Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows live messenger 2011

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows live messenger 2011

ใช้แล้วหลุด บ่อย อ่ะครับ

มีวิธีแก้ไหม ครับ

โหลดมาจากไหนเหรอครับ ผมไม่เคยลองเลย ^_^

Comment

ตัว Final พึ่งออกสดๆ ร้อนๆ เลย ผมใช้ก็ปกติดีนะครับ

Live Messenger 2011
      http://explore.live.com/windows-live-messenger?os=other

Full install 155MB
      http://wl.dlservice.microsoft.com/do...lsetup-all.exe

Comment

2011 จริงหรอ -*-
        ปีนี้ยัง 2010 อยู่เลยนะ งงจัง อิอิ

แล้วมี plus เสริม ยังหว่า

Comment

เวลาเอาออกให้ remove ของวินนะคะ อย่าใช้โปรแกรมช่วยลบไม่งั้นได้ลงวินใหม่เหมือนเรา - -*

Comment

หมายถึงอะไรหรอ เอาอะไรออกหว่า ผมโหลดมาและ 2011
            แต่ว่า ผมหาที่เปลี่ยนชื่อไม่ได้อ่ะ - -*

Comment

Originally posted by sanunchat View Post
              หมายถึงอะไรหรอ เอาอะไรออกหว่า ผมโหลดมาและ 2011
              แต่ว่า ผมหาที่เปลี่ยนชื่อไม่ได้อ่ะ - -*
              เปนเหมือนกันครับ มันใช้ชื่อใน profile ของ hotmail อ่ะ อยากเปลี่ยนชื่อแล้วใช้โค้ดสีเหมือนเดิม ทำไงดีครับ

Comment

Originally posted by kerb13 View Post
                เปนเหมือนกันครับ มันใช้ชื่อใน profile ของ hotmail อ่ะ อยากเปลี่ยนชื่อแล้วใช้โค้ดสีเหมือนเดิม ทำไงดีครับ
                ติดัญหาเรื่องชื่อเหมือนกันเลย อิอิ

Comment

กำลัง งงๆ ลูกเล่นแยอะแต่ ซับซ้อนไปหน่อย
                  ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                  ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                  ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                  sigpic

Comment

ใช่ยากมากๆ ทั้งรำคาญทั้งตาลาย
                    แต่เราโหลดMSNของ XP มาใช้ก็ได้ครับ

รู้สึกถ้าเครื่องไหนเป็น windows 7 มันจะบังคับไห้โหลดตัวนี้หมดเลย

แต่ถ้าเข้ากับ windows XP มานจะมีไห้เลืิก เป็นตัวหนังสือเล็กๆที่เขียนว่า เรียนรู้เกี่ยวกับ Messenger สำหรับ Windows XP

Comment

http://explore.live.com/windows-live-Messenger-XP

Comment

ไม่ใช้มันแล้วครับ 2011-*- รกชิบหัย
                        กลับไปใช้ 2010แบบเดิมดีกว่าเปลี่ยนชื่อไม่ได้ ใส่สีไม่ได้แล้วยังเอาโน่นเอานี่มาใส่

Comment

ผมพยายามจะทำความเข้าใจกับเธอ แต่ดูเหมือนว่าเธอจะปฏิเสธผม ด้วยเหตุผลคลาสสิค.... ใช่ซี่ ผมมันดีเกินไป ชิมิชิมิ

เธอชื่อ windows live messenger essential 2011 ครับ คือเปิดเข้าไม่ได้ (บางทีเปิดเห็นแป๊บนึงให้ชื่นใจ ก่อนที่เธอจะแว๊บหายไป)
                          คุณหมอครับ เครื่องผม q9550 win7 -64 bit ช่วยดูอาการให้ด้วย

ขอบคุณ

edit : ล่าสุดผมแก้ปัญหานี้ได้ด้วยตัวเองแล้วครับ สำหรับคนที่ตอนใช้ msn ตัวเดิมแล้วติดตั้งโปรแกมเสริม (กรณีผมคือ imbooster โปรแกรมส่งวิงก์ตลกๆ) ต้องลบพวกโปรแกรมเสริมเหล่านั้นออกให้หมดครับ จึงค่อยติดตั้ง msn2011 ไม่งั้นมันจะตีกัน
                          Last edited by thatreech; 5 Oct 2010, 15:15:29.

Comment

ใครรู้ วิธีการ ลบ Windows live messenger 2011 บอก เรา ที

Comment

Originally posted by sanunchat View Post
                              เอาออกในที่นี้หมายถึง Uninstall นะ

Originally posted by PANDA_S2000 View Post
                              ใครรู้ วิธีการ ลบ Windows live messenger 2011 บอก เรา ที
                              ใช้ Add/Remove ของวินนะ อย่าใช้โปรแกรมช่วยลบเพราะรายชื่อต่างๆจะหายหมด แล้วลงเวอร์ชั่นเก่ามันก็จะใช้งานไม่ได้

Comment

Working...
                              X