS 320MB ดูไว้หมายปั้นมือ

*ตอนนี้เริ่มสับสนมั๊กๆครับ*เงินในกำมือมีอยู่ก้อนเดียวอาจจะกลายเป็นอากาศไปถ้าเลือกไม่ถูกใจ>.<
    8800GT น่าสนใจมากครับ กำหนดการ 29 ตุลานี้ครับ รอดูก่อนผลเทสก่อนดีกว่าครับ

Comment

ผมว่า รอ ซื้อ ช่วง ธันวา- มกรา เลยครับ ตอนนั้น คง มีการ ตีกัน ใหญ่โต ของ ค่าย แดง กะเขียว

Comment

รอชมครับ

Comment

อดใจอีกนิดตอนนี้ทั้ง NVIDIA และ ATI มีตัวใหม่ๆน่าเล่นออกมาเพียบ

Comment

GT นี่มันกี่ Bit

Comment

256 บิท(มั้ง) งับ

Comment

รอดูตัวเป็นๆ + ผลเทส จากเวปกันต่อไป

Comment

เก็บสะสมตังลงขันรอ ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    8800GT น่าสนใจมากครับ กำหนดการ 29 ตุลานี้ครับ รอดูก่อนผลเทสก่อนดีกว่าครับ
                    เปลี่ยนเป็น รอดูตังค์ในกระเป๋าได้ป่ะ

Comment

ถ้ามัน เป็น 256 bit จริงๆ แล้ว ราคามัน 7500-9000 ตามที่อ่านเจอกระทู้นึงแล้วราคานี้ยังไม่รวมที่เข้าไทย

แล้ว มันแค่ 256 bit เพิ่มอีกนิด ได้ 8800gts 320 บิท แล้ว มันจะคุ่มไหมงะ

เอ๊ะยังไงสับสน ถ้ามันราคาเฉียดๆ หรือเท่ากับ 8800GTS แล้วงี้ 8800GTS มันจะปรับราคาขึ้นรึปล่าวหว่า -*-

สรุป ผมวิตกจริต

ผมเข้าใจถูกป่ะว่า จริงๆแล้ว 8800GT ไม่ได้แรงกว่า 8800GTS แต่แรงเกือบเท่ากัน
                      Last edited by kingza99; 4 Oct 2007, 21:57:02.

Comment

ไม่สน 2900Pro เหรอ..แจ่มๆ

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                          ถ้ามัน เป็น 256 bit จริงๆ แล้ว ราคามัน 7500-9000 ตามที่อ่านเจอกระทู้นึงแล้วราคานี้ยังไม่รวมที่เข้าไทย

แล้ว มันแค่ 256 bit เพิ่มอีกนิด ได้ 8800gts 320 บิท แล้ว มันจะคุ่มไหมงะ

เอ๊ะยังไงสับสน ถ้ามันราคาเฉียดๆ หรือเท่ากับ 8800GTS แล้วงี้ 8800GTS มันจะปรับราคาขึ้นรึปล่าวหว่า -*-

สรุป ผมวิตกจริต

ผมเข้าใจถูกป่ะว่า จริงๆแล้ว 8800GT ไม่ได้แรงกว่า 8800GTS แต่แรงเกือบเท่ากัน
                          8800GT มันเป็น 65nm ทำให้ clock ไกลกว่า เย็นกว่า กินไฟน้อยกว่า 8800GTS มีหนาวๆ นะเนี่ย
                          แถมกินแค่ slot เดียว

Comment

ยังต้องรอบทสรุปกันต่อไปเมื่อมันมาถึง- -

Comment

ไม่ต้องคิดมากครับท่านพอท่านชื้อ8800GTต่อไปมันก็ปล่อย9800ออกมาอีก จะชื้อตอนไหนมันก็ตกรุ่นได้ตลอดมันเป็นวัฎจักรIT ><

Comment

Working...
                              X