Announcement

Collapse
No announcement yet.

file ตัวไหนที่ใช้ในการบูตระบบวินโด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• file ตัวไหนที่ใช้ในการบูตระบบวินโด

ใครพอจะรู้บ้างครับว่าไฟล์ในวินโดตัวไหนที่มันกำหนดให้วินโดบูตโปรแกรมอะไรบ้าง เช่น บูตวินแอมเมื่อเปิดเครื่อง โปรแกรมสแกนไวรัส เป็นต้น คืออยากเข้าไปปิดมันนะคร้บ เพราะตอนนี้มันเข้าวินโดไม่ได้เมื่อเข้าไปลงสแกนไวรัส เข้าเซฟโหมดไม่ได้ด้วยครับ

เข้า safe Mode แบบ Last know good............... ดูครับ

Comment

ไม่ได้ครับออกมาเป็นเหมือนเดิมทุกอย่าง

Comment

ทำไงทีนี้ ให้ผู้รู้มาตอบดีกว่า
        * หรือถอด HD ไปต่อกับเครื่องอื่น แล้วลบใน Program Files ได้ป่าว

Comment

สรุปว่าทำยังงัยก็เข้า OS ไม่ได้ใช่ป่ะ
          งั้นวิธีนี้รับรองแจ่มสุด repair

Comment

ข้อมูลไม่หายนะครับถ้าเรา repair

Comment

Originally posted by cheaw View Post
              ข้อมูลไม่หายนะครับถ้าเรา repair
              การ repair คือการเข้าไปซ่อมแซมในส่วนของไฟล์ระบบครับ โปรแกรมที่ลงไว้ยังไม่หายเลย....

Comment

Working...
              X