Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการจะหารึป่าวถ้า clock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการจะหารึป่าวถ้า clock

พอดีกาดที่ผมไช้เป็น 7300gt 128 พอเล่นเกมบ้างครั้งจะมีอาการค้างบ้าง ฉากเป็นสีเขียวมัง
    ไม่รู้ว่าเกิดอะไรกันมัน ออผมclock cpu ไปเป็น3.2 จาก2.66 ของintel p/d
    ถ้าไคมีวิธีแก้ก็ช่วยผมที่นะคับ ขอบคุนอ่ะคับ

คงไม่ได้ปรับล๊อกบัสของ pci-e ที่ไบออส เวลา overclcok cpu ขึ้นไปทำให้บัสของ pci-e สูงตามไปด้วย
    ทำให้มีผลกับการ์ดจอที่ใช้งาน

Comment

เห็นด้วยครับ

Comment

แล้วจะทำไงดี อ่ะคับ

Comment

Originally posted by tong13 View Post
          แล้วจะทำไงดี อ่ะคับ
          ต้องเข้าไปปรับแก้ที่ไบออสให้ปรับล๊อกบัส PCI Express ไว้ที่ 100 และ PCI Clock ไว้ที่ 33.33 MHz

Comment

Working...
          X