Announcement

Collapse
No announcement yet.

(ไม่ดราม่า จริงๆนะ) Zombie ไหนโหดสุดใน L4D2?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (ไม่ดราม่า จริงๆนะ) Zombie ไหนโหดสุดใน L4D2?

ไม่ให้ดราม่ากับเอาแฟนบอยมาตีกันจริงๆ อันนี้จะถามว่า Zombie ตัวไหนอะโหดสุดใน Left4Dead 2
    ไม่ได้ตั้งใจให้ตีกันแต่เป็นความเห็นส่วนตัวของคนนั้นๆ (ตูผิดเต็มๆ)

ก็มี
    Boomer - ระเบิดตอนตาย
    Hunter - วิ่งไว
    Smoker - ลิ้นยาว ตวัดคนเข้ามาใกล้ๆ
    Tank - อึด (สั้นจริงๆ)
    Witch - อันนี้ไม่รู้นะแต่ที่เคยดูของ gsquare ที่แข่งกันเขาบอกว่า ทีเดียวตายนะ แถมอยู่นิ่งๆ
    Charger - วิ่งไว แข็งแรง ตัวใหญ่
    Spitter - พ่นน้ำาลายพิษ ได้ข่าวว่า คอมโบกับ Boomer แล้วจะโหดมาก
    Jockey - เกาะหลังคนอื่น

หมายเหตุ : ผมหาข้อมูลจากเน็ตเจอแค่นี้ เพราะผมไม่ได้เล่นเกมนี้ ก็น่าจะมีแค่นี้อะนะ
    36
    Tank
    27.78%
    10
    Spitter
    5.56%
    2
    Boomer
    5.56%
    2
    Hunter
    8.33%
    3
    Charger
    8.33%
    3
    Smoker
    2.78%
    1
    Witch
    36.11%
    13
    Jockey
    5.56%
    2

ผมโหวตน้าบูมแล้วกันครับ ป่วนมาตั้งแต่ภาคแรกแล้ว

อ้วกติด3-4คน เปิดคอมโบให้เพื่อน ถ้าเข้าดีๆชุดเดียวจบเกมเลยครับ

Comment

wicth --

Comment

ผมให้ wicth

Comment

โหดทุกตัวหละครับ ถ้าเกิดเข้าอย่างถูกจังหวะ ส่วนตัวคิดว่า ชาจเจอ เพราะว่าัตัวนี้ ชาจตกตึก ตกบันได อัดมุม ต่อยแรงอีก ครบเครื่องกันเลยทีเดียว

Comment

wicth โดนช๊อตกันนัดเดียวจอดเลยนะครับ

แต่ถ้า control มันได้ มันจะโหดแมพมาก -*-

Comment

Zombie ลูกกระจ๊อกครับ - -

เวลา Wave ติด ๆ กันนี้ โหดอย่าบอกใคร ( เอา Tank มาเลยดีกว่ามา )

ส่วนตัวชอบ Hunter ก็โหวตซะ

Comment

เ้กลียด Jockey ครับ

เวลาเรากำลังจะดึงเพื่อน มันชอบมาเกาะหลัง เกมจบ เพราะไม่มีใครช่วยแล้ว 55+

แต่โหดจริงๆ ให้ Tank อะ

Comment

ผมให้ Witch หล่ะกัน ตบทีเดียวนอน ตบซ้ำอีกไม่กี่ทีตาย - -"

ป่วนสุดผมยกให้ Jockey มาทีไรเป็นโดนขี่คอทุกที - -" (นั่งเล่นๆ ไปรู้สึกปวดคอก็เพราะไอ้ตัวนี้แหละ....!!?)

รำคาญสุด Boomer เสียงมันมาก่อนเลย แถมมองหาไม่ค่อยจะเห็นด้วยน๊ะ - -" (อ้วนๆอย่างนั้น หลบดีจริงๆ...!!)

Comment

Originally posted by Evilliquor View Post
                    wicth โดนช๊อตกันนัดเดียวจอดเลยนะครับ

แต่ถ้า control มันได้ มันจะโหดแมพมาก -*-
                    ก็ต้องนั่งรอคนมาปลุกอยู่ดี ฮ่าๆ เกิดมานั่งรอความตาย เป็นเรื่องน่าเศร้านัก

ผมว่าไม่มีตัวไหนโหดสุดนะ เพราะถ้าไม่ทำ คอมโบ เป็นได้แค่ ซอมบี้ธรรมดา จะมีถึกหน่อยก็ชาจ กับแทง -*- แต่ถ้าไม่มีคนช่วยแทง แทงก็ตายในเวลาไม่ กี่วิ ตอนเจอรุมยิง ยิ่งแทงคิดว่าตัวเองถึก วิ่งเข้าไปสุ่มๆ เจอคนเอาซ๊อตกันไล่ยิงหลังนี่ เลือดไหลเป็นน้ำเลย -*- ส่วนวิส one shot ก็จบชีวิต- -
                    หรือ จ๊อก ถ้าทีมคนเล่นดี จ๊อก จะทำไรไม่ได้เลย นอกจากอีกทีมมือใหม่ แล้วไม่มองเพื่อน- -

เพราะงั้น ผมโหวตให้ คอมโบดีสุด(มันมีมะ)- -
                    Last edited by nowkung; 1 Oct 2010, 12:28:27.

Comment

เจ๊ Witch มาแรงแฮะตอนโหวตผมเลือก Spitter ครับชอบหรอยระยไกล เหอะๆ

Comment

แปลกใจตรงจขกท.ไม่เคยเล่นนี่แหละ
                        ใครๆก็ต้องโหวตwicth แค่มันร้องไห้อยู่เฉยๆได้ยินก็กลืนน้ำลายแล้ว

Comment

ถ้าเล่นแบบธรรมดา ต้อง witch เนี่ยแหล่ะครับ ตบครั้งเดียวหมดหลอดเลย แต่ถ้าเล่น Server Mod เนี่ย ผมยกให้ BOOMER นะ ทำ bitch slap อย่างฮาเลย

Comment

โหดสุดไม่ทราบ แต่น่าเบื่อสุดนี่ ผมให้ Smoker+1

Comment

แปลกใจตรงจขกท.ไม่เคยเล่นนี่แหละ
                              แปลกตรงไหนละคร้าบ

หมายเหตุ : ตอนนี้จะลองหา L4D 2 มาเล่น ไม่รู้จะเล่นได้มั้ยแต่ขอลอง RE5 ให้หนักเครื่องก่อน
                              หมายเหตุ 2 : Garena ก็เหมือน Hamachi ใช่มั้ย

Comment

Working...
                              X