Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอดู case ที่ใส่ Thermalright U ltra 120 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอดู case ที่ใส่ Thermalright U ltra 120 ครับ

ขอดู case ที่ใส่ Thermalright Ultra 120 ครับ

cpu E6600 56 องศา ไม่ OC แต่ตอ้งการปิดฝา ด้านข้างครับ

ผมใช้ TT ARMOR อยู่ครับ ใส่อยู่ปิดฝาเคสแล้วยังเหลืออีกประมาณ 1 นิ้ว

ไม่ oc 56 องศา ร้อนจัง ผมเดิมๆ 30กว่าๆ เอง

Comment

โปรแกรมอะไรดูความร้อนครับ บางทีโปรแกรมมันมั่วครับ

ผม Lian li PC-G7 หันซิงออกหลังเคสเอาพัดลมดูดลมร้อนออกอีกตัว

ซิงดีแค่ไหนแต่ในเคสร้อนตับแลป จัดระบบภายในเคสไม่ดีมันก็ช่วยไม่ได้นะครับ

ก่อนอื่นดูที่โปรแกรมก่อนครับ speedfan ดูที่ core0,core1 (บางครั้งก็เพี้ยนกับบางบอร์ด) อีกโปรแกรมก็ coretemp หาที่ google โหลดได้เลยครับ

Comment

Lian-Li V1000 ใส่ได้ครับ Confirm เคยใช้อยู่กับ Q6600 @ 3.35 Ghz Idel 26C. ถ้า Full load ก็อย่ในช่วงประมาณ 47-51 C ประมาณนี้ครับ

ปล.ห้องแอร์ 25C นะครับ

Comment

คล้ายๆกัน

Comment

Originally posted by rhythm158 View Post

คล้ายๆกัน
            สวยดีครับ แต่ถ้ารวบสาย + รัดสายให้หมดจด จะแจ่มมากเลยครับ

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
              สวยดีครับ แต่ถ้ารวบสาย + รัดสายให้หมดจด จะแจ่มมากเลยครับ
              ไม่ใช่เคสผมคร้าบ

Comment

Working...
              X